Google sẽ dán logo Play Protect lên các thiết bị Android được chứng nhận
Duy Luân
4 nămBình luận: 37
Google sẽ dán logo Play Protect lên các thiết bị Android được chứng nhận
Có 2 loại thiết bị Android trên thế giới này: loại được cài sẵn Google Play + Google Apps, và loại không có. Tất nhiên, Google lúc nào cũng muốn hệ sinh thái của mình được sử dụng và phát triển nhiều hơn (để công ty có thể kiếm được nhiều tiền hơn) nên sắp tới họ sẽ dán logo Google Play Protect lên vỏ hộp của những chiếc điện thoại được "chứng nhận". Logo này là cái khiên màu xanh lá như bạn thấy trong hình trên. Thực chất Google đã làm việc chứng nhận đạt chuẩn này từ lâu (về cấu hình phần cứng, khả năng tương thích app ứng với từng bản Android, hỗ trợ từ nhà sản xuất,...), có điều bây giờ họ dùng thêm dấu hiệu nhận biết để người tiêu dùng dễ nhìn thấy hơn mà thôi.

Nếu bạn chưa biết thì Play Protect cũng là một tính năng bảo mật của Android. Chức năng này thực ra là hệ thống Verify Apps đã có từ Android 4.x, giờ nó được mở rộng ra cho mạnh mẽ hơn. Nhiệm vụ của Play Protect là quét tất cả những app bạn sắp cài hoặc đã cài, kể cả app trên Play Store, và nếu phát hiện ứng dụng có dấu hiệu mã độc thì nó sẽ chặn lại hoặc cảnh báo cho bạn. Cách kích hoạt cũng như công dụng chi tiết của Play Protect mời anh em đọc ở bài viết này.

Nguồn: Google
HAY ^^
@android_symbian1 Cmt Hay
Smartphone android giờ chỉ thua iphone ở điểm không được cập nhật thường xuyên. Thắc mắc là mấy cái smartphone được chứng nhận thì có được cập nhật trên 3 năm ko ?
@Hồ Đăng Khoa Nâng cấp kiểu ios nâng lên càng lag phải bán máy lên đời dân android họ không cần hơn. Thua cũng dc.

Android rom cook lên cao hơn càng cao càng mượt
@Hồ Đăng Khoa Nâng cấp kiểu ios nâng lên càng lag phải bán máy lên đời dân android họ không cần hơn. Thua cũng dc.

Android rom cook lên cao hơn càng cao càng mượt
@ducngock Ipad air vs iPhone 5s ios 10 hết đây và chả thấy là chỗ nào, nếu có cho xin clip lag iPhone 5s với ipad air lag phát.
Còn android thì thực chất lên room mới cho giao diện đẹp hơn thôi chứ ko lag cũng chả mượt hơn, có cái ch play chỉ toàn app cho điện thoại quá ít app cho tablet
Vịt 2019
TÍCH CỰC
4 năm
Pin màu xanh, giờ có khiên màu xanh...thế giới Android thật đa dạng...
crazyfox
TÍCH CỰC
4 năm
@Vịt 2019 liên quan gì ss ko cũng lôi vô hả ông anti?
gala8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Với mình chả quan trọng lắm. Mà Google dán hết cả lên máy mình k sản xuất ntn đc @@
@gala8x Hãy xem Intel đã làm gì
gala8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoanganhvudelux Intel sản xuất phần cứng nó # chứ bạn?
Chết cha bịp phone rùi.
namhung1987
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gachiennuocmam CMT THIẾU NẢO? o_O
nên làm từ lâu, mà dù sao trể còn hơn không
cái này tốt cho các bạn nữ hoặc bạn nào thích an toàn ổn định không nghịch phá. Chứ cái đứa cầm máy android là phải root + exposed như mình thì chả cần lắm 😁
Tốt
Aduckuba sign
coitmno1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Google sẽ bắt các hãng phải dán thôi. Giống như trên laptop thấy 1 đống tem nào là Intel, Nvidia, Energy Star...
Đương nhiên là không. Cái đó phụ thuộc vào hãng
75109
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng Android khi cài app phải tỉnh chút, cứ next next là có ngày ăn đủ :p
@75109 nói chung là dùng cái gì cũng phải vậy cả
http://genk.vn/apps-games/hon-4-000-ung-dung-tren-app-store-da-dinh-malware-xcodeghost-doc-hai-20150925092538757.chn
kedote
CAO CẤP
4 năm
cũng bj lột ra cho trần trụi thoi :v
lightness
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kedote Hình như chỉ dán lên vỏ hộp mà bạn 🤔
có thấy google play định kỳ scan lại kho app trên máy coi có gì bất thường ko
Sao không kiểm duyệt app trước khi cho lên giống như App Store nhợ
bảy sẹo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có rồi nha
Jim Mi
ĐẠI BÀNG
4 năm
kiểu này thế nào mấy thằng khựa nó làm nhái đt rồi giờ nó làm nhái luôn cái logo cho mà xem
Android đc cái hơn ios ở điểm không "phải" cập nhật thường xuyên, đến khi lag máy ko về đc os cũ thì sống không bằng chết 😁

Ví dụ như mình dùng android 6.0, ch play sẽ không từ chối cho mình cài bất cứ app nào vì os thấp cả cả. Như ios flappy bird cũng yêu cầu ios cao ... đúng là trò hề :D

Cảm giác thế giới apple tạo ra cho ifan là một quy trình khép kín, mới đầu là dụ dỗ cừu vào chuồng bằng đủ lời lẽ hoa mỹ, như cừu dùng iphone thông minh, giàu có ... iq cao ..., sau đó sẽ theo quy trình đưa vào vặt lông, sau khi vặt hết lông lần 1 ifan sẽ bị phân loại thành cừu cũ đời 1 năm, cừu cũ đời 2 năm, nếu mọc lông tiếp thì tái đàn để khai thác, ko thì cho lượn, cừu tách ra khỏi đàn sẽ bị dè bỉu là ko đủ khả năng để cung cấp lông cho Apple, tệ hơn mà chê máy cạo lông là sẽ bị cộng đồng cừu gắn cho mác thân tàu, seeder. Còn có một loại cừu đẳng cấp thấp hơn là cừu lock ko phải cừu quốc tế ... loại này luôn bị giới cừu công ty, cừu lắm lông dè bỉu, cho rằng đẳng cấp thấp hơn mình. :D
@Apple Haters 2.01 Cứ vui vẻ mà xài Adroid tiếp đi chứ kêu la gào khóc làm gì! IFan họ nghe thằng ất ơ như chú chắc?
gala8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Họ sản xuất phần cứng thì chắc chắn phải đến lấy vật và phải dán rồi, còn phần mềm có cần đến lấy vật và phải dán đâu
Màu mè, phức tạp!?! Có nghĩa là máy Android ko có tem thì nguy hiểm cà tui ko chịu trách nhiệm!
GG lại tạo ra cuộc đua mới chạy tem để dán đt giữa các hãng!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019