Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google tích hợp tính năng trả lời thông báo Google+ trực tiếp từ Gmail

babybungbu
8/5/2012 21:18Phản hồi: 15
Google tích hợp tính năng trả lời thông báo Google+ trực tiếp từ Gmail

Đối với những ai đang sử dụng mạng xã hội Google+ thì có lẽ những email thông báo được gửi đến hòm thư mỗi khi có ai đó tương tác với mình đã không còn trở nên xa lạ. Người dùng muốn trả lời những thông báo đó sẽ nhấp vào đường dẫn và được đưa đến giao diện của Google+. Tuy nhiên, với một số người thì thao tác này vẫn bị cho là rề rà và tốn thời gian. Chính vì thế, Google ngày hôm nay đã giới thiệu một tính năng mới được tích hợp vào hòm thư Gmail, trong đó cho phép người dùng phản hồi với bạn bè trên Google+ ngay từ hộp thư đến. Tính năng mới cho phép người dùng mạng xã hội của Google xem, trả lời và +1 bất kỳ nội dung nào được thông báo đến hòm thư Gmail của họ mà không phải mở Google+ lên. Những phản hồi từ Gmail sẽ ngay lập tức được cập nhật lên Google+ theo thời gian thực. Hiện tại, Google chỉ mới hỗ trợ tính năng này cho giao diện Gmail bản web. Với phiên bản di động trên Android và những tài khoản mail khác (sử dụng giao thức POP hay IMAP), người dùng buộc phải dùng chức năng "trả lời qua email".

Trên phiên bản di động, người dùng có thể trả lời thông qua email​

Nguồn: Google Gmail Blog
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái hình chán quá. Làm lại hình đi em. Lần sau thấy hình xấu thì tự xử đi nhé, đừng để nhắc.
Hix hix, em có biết mà, nhưng vì em không dùng Google+ nên làm hình được. Các sếp có ai dùng không giúp em với!
Lâu rồi không vào Google + nữa. facebook thôi 😃
Ấu yề, Google đã tích hợp tính năng trả lời thông báo Google+ trực tiếp từ Gmail

G+ hay nhưng ít bạn bè dùng quá nên nick mình mốc meo lun rồi!
mình chủ yếu dùng G+ để lưu hình ảnh
tính năng này hay quá,nhưng gg+ thì VN mình ít người xài quá,như thế thì phí quá phải ko các bạn.
G+ đã tiến rất sâu vào gmail
làm vài hình em xinh tươi sẽ nhiều người vô đọc ngay
thegianvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tương lai nó cũng giống như Gôgle Buzz thôi
Gôgle+ mà có trc face thì nhìu người dùng.
Gôgle chậm chân trong mag xh rùi ^^
G+ vẫn dùng
em không dùng G+ nữa, lằng nhà lằng nhằng :-<
Bác Gúc nhiều trò hay thật, hồi đó mình cũng mê G+ nhưng giờ "dạt nhà", mốc meo lắm roài, chả mấy khi dùng 😁
Titalas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên iOS thì sao nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019