Google sẽ ra mắt Nexus 4 LTE cùng Android 5.0 Key Lime Pie tại sự kiện Google I/O 2013?
Blaze1st
9 nămBình luận: 183
Google sẽ tung ra bản Nexus 4 LTE, chạy Android 5.0 Key Lime Pie tại sự kiện Google I/O 2013?

Hôm nay một tin đồn đến từ trang Android Community cho biết dường như tại sự kiện Google I/O 2013 diễn ra vào tháng 5 tới, Google sẽ ra mắt phiên bản Nexus 4 có LTE, bộ nhớ trong 32GB thay vì Nexus 5 hay một thiết bị thuộc dòng Nexus nào khác - như các thông tin rò rỉ trước đây. Điều đặc biệt hơn, nguồn tin cũng tiết lộ rằng chiếc Nexus 4 LTE này sẽ dùng hệ điều hành Android 5.0, có tên là Key Lime Pie. Tất nhiên tin này vẫn chưa được Google chính thức xác nhận, tuy nhiên có vẻ như nó có phần nào hợp lý hơn là việc tập đoàn công nghệ Mỹ sẽ trình diễn một chiếc Nexus mới. Bởi như chúng ta đều biết Nexus 4 mới chỉ xuất hiện vào tháng 10 năm ngoái, và với cấu hình như CPU Snapdragon S4 Pro, dùng Android 4.2 thì mẫu máy này vẫn còn có thể cạnh tranh tốt với các dòng sản phẩm khác trên thị trường. Chính vì điều đó, Google có lẽ chỉ muốn nâng cấp phần bên trong của Nexus 4 hiện tại, và muốn nó vẫn là chiếc smartphone Nexus cao cấp nhất của hãng, ít nhất là từ bây giờ cho đến tầm Q3/2013.

183 bình luận
cuxeng
ĐẠI BÀNG
9 năm
đợi chờ android 5.0
Em chán giao diện 4.x lắm rồi. Đổi giao diện mới đêy.
@lamquoctoan chán 4x thì cài launcher bên thứ 3 mà xài :v
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng mình android 5 thôi : )
Khi nào mới có xiền rinh em nó nhỉ
2nd
TÍCH CỰC
9 năm
4.2 còn chưa phổ cập mà lên 5.0 rồi à

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
anhutsg
CAO CẤP
9 năm
@2nd con ghẻ khác con ruột bác ak! những con chính chủ đã lên 4.2.2 từ lâu rồi ! sài hàng gg chỉ thích duy nhất điều này thôi ! 99.99% là các dòng máy nesux 4,7,10 sẽ lên bản android mới nhất và sớm nhất😃
vatlitre
TÍCH CỰC
9 năm
@2nd Bị phân mảnh quá
Chán nhỉ làm mình bán n4 sớm quá
Hy vọng Galaxy Nexus cùi mía của mình cũng được Google hỗ trợ
iQnet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachnv2011 Mình cũng đợi như bạn. GT-i9250!!!
5.0 ra mắt thì mấy e mới ra như s4, htc, z lại ăn quả Lạc họ củ hậu nữa.
@minhtuan2189 Cái gì? Vậy hả? Sao ai nói SS nhanh cập nhật lắm mà! Lừa mình hả? Vậy là sao?
@phone4free Ai nói thì bạn biết chứ sao hỏi mình. Bọn sam chỉ dc cái pr và dìm hàng hãng khác là giỏi. Nhanh updata mẹ gì.
@minhtuan2189 Mình dùng s3 được 5 tháng mà từ 4.0.4 lên 4.1.2 vậy là nhanh rồi bạn.

Sent from my GT-I9300 using Tinhtế.vn
Onli = điện thoại thì có chữ ký, mà ký thế này lại bảo éo có máy cứ ký bừa cho oai. ản éo ịu ược
@AndyPhamVN Cứ lên Android 4 chấm này chấm nọ làm gì mình thấy 4.1.2 là thỏa mãn rồi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Mặt sau không có chữ LG thì quá tuyệt😁
khienpro90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bjnhduongboy Có chữ LG thì chết hả bạn:eek:ops. Mỗi sản phẩm đều mang màu sắc của NSX chứ. Cá nhân mình thấy Nsx nào cũng có cái mạnh, cái ưu điểm của họ và LG cũng vậy nên anh GG mới chọn LG. Cấu hình tốt, giá cả phải chăng....(ý kiến cá nhân)
khienpro90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bjnhduongboy Có chữ LG thì chết hả bạn:eek:ops. Mỗi sản phẩm đều mang màu sắc của NSX chứ. Cá nhân mình thấy Nsx nào cũng có cái mạnh, cái ưu điểm của họ và LG cũng vậy nên anh GG mới chọn LG. Cấu hình tốt, giá cả phải chăng....(ý kiến cá nhân)
@khienpro90 Nexus 4 cau hjh thj tot that.nhug ma gja ca phaj chag thj cha thay dau.
kumperssor
TÍCH CỰC
9 năm
@bjnhduongboy Giống mình quá, không thích bất cứ chữ ghi trên máy cả.́

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@bjnhduongboy Ừh thay vào đó là chữ Sony, htc, nokia thì ngon quá.
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang hóng n5 để n4 hạ giá mà lại có tin này :-(
Cứ tưởng ra mắt nexus 5 để nexus 4 giảm giá
meocaphe49
TÍCH CỰC
9 năm
chắc Android 5.0 tinh chỉnh nhiều về chụp ảnh
Android phân mảnh kinh quá, nhiều ông vẫn lẹt đẹt có khi còn chưa đc tận hưởng 4.1, 4.2 mà đã có 5.0 rồi. Khổ thân các bác dùng Android quá. Đã lởm lại up lâu. May mềnh dùng iOS. Thích thật!!!
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
@huydinhhd90 bạn đang tự nói về mình chăng,nghề phụ của mình là mua bán đt,tablet qua mạng nên cũng k đến nỗi gà về ios,android lắm.
@Ga_depzai moi lần le6n 4.0 - 4.1-4.2 là có cái mới để chơi, IOS lên bác có thấy khác lạ gì o vậy 😁
@xtmg1 bạn lầm rồi, rat nhieu người xài ios devices lâu rồi sẽ 0 còn thích jailbreak máy của họ nữa , đây là sự thật . Mà xài ios devices 0 jailbreak thì tại sao phải vứt mẹ nó đi vậy bạn? có lý do gì chính đáng hay 0? để thay đổi giao diện? có cần thiết hay 0 khi sau một thời gian thay đổi đủ thứ giao diện, những người xài ios devices lâu năm đều chán và quay về với giao diện gốc...hay là để cài apps lậu? chỉ vì xài đồ lậu 0 được mà vứt máy đi àh? nghe có hợp lý hay 0 vậy?🆒
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
@SaigonKicks Có những app hay như zephyr,barrel,activator,auto app killler,ischeduler,retina pad,....k jb thì k cài dc.xài idevices tôi k bao giờ muốn thay đổi giao diện vì giao diện gốc nó đã quá chuẩn.
cudam123ss
ĐẠI BÀNG
9 năm
hi vọng nexus s của mình. đc xda cho lên 5.0
có thể là nexus 5 mới được trang bị Snap 800, quay 4k chăng?
@Thanh Hai's 1 số thông tin snap 800 quay đc video 4k, lúc ấy bộ nhớ trong phải khủng lắm mới chịu đc @@
hoangbkit87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh3duy.hl
Minh dung bo nho trong 16G, voi the nho 2G mak van thay thieu'
namttn
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng là con cưng của Google. Chúc mừng anh em N4 nhé.
Nói thật e vẫn chưa đc trải nghiệm 4.1. Chỉ rừng lại ở bánh sandwích thô.haizz
kunkute28
ĐẠI BÀNG
9 năm
nexus 7 của mình đang xài rom cook nếu 5.0 ra là mình cho về rom stock để nâng lên luôn cho = anh = em
E không hóng android như trước nữa ! Giờ e hóng wp ah 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019