Google sẽ cập nhật Android 4.4 cho Nexus 7/10/4, S4/One Google Edition trong vài tuần tới

Blaze1st
31/10/2013 19:58Phản hồi: 112
Google sẽ cập nhật Android 4.4 cho Nexus 7/10/4, S4/One Google Edition trong vài tuần tới
Screen Shot 2013-11-01 at 2.57.57 AM.png

Ngay sau khi ra mắt Nexus 5 thì Google cũng đã liệt kê danh sách những thiết bị đầu tiên sẽ được cập nhật phiên bản hệ điều hành Android 4.4 KitKat mới nhất. Cụ thể, người dùng các máy Nexus 4, Nexus 7, Nexus 10, Galaxy S4 Google Edition, HTC One Google Edition sẽ được lên Android 4.4 trong một vài tuần tới. Đáng chú ý là trong đợt nâng cấp lần này, Google dường như đã chính thức khai tử hai chiếc Nexus cũ đó là Galaxy Nexus và Nexus S, đặc biệt khá đáng tiếc với trường hợp của Galaxy Nexus khi đây là một chiếc máy có cấu hình tương đối ổn, chạy tốt các tác vụ trên Android 4.3 hiện nay.

Như vậy là cùng với Nexus 5, chúng ta sẽ có thêm 5 chiếc máy nữa sẽ được lên Android 4.4 trong thời gian tới, hy vọng là các smartphone Android khác cũng sẽ sớm được nâng cấp.

Cập nhật: HTC nói One thường trong vòng 90 ngày sẽ có Android 4.4, One Google Edition thì 15 ngày mà thôi.

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong chờ quá 😃
Prince23
TÍCH CỰC
10 năm
Hjx mình vẫn ở 4.1.2
thơm rồi,nhân tiện cho hỏi con galaxy Y của e có được lên 4.4 không
@thaihoang10s rom cook xda vẫn nhiều nha...yên tâm
Em muốn dc ăn Kitkat, ăn Bringerbread hoài ngán lắm rồi!
@Gakho007 kitkat 12k/thanh bác ak 😃
@Gakho007 Mình cũng vậy. Ăn bánh gừng nhiều quá nóng, chịu hết nổi rồi :mad:
ngon quá. mấy máy đời cũ lên 4.4 đi cho apple nó sợ
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
@thegiang1234 thèn nào cũ vậy bác
Hic galaxy nexus mà bị bỏ rơi à,thế mà bảo hỗ trợ cả máy ram 512
unlimits
TÍCH CỰC
10 năm
@hienhp90 Thôi google nói hết tin con ruột mà còn bỏ không còn gì để bàn nữa

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 4
ngoc1414
TÍCH CỰC
10 năm
@hienhp90 Theo engadget thì do galaxy nexus dùng chip của Texas Instrument, mà cty này thì đã bỏ mảng vxl trên di động -> sẽ khó để có driver support cho những bản android tiếp theo.
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hienhp90 Cùng trường hợp one s bác à
tvtruc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn dùng 4.1 trên S3. SS bỏ rơi S3 rồi:-(

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@tvtruc Thág sau có 4.3
evilmax
ĐẠI BÀNG
10 năm
r` xong thế là con Gnex của e bị ghẻ lạnh r` 😔 ghét lên Nex4 luôn
anhgiai90
TÍCH CỰC
10 năm
vậy mà kêu hỗ trợ các dòng máy cấu hình yếu. Con Galaxy Nexus cấu hình cũng khá ngon còn ko đc hỗ trợ nói chi các máy khác
@anhgiai90 Từ cuối 2013 thì những con Android ram 2G sẽ được Google định nghĩa là "yếu". Những thiết bị ram 1G là "quá yếu" nên sẽ ko chạy được ! Họ giữ lời chứ ko chém gió nhé ^^
@dualshock Cho cái link coi đừng chém
Có gì mới, hay ko đây hay nó vẫn nặng nề, chậm chạp và cà giựt. o_O
Hóng update cho các máy đời cũ, cấu hình thấp😁
@Ga_depzai ủa, thím cũng dùng ăn roi ah. tôi nhớ thím dùng iphone mà ??
@jeftparker Hóng cho người khác không đc sao😁
@Ga_depzai đc chứ :v
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đáng đc mong chờ, rất happy với n4
tataxin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khai tử em Nexus của mình ah?? rầu quá
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
Galaxy Nexsus kiểu gì chả có rom cook 4.4, anh em đang xài cứ yên tâm!
Con đẻ còn phải đợi nửa tháng nữa. Thế mà thg trc đọc có tin Z1 đc lên luôn trg tháng này mí sợ chứ. Nghe đã biết là chém r. Gì chứ sony mà lên sau 2-3 tháng là 1 hp quá lớn của fan r
dnhdnh
TÍCH CỰC
10 năm
Tại cpu của Texas Instrument là con TI OMAP ko đc support nữa. Hãng này bỏ phân khúc đt với tablet rồi nên ko có driver tương thích kikat . Đt đâu phải chỉ ram vs màn hình 😃
@dnhdnh Còn 1 vấn đề nữa là Google cũng có nói sẽ hạn chế tới ngưng hỗ trợ nâng cấp firmware cho các máy trên 18 tháng trở lên(vì nhiều lý do SoC cũ, chi phí optimized tốn kém) , mà cũng đúng Galaxy Nexus tuy cũng còn ok ở phân khúc Trung-thấp, nhưng GPU powervr540 trên nó cũng khá cũ rồi, để chạy fully GPU acceleration với 6Gflops trên độ phân giải 720 x 1280 cũng là 1 vấn đề + thị phần Galaxy Nexus vốn cũng không có nhiều nhặn, tới thời điểm này chỉ chiếm khoảng 1->2% tổng lượng máy Nexus bán ra thôi...
B.O.Y
TÍCH CỰC
10 năm
Thế éo nào 😔, vậy mà cứ nói hổ trợ máy tầm trung và thấp.. , thui nhiệm vụ của e đã hết , dừng cuộc chơi tại đây e nhé , chờ giá lên N5 lun cho bỏ ghét 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn mobile app
@B.O.Y google nó chỉ đưa mã nguồn thôi, còn việc có nâng lên 4.4 không thì là việc của các hãng sản xuất, mà em nghĩ chưa chắc đâu vì nếu làm thế các hãng sản xuất như samsung, HTC, LG, sony làm sao bán được hàng
@B.O.Y lên n4 đi boy ơi haha,gnex nhà mình xem như xong😃
Từ 4.2.2 lên 4.3 con Nex 7 cũng chả thấy khác gì nhiều, lên 4.4 ko biết có nhận ra điểm khác biệt ko đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019