Google từng muốn mua SnapChat với giá 30 tỷ đô
sonlazio
3 nămBình luận: 34
Google từng muốn mua SnapChat với giá 30 tỷ đô
Thông tin từ Business Insider cho biết Google từng thương thảo để mua lại Snap (SnapChat) với giá khoảng 30 tỷ đô la Mỹ. Google đã bắt đầu thảo luận vấn đề này trước khá lâu, trước khi Snap IPO vào 2016, không rõ lời đề nghị này vẫn còn có giá trị đến thời điểm hiện tại hay không.

Snap và Google có mối quan hệ khá chặt chẽ, cả hai công ty có rất nhiều cuộc thảo luận không chính thức trước kia, đặc biệt là là trước những vòng gọi vốn hoặc khi SnapChat IPO. Số tiền 30 tỷ đô la Mỹ được Google đưa ra vào tháng 5/2016, khi Snap được định giá khoảng 20 tỷ đô la Mỹ. Trước đó thì có thông tin họ cũng từng đưa ra lời đề nghị 4 tỷ đô la Mỹ sau khi Facebook thất bại trong việc mua Snap.

Có thể cổ đông của Snap sẽ cảm thấy tiếc với lời đề nghị của Google, nhất là khi thị giá của SnapChat chỉ còn 14 tỷ đô la Mỹ, thấp hơn rất nhiều so với giá 24 tỷ lúc lên sàn.

Tham khảo: BI, ảnh minh họa: tuner
ken0106
TÍCH CỰC
3 năm
Tiếc đứt ruột ấy chứ. Mà giờ ai sở hữu snapchat vậy mấy bác?
@ken0106 Evan Spiegel bác nhé, là chồng của thiên thần VS Miranda Kerr
Không bán là hoàn toàn sáng suốt. Tiếc khỉ mốc gì, giá mua lại gấp đôi giá thật có gì lạ. Thị trường hiện nay Snapchat một mình một cõi, khác gì facebook lúc mới nổi đâu. Mấy dịch vụ kiểu này chỉ có tăng dần đều. Còn sau IPO Facebook còn giảm mạnh rồi sau đó mới tăng chứ nói gì Snapchat.
@nguyenminh56547 Nó có gì đặc biệt mà 1 mình 1 cõi vậy bác ? Mình ko xài nên ko biết
@dualshoсk cái này chỉ có tây xài thôi, như wechat ấy. Có trang cá nhân và up ảnh như instagram. Nhưng lại không thiên về ảnh và blog mà để chat là chính, bởi vậy nên tách biệt với facebook và instagram. Cũng có thể nói động sửu nhi của VN là facebook thì của bọn tây là snapchat. Mấy cái chat video mặt mèo, mặt chuột là snapchat có đầu tiên, rồi sau đó mới lên messenger của fb
M3ga
CAO CẤP
3 năm
@nguyenminh56547 Đấy là trước khi Facebook thực hiện kế hoạch tiêu diệt Snapchat thôi. H sản phẩm nào của FB cũng có tính năng giống Snapchat.
Số người dùng tính năng story trên Instagram còn nhiều hơn người dùng Snapchat.
@M3ga Snapchat khác FB và Instagram. Giống FB chỉ có GG+. Snapchat ra đời và phổ biến ngay trong giai đoạn FB và Instagram thống trị. Vi đúng nghĩa cả FB và Instagram đều không phải là chat.
Cứ nghĩ giá sẽ lên như FB bây h nên ko chịu bán ấy chứ
Chả có gì hay. Chụp xem 1 phát là hết. Thế thì nói làm gì 😆
kids0407
TÍCH CỰC
3 năm
😁 Sau này cứ khởi nghiệp thành công thì bán quách cho xong :D
Build lại cái khác :D
Cái ứng dụng này làm cho Facebook béo bở. Cứ có gì mới là Facebook sao chép trong vòng 1 nốt nhạc.
nhthien-pp
TÍCH CỰC
3 năm
Mình không dùng Snap Chat và không biết nó có gì đặc biệt so với những ứng dụng khác. Bạn nào chỉ mình với
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhthien-pp Đó là chức năng cốt lõi của Snapchat nhé, "Tin nhắn tự hủy". Có nghĩa bạn đọc tin nhắn xong, thoát ra là mất luôn, ko 1 dấu vết, kể cả server hay trong máy, bạn cũng có thể lưu nó vào nếu muốn.
tambeo9
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mạnh Phi e đã thử dùng snapchat nhưng chưa hiểu nó hay ho ở điểm j.nhiều lúc bạn nt mà cũng muốn xem lại tin nhắn mà chả xem đc.thấy mng bảo tn tự hủy là dành cho mấy đôi hay gửi ảnh nóng xem r tự hủy có phải ko ạ
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tambeo9 Nó hay ở điểm "tự huỷ", và bạn có thể lưu lại mà, có chức năng đó.
Nó nổi tiếng ở các nước phát triển vì tính cá nhân cực cao, không bị lưu vết, không ai đọc chộm vì không lưu trên server. Bạn có thích chat với bồ mà vợ không hay biết không? Còn Facebook và SMS thì sao khi vợ cầm được điện thoại nhỉ 😆
Sẵn bài này nói về đám mây, cũng xin chia sẻ rằng không phải thứ gì cũng có thể đem lên đám mây. Những dữ liệu nhạy cảm liên quan đến đời tư cá nhân, đến kinh doanh, đến dự án,... thì không có gì đảm bảo dữ liệu trên đám mây không bị dòm ngó bởi chính nhà cung cấp dịch vụ, chưa kể những rủi ro đến từ tấn công mạng bởi hacker hoặc virus. Google & Microsoft hiểu những lo lắng đó của người dùng nên dù cung cấp dịch vụ lưu trữ (như onedrive hoặc googledrive) nhưng vẫn để mở 1 giải pháp về phần cứng cho người dùng, không ai lại vì lòng tham nên dùng icloud-ios-iphone để bít cửa của người dùng như apple rồi còn tung hoả mù là bảo mật và trải nghiệm.
Nói vậy thôi chứ vào tay GG đc nâng đỡ có khi snapchat có thể cạnh tranh với facebook rồi, GG mát tay lắm 😁
Hãy bán mình khi dc giá. Hê hê
Minh Tuan SG
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ak, giá của các công ty công nghê giờ còn mắc hơn các công ty sản xuất cả trăm năm tuổi.
30tỷ usd
Ước gì mình có 30 tỷ vnd
JaegerH..
TÍCH CỰC
3 năm
Số người sử dụng thường xuyên Snapchat đang giảm, mua nhanh kẻo hớ ! 😁
quangduy90
TÍCH CỰC
3 năm
bị ép cho chết ngắc bây giờ 😔
pro62
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ai đó cho mình hỏi snapchat là gì vậy?
Khiếp thật nó làm gì ra 30 tỷ đô ta
Hình như facebook đã mua lại rồi đúng không
JaegerH..
TÍCH CỰC
3 năm
@khải đập chai Đúng rồi bác. Và bây giờ FB đang giết từ từ Snap bằng chính instagram
@JaegerH.. Nó mua để hút tinh hoa của Snap xong vứt xác...
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@JaegerH.. Mua hồi nào ba? ? ?
Facebook chưa từng mua Snapchat! Bác nhầm sang Whatsapp rồi !!!
@Mạnh Phi Đúng face mua whats app. Mình nhớ nhầm
JaegerH..
TÍCH CỰC
3 năm
@Mạnh Phi Mình nhầm, sr bác !
Nói ra thật là đau lòng tinhte cũng ra lâu rồi mà ko ai chịu mua .... Haizzzz
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019