Google và Apple: đấu nhau vì cái gì?
cuhiep
9 nămBình luận: 213
Những gì chúng ta đã và đang thấy gần đây là một cuộc chiến khốc liệt giữa Apple với Google và các hãng sử dụng HĐH Android của Google trên thị trường điện thoại thông minh và máy tính bảng. Tuy nhiên nếu các bạn xem biểu đồ dưới đây về thị trường tìm kiếm trong tương lai thì bạn có thể sẽ nghĩ khác. Tìm kiếm trên di động có lẽ chính xác là mục dích của cuộc chiến này. Đến năm 2016 thì tìm kiếm trên di động sẽ vượt tìm kiếm trên máy tính. Google đã đánh bại hầu hết các đối thủ khác trên thị trường tìm kiếm và việc thống lĩnh thị trường này mang lại lợi nhuận chính cho Google cũng như là vũ khí để Google đánh bại các đối thủ khác. Rõ ràng là cuộc chiến này sẽ không kết thúc sớm và các bạn sẽ còn xem nhiều về nó.

Hiện Google là công cụ tìm kiếm mặc định trên trình duyệt Safari và kể cả Siri trên các máy iPhone 4s cũng hay dùng kết quả từ Google. Google từng cho biết là từng cho biết 2/3 số tìm kiếm từ di động vào Google đến từ các thiết bị dùng iOS của Apple.

Theo: Allthings.com
Đấu nhau "vì" cái gì có lẽ sát hơn bác ạ.
" Google VS Apple: đấu nhau và cái gì? "
bài viết và chủ đề sao chả liên quan gì đến nhau thế ?
binhnn
TÍCH CỰC
9 năm
lại một thày bói nữa xuất hiện đoán mò tương lai

mình thích nhất câu này "mọi dự đoán đều sai"
Toàn gà nhà đá nhau, chán thế. Dành thời gian, tiền của và tri thức đánh bọn TQ có phải tốt hơn ko?
kem4dau
ĐẠI BÀNG
9 năm
" Google VS Apple: đấu nhau vì cái gì? " như vậy có lẽ đúng.
Đấu nhau vì tranh giành thị phần tìm kiếm trên di động à? Cũng có lý khi Android chỉ tìm kiếm bằng Google còn iOS có thể tuỳ chỉnh tìm kiếm bằng Yahoo, Google hay Bing. Nếu sắp tới iOS loại bỏ luôn Google ra khỏi bộ máy tìm kiếm của Safari thì sao nhỉ?
Vậy cậu hiểu sao mà phát ngôn cái kiểu gây hấn như vậy?
nguyên tắc làm ăn mảng nào ra mảng đó mà bác...đang đôi bên cùng có lợi mà
phiền thím xem lại coi tôi nói cái gì ? người ta nói ""nếu google bỏ từ "apple" ra khỏi hệ thống search thì người dùng suy nghĩ thế nào""
> tôi trả lời là người ta sẽ sử dụng bing > để tìm từ "apple" đó. hiểu chưa ? khờ thấy sợ.
Tôi trả lời cậu là người xài Google sẽ không đổi cách tìm kiếm của họ nếu chỉ để search cái ra cái chữ đó, Apple có thiếu gì kết quả chẳng liên quan gì đến cái thằng sản xuất ra iPhone.

Tôi chẳng biết cậu giỏi hơn ai cái gì mà thấy cái kiểu phát ngôn của cậu như đám con nít choai choai háu đá vậy. Từ nhỏ người nhà cậu có dạy cậu phải khiêm tốn và lịch sự không? Hay là có mà quên mất rồi?
Đẩy được ông kia xuống dưới thì sẽ vượt lên trên 😆
Hiện thì chúng ta cần google hơn táo, ko có táo cũng ko sao, nhưng ko có google thì chán lắm
fantomas2503
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tùy quan điểm mỗi người thôi bác ạ.
Ít nhiều Táo cũng làm thay đổi toàn bộ mặt bằng công nghệ của toàn thế giới mà 😃
sặc quả avata nổi hết cả da gà. ông này pede
ngạc nhiên chưa? Omo trắng sáng GIÁ CHỈ 20 NGÌN ĐỒNG
=> avatar nói lên tất cả @@
........................
Mình luôn tìm kiếm bằng google! Còn google và apple đấu đá nhau ra sao không quan tâm ! Google dễ xài ! Tiện nữa chứ
bây giờ mà thằng Apple nổi hứng bắt tay với MS Bing thì GG chắc phải méo mặt.
mình không tin điều đó.Nó chỉ làm Apple yếu đi thui .Gôgle là công cụ tìm kiếm hữu hiệu nhất
em vẫn chưa hiểu hết ý bác cu hiệp 😁
binhnn
TÍCH CỰC
9 năm

Bác ấy chỉ dịch một bài trên mạng thôi, cần gì hiểu
risky99
CAO CẤP
9 năm
Nhưng hình như quảng cáo không hiện trên các thiết bị di động nên các ông ăn nhờ qc Ko mừng mà còn lo là khác
superbi
ĐẠI BÀNG
9 năm
giả sử google chơi trò ko cho phép các sp apple như mac, iphone tìm kiếm bằng google thì sao nhỉ?
Chuyện đó mình ko bik sao,nhưng Apple đã có đoàn cảnh cáo Google bằng cách cho tùy chọn search tren iOS là Bing và Google đã làm Google xanh mặt 1 phen rồi.
phiền bác cho em xin cái link đi hiện em vẫn chưa biết vụ này
Link làm gì,ai xài iPhone,iPad,iPod thì đều có đó thôi.Còn lần giới thiệu search 2 cái nhớ ko nhầm là lúc Steve còn sống và hôm giới thiệu iPhone 4.
Nếu bác dùng iOS thì vào safari/search engine/google,yahoo,bing tùy ý nha.
Mình nghĩ chắc người dùng cũng méo mặt ;d
công nhận google dùng rất nhanh và dễ sài, chung quy lại cũng vì quảng cáo thôi. hic
google bởi vì: nhanh, gọn, lẹ .
Em nói thật, cái tiêu đề và cái nội dung nó thế nào ý. Nếu chỉ vì cái công cụ tìm kiếm thì e đó chỉ là 1 phần nhỏ của cái " gì" kia!
úi trời, công cụ tìm kiếm chỉ là 1 phần nhỏ =]]nguy hiểm quá =]]
sherlock homes có nói "Những chi tiết nhỏ nhặt nhất lại là những chi tiết quan trọng nhất" ;)
chẳng sao, Bing cũng rất mạnh, GG và Aplle có mối quan hệ cộng sinh rồi, ko thằng nào bỏ thằng nào được.

---------- Post added at 06:08 PM ---------- Previous post was at 06:07 PM ----------

Bing cũng tốt nhưng chưa đủ mạnh 😃
"và cái gì sẽ xảy ra" ?.............................
weixiao
TÍCH CỰC
9 năm
Cái tít hơi lệch với nội dung hả bác

Sent from my SAMSUNG Captive I897 using Tinh tế
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019