Google Translate - Ứng dụng phiên dịch ngôn ngữ động vật cho Android

Didu
1/4/2010 13:34Phản hồi: 34

Các lập trình viên của Google vừa mới cho ra mắt một ứng dụng mới dành cho các thiết bị chạy Android mang tên Google Translate. Ứng dụng này sẽ giúp phiên dịch những tiếng kêu (ngôn ngữ) của động vật thành ngôn ngữ con người có thể hiểu được. Thật tuyệt vời cho những ai muốn biết thú cưng của mình đang nghĩ gì.

Google Translate hoạt động rất dễ dàng, bạn chỉ cần bật ứng dụng đó lên, chọn loài vật muốn ghi âm và ghé sát điện thoại vào gần miệng của thú nuôi. Micro của điện thoại sẽ ghi âm tiếng kêu đó và chuyển lên máy chủ xử lý sau đó kết quả sẽ được gửi trả lại, bạn sẽ biết con vật đang nghĩ gì. Google Translate hỗ trợ ngôn ngữ của các thú nuôi phổ biến như lơn, gà, cừu, thỏ, chó.. thậm chí cả rùa. Nếu muốn khám phá thế giới động vật qua ngôn ngữ của chúng, bạn có thể tải ứng dụng này về từ Android Market hoặc mã QR tại đây. Và... không phải tin ngày Cá tháng 4 đâu nhé, tin thật đó!

Nguồn: Unwiredview
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

connect2106
ĐẠI BÀNG
14 năm
hehe hay quá mình phải cài ngay để còn làm thí nghiệm với con bồ mình, nhiều khi cô ấy nói gì mình chẵng hiểu aaa,,,ooo hihi
zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Không biết cái này đã hỗ trợ cho tiếng của "sư tử" và "gấu" chưa? bác test trước rồi gửi report cho anh em được biết với nhé!
😆)
Nhìn cười k nổi :yellowcarded::yellowcarded:
cái này là ứng dụng phiên dịch ngôn ngữ Động vật mà bác này mang thử nghiệm với bạn gái của mình, thiệt la hết biết...😁:D:D
Bác này vui tính thật, mà không biết mình để con bồ mình là con gì để phiên dịch ra được.
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Ừ, nhảy vô chuồng sư tử hay gấu, bật cái này lên thì........bác hiểu ngay nó nói là nó sắp có "mồi ngon" và bác là...mồi.... 😁
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
hôm nay ngày 2 rồi còn chơi cái trò này ah, hôm qua cái tin này đã tràn lan trên báo rồi
cái này là tin cá tháng tư báo http://vnexpress.net/GL/Vi-tinh/Giai-tri/2010/04/3BA1A518/ đã nói
đã quá trễ rồi 😁 Hôm nay ngày 2 rồi còn j :banghead:
EDelter
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tin này là tin cá tháng tư của thằng Google mà trời ;)
fotlan16
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác này vui tính ghê e phải cài để dò tìm ngôn ngữ của con gấu mẹ vĩ đại mới được he...he...
bác Didu này ác thiệt, biết ngày 1/4 không lừa được anh em nên để sang 2/4 lừa anh em đây mà...
hangungu
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này chắc cho cá sấu rồi hhjhjj
Tin Cá Tháng Tư mà hôm nay TinhTe lại đưa lên trang nhất à? Chán thế :furious:
blueF
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cá chủ thớt mới gọi là cá nhà táng
Dịnh tiếng lúc con chó chuẩn bị được thui xem nó nói cái gì 😆 . Em rất khoái thịt cầy hehe 😁
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
heheh , vụ này nghe sock quá . Nữa đêm kết nối xem kon ghẹ muốn jè 😁
Uh, tin cá tháng tư mà
ufdb
CAO CẤP
14 năm
hay quá, tiếc là ko có android để thử
kiểu này là có thể biết được con chó nó có chửi lén mình ko để trừng phạt cho thích đáng :giggle:
Nhìn nó ngu ngu là cho vào nồi luôn😁

April Fools:D Thằng go gù này ác thật, thấy mềnh mới chơi adroid hum 31-3 nên 1-4 nó bẫy.
Biết là cá T4 nhưng thấy quá vớ vẩn, có mỗi phần mềm đọc prc mà Android chẳng bao giờ có nổi thì làm cái quái gì được...điên lắm rùi
Ko chịu tìm hiểu lại kêu làm ko nổi. Rõ hài.
Tui không nghĩ là bác hiểu tui nói gì...thật đấy
Có thử vô Market rồi search "PRC" lần nào chưa mà phán Android ko có phần mềm nào đọc PRC.
babby
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tinh tế cũng bị dính câu 😆
tin này quá trễ rồi lần sau post bài sớm vào nha
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Ko bít là nên tin hay ko tin vì dính dáng tí đến ngày 1/4. Mà nếu có cái này thì đúng là phát minh vĩ đại 😁
tin sái cổ, mặc dù hôm đã qua april fool 2 ngày rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019