Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Góp ý app Tinh tế 8.0

Duy Luân
12/4/2019 12:48Phản hồi: 3.186
3.186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

changchun251
ĐẠI BÀNG
3 năm
App cứ bị lỗi này ức chế quá, khi bấm link trong bài post là bị
@changchun251 Cái này mình đang điều tra nha, chưa biết vì sao
Fulbright
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu có thể thì tính năng refresh thay vì kéo giữ một khoảng dài và lâu thì nên thay bằng bấm 2 lần logo tinh tế
@Fulbright Đã có plan 😁
Đổi nick ở đâu trên app vậy ad
ndta13
CAO CẤP
3 năm
Bản 8.6.2 cứ bị refresh khi disconnect rồi reconnect lại. Mỗi lần đang soạn comment, đi từ trên lầu xuống dưới lầu điện thoại chuyển mạng wifi cái là toàn bộ thứ đang comment mất hết, chán gì đâu.
Mà nói thật không phải mình chê, ban đầu mình ủng hộ app Tinh Tế lắm, nhưng bao năm rồi, đến giờ này app vẫn quá bất tiện, trong khi Chrome thì đã hỗ trợ push noti rồi, thay vì cố gắng níu kéo cái app thì thôi dồn tiềm lực cho web còn hay hơn. Mình vẫn dùng app để ủng hộ, nhưng thực sự chưa bao giờ mình thấy dùng app tiện hơn dùng web cả. Chưa kể tính năng search, đợt lạc xoong mình phải bật web để search mới được chứ app là thua rồi
Mình chưa hiểu cái search là sao.

Còn vụ disconnect để kiểm tra nha, chắc lỗi mới

Sẵn bạn liệt kê giúp những thứ bạn cho là không tiện nha, mình coi cái nào làm được thì làm
ndta13
CAO CẤP
3 năm
@Duy Luân Search trên web thì có thể search cả cm, và còn có thể chọn mục con để search trong phạm vi đó thôi, tránh kết quả tràn lan. Còn search trên app không thấy được cách search nâng cao, mà chỉ tìm được tiêu đề.
App mình thấy bất tiện lớn nhất chính là giao diện. Dù đã vào settings chỉnh nhỏ nhất nhưng hình ảnh và chữ vẫn to quá. Khi cuộn xuống thì hàng chuyên mục quan tâm to đùng, bây giờ còn xuất hiện thêm mục trên tay đồ rẻ nữa, cuộn chiếm hết 2 trang màn hình @.@ đó là chưa kể đến cái bảng thành tích tet21 cũng chiếm cả trang, quá choáng ngợp, không hiện đại gì hết. Đồng ý là đưa ra mấy chuyên mục quan tâm cũng tốt, mà tin cũ và tin đọc rồi không, để quá bự như vậy thì mấy bác ít lên tinhte xem thì tiện, tránh bỏ lỡ, nhưng anh em lên thường xuyên như mình thì thấy chán vô cùng vì tin cũ hiện lên trên hoài.
Cái nữa là cái noti. Nhiều lúc anh em reply 3h trước rồi nhưng không thấy noti đâu. Bình thường không sao, nhưng lúc đợt lạc xoong bị hoài luôn.
Còn mấy cái nhỏ nhỏ khác thì mình cũng hổng để ý lắm vì mình cũng không săm soi nhiều mấy cái đó, mấy cái nào thật sự ảnh hưởng nghiêm trọng đến trải nghiệm thì mình nói ra thôi.
Năm mới chúc Luân mạnh khoẻ, vui vẻ, kiếm nhiều tiền, lấy vợ thành công nha.
@ndta13 Cái bạn đang nói là web, đâu phải là app đúng không? Vì trên tay đồ rẻ, tet21 etc... đều là của web, không phải của app.
ndta13
CAO CẤP
3 năm
@Duy Luân Hôm kia mình thấy trên app, thấy khó chịu quá nên xài web. Xài điện thoại thì mình cũng nhiều khi bật cái desktop site nếu lướt nhiều, tiện hơn 😁
Y.S
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trước giờ mình toàn dùng web. Sau ít ngày trải nghiệm app thì mình đưa ra ít ý kiến:
1. Ở giao diện chính khi vào app thì phần header (bao gồm logo Tinh Tế, Home, ForU,...) và thanh công cụ dưới cùng chiếm diện tích khá lớn (khoảng 1/4 diện tích màn hình đt), những thành phần này nên được lược bớt đi lúc người dùng scroll down thay vì nằm cố định, vì lúc đó người dùng không có nhu cầu tương tác với các thành phần này.
2. ...
Phú2101
ĐẠI BÀNG
3 năm
Góp ý phần trang chủ trên app, khi cần xem info của nick đăng bài thì nhấn vào đúng tên nick mới xem được. Hiện tại cứ hay nhấp nhầm khoảng giữa tấm thumbnail và tiêu đề là mặc định nhấn vào tên nick, bất tiện quá
@Phú2101 Mình chưa hiểu, tức là bạn không muốn nhấn vô tên nick?
Phú2101
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Như này nè Mod, mình hay bị bấm nhầm khi muốn xem bài đầu tiên, theo thói quen muốn xem bài viết sẽ bấm tự do miễn là trong vùng của bài đầu, còn xem info người đăng thì nhấn vào nick người đó. Hiện tại thì cứ hay nhấm nhầm vô giữa là lại nhảy vô info người viết.
video.mp4
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
App có đôi khit bị Lag, delay, văng trên iOS 14
@( Toàn ) Bạn quay video giúp mình khúc bị lag, văng mình check thử nha
minhson56
ĐẠI BÀNG
3 năm
iPhone X 14.3. Màn hình trang chủ hay đơ không load được nội dung (không biết phải do máy mình không?)
Thêm nữa là dùng ipad vào bằng safari thường xuyên không load được comment khi kick hiển thị comment
@minhson56 Cái hiển thị comment là chỗ nào nhỉ, bạn screenshot, đánh dấu giuap mình với.

Còn cái màn hình như kia thì mình chưa rõ vì sao nó bị. Bạn bị lúc mới mở app hả
minhson56
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Lúc mà có nhiều comment trả lời, mình muốn hiển thị comment cũ ấy, kick không có j thay đổi luôn.
Cái màn hình thì là lúc vừa mới mở app, thỉnh thoảng lại bị
@minhson56 Nếu bạn gặp vụ click cái comment cũ mà không được thì chụp hình màn hình giúp mình nha + cho mình xin link bài viết mà bạn gặp lỗi luôn nhé. Cảm ơn bạn nhiều lắm
minhson56
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhson56 Cái safari trên ipad chắc do os cũ, trước đây mình dùng bị thế, mà giờ mới update os thì có vẻ ok rồi á. Trước bị lỗi đó nên k dùng ipad vô tinhte luôn
@minhson56 Chắc do OS cũ thạt 😁
@Duy Luân , chạy tinhte lâu lâu cái nó nặng loàd ko nổi.. ip7plus app mới nhất 8.6.2
@Cu Sữa Ok, khi nào nó bị chậm nhờ bạn quay video màn hình lại khúc đó giúp mình nha, để coi nó bị sao
@Duy Luân Vdu đàng lướt tới đây đơ luôn.. vô chỗ mấy comment mà có hình
@Duy Luân Cảm giác do kết nối internet ko ổn định.. mà cơ chế app phải dò được ngay khi mất kết nối. Với lại khi like lát sau quay lại mất tiêu like hơi lạ.
@Cu Sữa Update bản mới nhất đi bạn, có fix vụ like rồi nhé 😁

Còn mất kết nối thì app có hiện thông báo
Uuui
+ HUAWEI Matepad Pro
+ Android 10, EMUI 11
+ Ko xem App dạng Landscape được
Nem NT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bấm vào thông báo người khác đã tl bình luận thì k vào trực tiếp bài viết mà chỉ vào màn Home. K biết đây là ý định của ad hay sao.
App bị lỗi hiển thị trên iPad Air 4, khu vực chọn trang bị mất 1 nửa khi để dọc máy, xoay máy nằm ngang thì k chỉ coi đc ảnh k coi đc nội dung của post
Thật là. Buồn quá. Mẹ A nhờ tôi phải chăm.sóc. oco cho tôta đấy
Kệ nó hỏng thôi
vypham0209
ĐẠI BÀNG
3 năm
Này là góp ý cho bản web vì trên web mình ko thấy mục góp ý ở đâu 😁
Mục forU khi bấm xem hình Luân khoá scroll nha, nếu được thì xem hình theo dạng album như trong bài viết bình thường thì quá tốt :D
ha_thuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Làm cái widget trên ios cho app tinhte đi các bạn ơi
Cho màu dưới thanh điều hướng giống màu nền của app luôn đi Luân ơi, ko đồng màu nhìn hong đã mắt hehe
Sao viết hash tag “ổ nas” nó thành ở nas vậy bạn Luân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019