Google thêm tính năng chuyển định dạng tự động cho tập tin Office đính kèm trong Gmail

Duy Luân
2/12/2014 22:15Phản hồi: 26
Google thêm tính năng chuyển định dạng tự động cho tập tin Office đính kèm trong Gmail

Google mới đây đã bổ sung thêm tính năng chuyển đổi định dạng tự động cho các tập tin Office đính kèm trong email Gmail. Khi nhấn vào nút Edit mới xuất hiện bên trên các file đính kèm, Google Docs, Sheets hoặc Slide sẽ chạy lên, chuyển đổi định dạng và mở sẵn tập tin cho bạn chỉnh sửa. Như vậy chúng ta sẽ tiết kiệm được một bước chuyển đổi tay như trước đây. Sau khi biên tập xong bạn chỉ cần nhấn nút lưu thì tài liệu sẽ tự động lưu vào tài khoản Google Drive của bạn. Trong dịp này Google còn bổ sung thêm tính năng năng nhập vào Drive 15 định dạng Office mới, bao gồm các file thuyết trình dạng chỉ chạy (pps, ppsx), tài liệu có nhúng macro, các tập tin mẫu (template), tất cả đều được hỗ trợ tốt hơn về mặt biểu đồ, hình ảnh và bảng.

Nguồn: Google
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gmail đã tuyệt nay càng tuyệt hơn
web08
ĐẠI BÀNG
9 năm
Outlook thì ngon rồi, tiện lợi gấp trăm cái này, Gmail này chỉ là muỗi.
Mà muỗi thì phổ biến ở VN.
😃
konken1987
TÍCH CỰC
9 năm
@web08 Mình nghĩ outlook trâu hơn gmail nên sẽ là ruồi. Mà ruồi thì đáng ghét hơn muỗi.
@web08 Ếch ngồi đáy giếng tưởng giời to bằng cái vung.
Tri An
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá nhọ khi nó tự chuyển sang định dạng của Google, gửi cho người khác dùng office đọc lỗi tè lè cho xem.
Sao cái inbox lưu file không đc vậy mod
Mod làm cái hình động làm mình tưởng chuột bị điên.
Mic này ghét GG

để đưa cái GG làm trình duyệt tìm kiếm mặc định trên IE 11 moi móc bở hơi tai, dấu như mèo dấu
...shit.....ko cho đối thủ thể hiện
Apple, Firefox cấm GG mặc định rồi vì ảnh huởng đến làm ăn của họ sau vụ Android
lekhoabao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gmail không cho đính kèm file nén, kiểu .zip hoặc .rar. Lỡ up rồi là chặn không cho tải xuống lại. Kiểu này là muốn theo dõi user đây. Có nên tẩy chay không nhỉ 😔
tiwenger
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lekhoabao up rồi vẫn tải xuống lại bình thường mà bạn. và vẫn đính kèm file nén mà.
lekhoabao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tiwenger Đã bắt đầu cấm rồi. Bạn xem thêm ở đây: https://support.google.com/mail/answer/6590?hl=vi
Bro giúp em với,
Em không download được file ảnh đuôi jpg. Nó chỉ hiện lên cho xem mà không có nút save hay download nào cả?
Vậy ngoài viêcệc Forward sang yahoo để down còn cách nào down trực tiếp từ gmail của andriod không các Bro?

@congnguyenkhanh Giao diện web hay ứng dụng di động?
@GD_2010 Từ ứng dụng di động gmail trong android Bro ạ. Không thể nào download các file ảnh được (chỉ xem với dung lượng lớn- rất rõ) mà không có nút nào bấm để Download. Em dung LG G2 . Các Bro có bị thế không?
@congnguyenkhanh Mình lưu bình thường mà. Bạn ấn vào 1 cái hình rồi ấn vào nút 3 chấm dọc rồi chọn Lưu hay Lưu tất cả. Các ảnh nằm trong thư mục Downloads.
datinh007
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá hay
Bạn click vào ảnh, có biểu tượng menu (3 dấu chấm nằm dọc) ở phía trên cùng, bên phải bức ảnh, trong đó có nút Save. Bạn có thể Save bằng cả ứng dụng Gmail hay Inbox của Google đều được cả.

Hình dưới đây là screenshot mình vừa chụp cách đây ít phút, trên ứng dụng Gmail v5.0

Máy em không hiện lên 3 nút vuông dọc. Bấm vào ảnh nó hiện luôn ảnh cho xem mà không biết nó down chưa và mục download. Của máy cũng k có.
Vậy phải làm sao?

GD_2010, post: 43854249, member: 591067"]Mình lưu bình thường mà. Bạn ấn vào 1 cái hình rồi ấn vào nút 3 chấm dọc rồi chọn Lưu hay Lưu tất cả. Các ảnh nằm trong thư mục Downloads.[/QUOTE]
Tri An
ĐẠI BÀNG
9 năm
bỏ mịa gmail đi
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
tóm lại là ko dc bằng outlook. dạo này gmail chặn Spam kém quá. mình chuyển luôn sang dùng outlook vs OneDrive rồi. ngon hơn của Google rất nhiều.

Goole có mấy điểm yếu rất lớn như:
- Thời gian log vào tk rất lâu. đi tỉnh chỉ có 2G thì coi như liệt gmail luôn @@. cứ mạng yếu tí là lại trying to reconnect. trong khi outlook của MS thì mạng kém mấy cũng vào đc để check mail.
- Tốc độ attach file khá chán. nhiều lúc nó đang attach dở tự nhiên đứng im. lại phải đính kèm từ đầu@@ Bảo sao nhiều công ty chuyển sang dùng mail outlook hết....
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Mình tạo file google.doc (trong file có bảng) trên PC. Khi mở bằng iphone thì bảng không thể hiển thị ? Ai biết lý do và cách khắc phục không vậy ?
Cảm ơn Bro đã cố giúp em. Nhưng em vẫn chưa có được cáo chụp màn hinh như của Bro.
Em gửi kèm theo đây ảnh chụp màn hình của em (không có 3 nút dọc để Save as và ấn/nhấn vào đâu cũng không ra cái thanh sổ "Save..." như của Bro. Em dùng Gmail v5.0

Bác cố giúp em thêm lần nữa nhé !
Tại sao em không có?

Đúng là trên ảnh của bạn không có nút Save. Nhưng có cái nút gì hình mũi tên chỉ xuống trên màn hình đó? Trong trường hợp nút đó không phải nút Download, bạn có thể dùng ứng dụng Download All Files để tải ảnh đính kèm về máy.

Chúc bạn thành công!

bác cho em hỏi bác dùng phần mềm gì để tạo ảnh động thế này với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019