Google sẽ làm điện thoại Pixel màn hình gập?
Rất hay và hữu ích!/10 người
Pnghuy
8 thángBình luận: 56
Google sẽ làm điện thoại Pixel màn hình gập?
Ngay sau khi thông tin Samsung sẽ chia sẻ công nghệ màn hình gập cho các hãng khác để cùng thúc đẩy thị trường smartphone màn hình gập phát triển, thì Windows United đã phát hiện ra những bản vẽ đầu tiên của Google và team Pixel về một bằng sáng chế, cho thấy Google có thể đang phát triển một chiếc điện thoại màn hình gập.

Cụ thể hơn, theo các bản vẽ bằng sáng chế thì Google có hai cách gập đối với Pixel Fold (tạm gọi là vậy). Đầu tiên là kiểu gập như Galaxy Fold, tức là gập vào trong và gập theo chiều dọc. Với kiểu gập này thì Google có làm bản lề nhô ra nhiều hơn, trông giống gáy sách hơn. Theo Google thì bản lề có bán kính gập lớn sẽ giúp máy gập sát hơn và bảo vệ màn hình tốt hơn, còn khi mở ra hoàn toàn thì nó ít gặp trường hợp bị vết hằn như Fold và Flip. Với kiểu gập thứ hai thì giống với Z Flip, tức là gập theo chiều ngang, nhưng được gập ngược ra ngoài thay vì vào trong như Z Flip và vẫn kết cấu bản lề như vậy.

Cả hai bằng sáng chế này được nộp vào tháng 7 vừa qua và mới được leak ra vài ngày hôm nay. Hiện tại chưa có thêm bất cứ thông tin thêm nào về chiếc máy này, nhưng với bằng sáng chế này thì chúng ta hoàn toàn có cơ sở để tin rằng Google trong tương lai sẽ ra mắt một chiếc điện thoại màn hình gập đầu tiên của mình.

Về cá nhân mình, mình thấy rằng việc Google làm smartphone màn hình gập sẽ là một tín hiệu tốt cho cả thị trường Android nói chung vì tất nhiên họ sẽ tối ưu phần mềm cho thiết bị màn hình gập đó và từ đó cả thế giới Android sẽ được hưởng lợi vì sự tối ưu từ gốc. Ngược lại, chất lượng hoàn thiện phần cứng của Google chưa thực sự tốt, hi vọng Google sẽ cải thiện hơn ở phần này. Anh em thì có mong chờ điện thoại màn hình gập của Google không 😁.

Theo Mspoweruser.
56 bình luận
Cuối cùng Sam cũng chuẩn bị là người tiên phong đầu tiên trong công cuộc điện thoại gập
@khanhduy089 Tiên phong rồi chứ chuẩn bị gì nữa!
Đợt smartwatch cũng tiên phong đó!
@khanhduy089 Tiên phong đi trước phụ tùng để chào bán kiếm lời.
@khanhduy089 Tiên phong mà chào bán, người ta tiên phong hok bán mới òa tiên phong
Chắc giá sẽ cao lắm đây
@Tuat Phan Hy vọng nó phải rẻ chứ
@HpDellIBM Đồ của google sẽ ko bao h rẻ dc
@Tuat Phan Pixel 5 bth đã cao rồi thì chắc có con này còn cao nữa, kh biết có đắt hơn fold kh
@POL_279
Cười vô mặt
Thấy cái này có hay ho gì đâu mà đua nhau làm nhỉ
@Phuhoba93 Lúc nào có tiền bạn sẽ nghĩ khác mà.
@Black Mamba Há há chuẩn ha
@Phuhoba93 mình lại thích vì hay xem youtube
@Phuhoba93 Khác biệt 😁 có tiền thì sẽ muốn sở hữu những món đồ độc lạ hơn
@Black Mamba Có tiền mua iphone pro max rùi
Hy vọng giá nó ko cao chót vót như fold
Trend gập à?
bày đặt chia sẻ công nghệ ,đến mấy hãng khác chả thèm, tự phát triển còn ngon hơn, đúng là gặp vô dụng
CuBin79
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Ra nhanh để em còn quất con 4 xl ạ
Thôi , làm làm gì, có thực tiễn mấy đâu
@Lê Hoàng Huynh Người tiếp cận kh nhiều nhưng mấy này như dòng sản phẩm phụ kèm của hãng thôi 😁 Chắc cũng sản xuất ít mà
Em nó chắc giá cũng cao như SS
@HanChaeYoung Đt google có bao giờ rẻ đâu 😆
Màn hình gập là cách tối ưu nhất để thiết bị di động cá nhân có kích thước nhỏ gọn
Vickk
TÍCH CỰC
8 tháng
@thanhlevan81 Em thấy cuộn xịn xò hơn vì không có nếp gấp.
@Vickk Mình nghĩ cuộn sẽ rất phức tạp về mặt công nghệ. Thời điểm này vẫn không thể vượt qua giới hạn
Samsung ra đi trước đón đầu thị trường với hai cái tên Flip và Fold thì coi như nuốt trọn miếng bánh này rồi.
Khó mà tìm đc một cái tên bắt hơn.
ngon lành, nhớ làm cái Android nó phù hợp hơn với màn hình tỉ lệ vuông
@cuhiep Gập vào thì mua trải nghiệm chứ gập za không Zám mua bác Hiệp ơi
@cuhiep giá thành giảm xuống tý nữa.
@nguyenmanh287 huawei nửa mùa mà haha
Trend là gập rồi
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
8 tháng
Pixel 4xl ngoài mượt. Chụp ảnh đẹp thì còn lại ngon ko mn . Mình đnag Mate 20 ưng quá mà thấy muốn đổi
@Hi-CNTT Phải tự mình trải nghiệm bác nhé, kiếm cái shop nào bán cho trải nghiệm thì qua chơi thử, không xem youtube người ta đánh giá so sánh nó ra sao.

Chứ người thích ăn thịt chó, bảo thịt chó ngon, người không thích ăn thì nói thịt chó ngon chả hoá lừa nhau à, hiểu không ?

Cứ tự thẩm định sẽ hợp lý hơn.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
8 tháng
@dangtu4444 Shop xách tay ko dám wua lướt. Sơ ko mua nta nói hihi
@dangtu4444 Chuẩn r tuỳ theo sở thích mỗi người nên cứ ra dùng thử cho chắc
@Hi-CNTT Khuyên bạn là mua làm máy phụ thì ok. Bọn này hỏng thì chờ linh kiện thay rụng răng, tìm chỗ sửa cũng chả có. Thích thì bạn mua 1 con dòng a làm máy phụ chụp ảnh cũng ok rồi
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
8 tháng
@Khôi 121900 Ok ạm chắc mua 3a là ok a
leo152
ĐẠI BÀNG
8 tháng
ko biết bao giờ Apple mới ra Iphone Z Fold nhỉ 😃
@leo152 Chắc lên $3000 😆
Lee Ng
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Hóng
Rồi sao nữa. Hỗ trợ app cho màn gập nhiều hơn.
Hóng
Đừng dùng vỏ nhựa nhá 😗
@95tuanle Lần này mà nhựa là chịu luôn 😂
@95tuanle tôi thích máy nhôm mà giờ mấy hãng đéo thèm làm nữa nhĩ.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019