Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google sẽ ra mắt 2 điện thoại Nexus vào tháng 10 năm nay, LG và Huawei sản xuất, không có tablet mới

Duy Luân
26/5/2015 17:53Phản hồi: 99
Google sẽ ra mắt 2 điện thoại Nexus vào tháng 10 năm nay, LG và Huawei sản xuất, không có tablet mới

Theo trang Android Police, Google sẽ ra mắt đến hai chiếc điện thoại Nexus trong năm nay nhưng sẽ không có tablet. Chiếc smartphone đầu tiên do LG sản xuất với tên mã Bullhead (tên một loài cá, đúng theo truyền thống đặt tên mã của dòng Nexus), nó được cho là sẽ dùng màn hình 5,2", pin 2700mAh và chip Snapdragon 808 sáu nhân, khá giống cấu hình của LG G4. Đây chính là thiết bị thay thế cho Nexus 5 đang bán trên thị trường. Chiếc thứ hai mang tên Angler do Huawei gia công với màn hình lớn hơn, lên đến 5,7", cùng với đó là chip Snapdragon 810 tám nhân, pin 3500mAh. Đây là sản phẩm kế nhiệm cho Nexus 6. Cả hai mẫu smartphone nói trên đều sẽ ra mắt vào tháng 10 năm nay.

Nguồn: Android Police
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cá đối, bán ko đc kẻo đối luôn
@vuhoanglk Đuối chứ nhỉ 😁
iQnet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng rồi thèm!

Gửi từ iPhone vô cực!
My 3D
ĐẠI BÀNG
9 năm
Like mạnh! Rất thích Nexus và iphone vì không bao giờ có chữ gì ở mặt trên điện thoại, ko như SAMSUNG, LG, SONY... luôn có một hàng chữ to tổ bố luôn, nhìn thấy ghét
livescore112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@My 3D và quan trọng nó chạy ăn roi nguyên gốc.đơn giản nhanh mượt.dễ dùng. ios cũn vậy. nếu dc lựa chọn thì làm e nexus e ip và 1 em bb bấm bấm cho thik
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@My 3D Moto G cùi của mình đâu có chữ gì mặt trước đâu, vẩn lên Android 5.02 đàng hoàng nhé!
ruoixieunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@My 3D Chỉ có khác nhau về vấn đề biểu tượng thôi. Nhưng ai chẳng muốn mình dùng điện thoại j người khác cũng biết. Chứ ko có biểu tượng thì biết máy j với máy j. Nhìn đều hao hao nhau hết. Thấy mỗi a Táo là khác biệt 😁
Vì sao ai cũng khen Nexus mà lượng người dùng lại không nhiều nhỉ? Có phải do marketing?
@tethien Nexus ko được trợ giá nhé. Không phải nó rẻ hơn S6/6e là nó được "trợ giá".
mascehuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cookie210206 Giá đắt + pin không tốt như mong đợi
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
@Cookie210206 -do số lượng và thị trường bị hạn chế chỉ bán ở mỹ thôi thì phải, ngoài ra ko có chính thức ở việt nam, về nước thì nó đội giá lên khá cao rồi bạn ạ.
-máy xách tay thì khá nhiều nhưng chất lượng thì khó nói, ở nước ngoài còn có cái vụ hàng re build do lỗi, hàng re build thì khá giống hàng mới nhưng giá rẻ hơn nhiều thường dc nhập về ở các cửa hàng nhỏ hoặc bán buôn lẻ, đương nhiên hàng đã mở ra fix lại thì ko mong chờ chất lượng nó ngon lành dc.
@Cookie210206 Dạ thưa google play có không cho mua hàng từ Việt Nam do một số vấn đề về thẻ Credit Card chứ không thì anh em mua hà rầm. Chỉ có xách tay nhỏ giọt. Đang xài Nexus 6 của Motorola hàng xách từ Pháp xài rất mượt.
Các hãng điện thoại của Trung quốc ngày càng mạnh nhỉ bây giờ lại sản xuất cả điện thoại nexnus cho google, có vẻ HTC và Sony ngày càng đuối rồi
@nobita o_o Bán giá cao bỏ me éo ai thèm mua
@pham duc quyen Chỉ việt nam mình không mua..còn nhà người t mua ầm ầm
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc là cái của LG được đón nhận hơn, hồi N5 thấy còn hào hứng, tới N6 chả quan tâm nữa. Giờ kế tiếp N6 lại 1 a tung của sản xuất nữa chắc mất hồn luôn. Hóng kế nhiệm của N5 thui
baovu898
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không thích có bóng dáng của a Huawei tẹo nào...😁
@baovu898 Huawei gia công ngon hơn LG, Samsung nhiều
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Pin 3500mAh, khủng quá.
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@hiep06_01 thật không thể tin nổi...tuyệt vời quá...pin 3500 là ôm bướm suốt ngày luôn
paste
ĐẠI BÀNG
9 năm
Google cũng nhờ các hãng gia công hết, chỉ lấy thương hiệu thôi, vậy mà ai cũng khen, còn Bphone tự làm thì bị chê tới tấp này nọ, nản cho các thánh phán 🆒
kobea1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@paste Nguyên cái BOS cũng từ Google mà ra đấy "thánh"
Còn như "thánh" nói Bphone nó tự làm là tự làm cái j vậy ?
@paste Bởi vì GG không có:
Thật không thể tin nổi... Thật không tin được... Thật tuyệt vời.
Lần đầu tiên trên TG... Nhất TG... đó nhân viên của BKAV 😆
@paste Bphone cũng chỉ thiết kế và lắp ráp thôi mà bạn ,gia công là việc đơn giản cứ chỗ nào nhân công rẻ thì thuê. Bây giờ mà google gia công ở Mỹ với mức lương tối thiểu 2,3 chục nghìn đô một người một năm thì chắc giá phải tăng gấp đôi quá
@paste Sao lại lôi con Bphone vào trong bài này vâyj thánh.
manhdtd92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@paste Thím ảo à, Bphone mua linh kiện của 86 hãng khác nhau đấy.
Qua tay anh Tập có khác. Cục pin trâu bò như Lenovo 😆
getbacker86
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất thích dòng Nexus, LG quay trở lại gia công Nexus là tuyệt rồi, đang xài Nexus 5 đc 2 năm rồi, cảm thấy rất tuyệt với rom gốc và không muốn đổi bất cứ con android nào khác :p
@getbacker86 mình đang sài con nexus 4 tới h vẫn tốt chán :v
@getbacker86 giống bác :rolleyes: nhưng sẽ xem xét bản kế nhiệm N5 tại cũng LG làm nữa 🆒
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@getbacker86 Em cũng dùng Nexus 5 được một năm. Tuy pin là một điểm yếu nhưng nói chung đã dùng Nexus rồi là không còn muốn dùng điện thoại Android của hãng khác nữa 😁
Lee Lucky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lambda_hwang Em cũng đang dùng Nexus 5 dc 1 năm rồi. Thật sự là ko muốn đổi sang smp Android nào khác luôn@@. Vì yêu dòng Nexus nên em cũng múc thêm 1 em Nexus 9 nữa và thật sự ko hối hận vi đã mua. Mấy thằng bạn em dùng Iphone mà cầm nghịch thử em Nexus 5 của em còn nói mượt ko kém gì Iphone cơ mà. Đi đâu cầm 2 em đi theo người khác ko biết dòng này thì ko nói nhưng gặp người biết công nghệ là khen tới tấp luôn, vì chọn dc 2 em đặc trưng của Android luôn@@
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Nexus bị quên lãng rồi.
Kem Kerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ra mau không Bphone giành hết thị phần bây giờ...he he.
Klq nhưng báo bài xấu cũng ban nick .... potay
Chỉ LG thôi, không chơi với Huawei bựa ...à Khựa. BomPhone vẫn hơn anh Huawei này nhiều
@phuthuyaoden242 Một mình anh Quảng ảo tưởng chưa đủ sao mà còn có bạn vậy? Chưa biết Huawei mạnh cỡ nào thì lên Google mà tìm. Chẳng lẽ Google suy nghĩ tệ hơn bạn sao mà lại chọn Huawei. Dùng mấy cái hàng nhái kém chất lượng do người Việt nhập về bán cho người Việt rồi chê hàng trung ương Trung Quốc. Xin lỗi chứ xài hàng nội địa chất lượng của TQ đi rồi biết. Toàn thánh đi làm công ăn lương vài tháng có mấy triệu đồng mà chê tập đoàn của người ta.
@YoungBuffalo Huawei là tập đoàn công nghệ do chính phủ TQ hậu thuẫn để phát triển và phục vụ cho nhiều mục đích khác nhau cả về chính trị và do thám. Nhóm tin tặc ATP30 của TQ do thám các nước Đông nam á 10 năm nay rồi mà có ai biết đâu. May nhờ 1 công ty an ninh mạng của Mỹ mới phát hiện ra đấy. Bọn Tàu thâm nho lắm.
@trantinh1911 Thì kệ bọn nó đi, chuyện đó chính phủ lo, mà em xài SS với Apple nên chả quan tâm, thấy anti với nổ mù quáng nên quote chơi thôi
@YoungBuffalo Ờ, biết rồi, Huawei của trung ương Tàu Khựa mới ghê chứ. Mua đồ tàu về toàn cài backdoor, có ngày ăn cho hết. Toàn bộ thông tin của bạn đã được hân hạnh gửi vào server của chính phủ Khựa. Lời khuyên là đừng có bỏ cái gì như thông tin thẻ hay thông tin mua hàng trên mạng vào đó nhé. Hậu quả tự hiểu, tự biết. Mỹ, Úc, Canada nó còn cấm Huawei cung cấp thiết bị cho nó
Ghét con nx6 vì nó to quá so với cái đt, còn lại thì tuyệt vời, con LG lại hot rồi đây, kết nhất cái màn 5.2 vừa đủ.
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Tuổi gì so với Bphone

"Tôi yêu Apple"
Tôi yêu LG

Có thể bạn chưa biết dầu gội double rich cũng là của LG haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM