Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google tiếp tục bị than phiền vì lỗi cảm ứng đa chạm trên Nexus 7 2013

Blaze1st
13/8/2013 14:7Phản hồi: 143
Google tiếp tục bị than phiền vì lỗi cảm ứng đa chạm trên Nexus 7 2013
Screen Shot 2013-08-14 at 1.49.32 AM.jpg

Chưa khắc phục triệt để được lỗi liên quan đến khả năng định vị GPS, Google lại tiếp tục gặp rắc rối với lỗi cảm ứng đa chạm trên Nexus 7 2013. Được biết, trong thời gian vừa qua, đã có khá nhiều thành viên từ diễn đàn XDA Developer và Google Groups gặp phải lỗi loạn cảm ứng khi họ tiến hành các thao tác đa chạm. Đa phần các bình luận từ 2 diễn đàn trên đều cho rằng màn hình cảm ứng của Nexus 7 2013 đã phản hồi không chính xác khi họ bắt đầu thực hiện thao tác phóng to/thu nhỏ, hoặc các thao tác đòi hỏi phải dùng hai ngón tay. Chưa dừng lại ở đó, bàn phím ảo trên chiếc tablet Android này đôi lúc cũng bị lỗi - bạn ấn 1 lần nhưng nó nhận 2 lần.

Trước tình hình trên, Google đã bắt đầu nhìn nhận lại một cách nghiêm túc và cho biết đội ngũ Android của họ đang tích cực làm việc để khắc phục toàn bộ những lỗi như trên. Nhưng dù nói thế nào đi chăng nữa, với hai lỗi không đáng có, Nexus 7 2013 đang thực sự bị mất điểm trước một số lượng khách hàng - vốn rất mong đợi vào một chiếc tablet Android tốt, giá phải chăng từ Google.

Để hiểu rõ hơn về lỗi cảm ứng đa chạm trên Nexus 7 2013, mời các bạn xem đoạn video dưới đây.

143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi nhiều thế này thì phải cân nhắc lại có nên mua hay không
billkong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haiz cha! Mất điểm roài!...
Lỗi thì sửa nếu anh Gồ ko mún bị tẩy chai
chán thật. nhưng hi vọng tới tay mình thì google sẽ khắc phục được rồi...
Nhọ cho Google rồi!
theo cá nhân mình nghĩ thì đến giờ N7 2012 vẫn là tốt nhất
@khoidau1ketthuc159 N7 2012 cũng bị lỗi giống vậy mà bạn, đang chán đây. Chắc từ nay ko dám mua N7 nữa
@o0nobunaga0o sao mình không thấy lỗi gì nhỉ, nhưng mà bất cứ cái gì cũng phải có lỗi thôi, hơn nữa con N7 này hiện nay đang rất dc nhìu người quan tâm nên có lẽ chỉ 1 lỗi nhỏ cũng có thể trở thành 1 lỗi lớn nhở?
@o0nobunaga0o 2012 cũng bị lỗi này hả bạn..? 😔
Vậy là hỏng hết bánh kẹo rồi..!
Ko biết chạm 1 điểm có đk ko nhỉ hay die cả màn rồi....
Lỗi là chuyện bình thường thôi (mới vào nghề mà) !
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@Nokfev ai mới vào nghề :? Google hay Asus mới vào nghề hả :eek:
@Nokfev GG có tự sản xuất đâu bạn ! cái này là do 1 loạt các nhà sản xuấtc ó uy tin làm ra đấy chứ mà bạn nói mới vào nghề 1 😁 dù là mềm hay cứng thì cũng mệt
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu lỗi phần mềm thì vs tiềm lực anh GG chắc k đáng ngại lắm nhưng lỗi phần cứng thì có bé die r 😁

Sent from my HTC Flyer P512 using Tinhte.vn
[LP]Real
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bình tĩnh, những lỗi này mình nghĩ đều là lỗi phần mềm. GG sẽ sớm khắc phục thôi 😃 xem ra con Nexus 2k12 của mình vẫn còn ngon keke
@[LP]Real đây là lỗi phần cứng của asus. tf300 hay tf201 bi lỗi rất nhiều. do asus di dán cable touch panel vào cục pin nên bị nhiễu cảm ứng. tf300 của mình bị như thế mình phải tháo ra và chỉnh lại. hầu như khách hàng than phiền nhưng asus không bao giờ nghe cả. vì thế các mem troll google làm ơn tìm hiểu kỹ trước khi troll.
và phải nói khi tháo ra thì chất lượng gia công của asus rất tệ.
stylishmoon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[LP]Real Đợt trước HTC bị dòng Nexus One đời đầu và HTC desire có lỗi màn cảm ứng mà. Cứ chạm tầm 3 chạm là nó nhận như dở hơi 😁 Con này bị ntn thì cũng bt thôi :p
RVHT
TÍCH CỰC
11 năm
Sao nhiều lỗi thế nhỉ ? Con Nexus 7 2012 có bị lỗi mấy đâu.
cutifight
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RVHT con NX 7 2012 cũng đôi lúc lỗi cảm ứng khó chịu lắm, nhất là lúc đang dùng ứng dụng nào đó mà gấp smart cover lại, khi mở ra là nó tự bấm lung tung cả lên, rồi duyệt web thì zoom hay cuộn trang cũng bị nhảy loạn cào cào, phải reboot lại mới hết.
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
11 năm
này thì asus. nguyên đám nào tung hô asus dìm samsung đâu vào mà la liếm tiếp đi
nhoxar
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuanphucn Topic này liên quan đéo gì đến samshjt bàn thờ nhà ku??
Phắn ngay cho bố
@xuanphucn Câu cú chợ búa quá.
@xuanphucn mấy thằng chúng mày dùng máy đc tới đâu mà fan nọ fan kia? mấy cái máy là bố mẹ chúng mày hết hay sao mà vào đây cãi lộn thế? 1 đời mình mấy đời máy? STOP🆒
@henjo thông cảm...chỉ mấy người nhịn ăn nhịn tiêu mới mua đc nên người ta thần thánh vậy đấy
chứ thật ra MỘT ĐỜI TA BẰNG BA ĐỜI NÓ thần thánh ông bà cha mẹ mình còn đc chứ điên mà thần thánh đồ dùng

Sent from my smartphone dùng pin con ó hiệu con thỏ
Một siêu phẩm vượt thời gian
Asus sản xuất smartphone và tab rất tệ... bị dính toàn lỗi phần cứng... pó tay! 😔
@thtri74 mình moi mua 1 con asus. xai dc co 2thag thi bi loi phan cung roi. bao hanh 1thag roi ma chua dc, chán vl
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Hjx phãi chờ fimwave mới khắc phục thôi
ndminh82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dòng Nexus7 của ASUS từ đời 1 đến đời 2 đều hay gặp lỗi màn hình quá. Riêng khoản này ko nói quá chứ anh Sam ngon hơn hẳn
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ndminh82 Đời đầu bị gì vậy bạn ??
@ndminh82 Sam mà gặp cục adapter điện năng to hơn cục thông thường là bị lỗi cảm ứng ngay 😁
Inmoska
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ipad mà chiến..
lbrolken
ĐẠI BÀNG
11 năm
may quá, tý thì đã nhờ xách tay về 1 em rồi 😃
Con nào chả có lỗi . . .cập nhập pm vá lỗi là xong . . .đem ra bới móc nhau làm gì
vansy88
TÍCH CỰC
11 năm
nguy hiểm nhỉ.chờ bản 4g chắc là google sẽ khắc phục cái này
cách vá lỗi này đơn giản thôi, đừng có đa điểm nữa, chọt chọt đc roài....mình đã dùng 3 lần nên mình chắc đây là phưng án trả lời đúng!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019