GoPro giới thiệu máy quay HERO 3+: 12MP, tuỳ chọn video 4K, nhỏ gọn và pin lâu hơn

Trung Dt
1/10/2013 7:2Phản hồi: 30
GoPro giới thiệu máy quay HERO 3+: 12MP, tuỳ chọn video 4K, nhỏ gọn và pin lâu hơn

Hãng chuyên sản xuất camera hành trình GoPro vừa đưa ra sản phẩm HERO 3+ với hai phiên bản Black và Silver. Đây là dòng camera chuyên dụng cho người dùng di chuyển hay dân phượt chuyên nghiệp. So với phiên bản HERO 3 tiêu chuẩn, HERO 3+ sở hữu camera lên đến 12 MP, thay vì 5 MP như phiên bản HERO 3. Cũng giống như phiên bản HERO 3 Black Edition trước đây, HERO 3+ Black cũng hỗ trợ video chuẩn 4K (3840x2160 pixel) với 15 fps hoặc 30 fps (quay ở 2704x1524 pixel), quay khung hình chậm (slow-motion) ở 120 fps tại độ phân giải 720p. Một bổ sung đáng chú ý ở phiên bản này là thiết bị điều khiển từ xa bằng Wi-Fi được bán kèm theo phiên bản Black Edition.

GoPro HERO 3+ có thiết kế nhỏ gọn hơn 20% so với HERO 3, hiệu suất pin được cải thiện hơn 25%. Cảm biến 12 MP với ống kính mới hứa hẹn đem lại chất lượng hình ảnh tốt hơn 33% và giảm quang sai khoảng 2 lần. Ngoài khả năng chụp ảnh liên tục từ 3, 5, đến 10 khung hình / giây thì GoPro HERO 3+ chủ yếu tập trung vào tính năng quay phim ở nhiều độ phân giải và khung hình khác nhau. Trong đó nổi bật là chế độ slow-motion 120 fps ở 720p, 1080p chế độ quét liên tục 50p/60p và tối đa là 4K 3840 x 2160 pixel ở 15 fps (NTSC). Camera vẫn sở hữu micro thu âm đơn (mono), tích hợp sẵn kết nối Wi-Fi cho khả năng truyền đến thiết bị trình chiếu tuỳ chọn hoặc bộ điều khiển từ xa. Trong khi đó, phiên bản GoPro HERO 3+ Silver có cảm biến ảnh 10 MP và chỉ hỗ trợ video 1080p @ 60 fps.

GoPro HERO 3+ Black Edition có giá bán đề xuất là 399 USD, trong khi đó HERO 3+ Silver Edition có giá rẻ hơn là 299 USD. Nguyên bộ sản phẩm bao gồm bộ vỏ nhựa bảo vệ tiêu chuẩn, chống nước ở độ sâu 40 mét, một vài phụ kiện giá đỡ và kẹp để giữ máy. Riêng phiên bản Black Edition sẽ có thêm điều khiển từ xa bằng Wi-Fi.

Nguồn: gopro, bhphoto
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khủng quá chắc phải dùng thẻ nhớ khủng ^^ hi vọng đắt hàng 😁
camera hành trình mà quay 15fps thì giật phải biết
@nguyenthanhhieuthanson
Đọc hết bài chưa😕
@nịnastorm đọc đến chỗ đó rùi mà bác còn hỏi, ý em là cái 4k mà chỉ dc 15fps chứ không quan tâm đến 720p
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson hành trình cần gì quay đến cỡ 4K :-s
TTris
TÍCH CỰC
11 năm
Áp dụng zô điện thoại chắc khét nghẹt mấy trang tin tức!

Gopro là nhất rồi, xem ra Sony cần nâng cấp con ActionCam để có đối trọng.
findandkill
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trên bờ dưới nước gì chơi được ráo... Mê em này ngay từ cái quay lén đầu tiên.
Giá khá cao, cái này chắc phải đặt mua bên nước ngoài. ;)
Lúc trước thích GoPro vì nó có quay sl-mo 120 fps. Nhưng nay iPhone 5s cũng quay sl-mo, mà nhu cầu chỉ dùng cho gia đình thôi nên ko cần chống nước chống sốc gì cả. Kiểu này phải suy nghĩ lại 😁
Đã quá 😃
có hồng ngoại để quay đêm không 😁
điều khiển từ xa bằng wifi? 😆 tuyệt
Quá tuyệt! Có bác nào Ship về VN không...cho xin cái báo giá...?
@ducbut79 có nhu cầu bác inbox e luôn ;)
rất thích Gopro, có điều giá còn chát!
Ở đây Hero 3+ Black giá 399USD, còn nhà phân phối chính thức silversun.co tại VN, Hero 3 Black giá 510 USD!?!?!?!
Điệu này Hero 3+ black về VN chắc 600-700 USD luôn!
Chém đẹp luôn!
Sony Action Cam thì chỉ gắn dọc theo (vd mũ bảo hiểm) , chứ ko gắn dựa vào như Hero này!
Luôn ao ước có được 1 cái mà đi phượt, du lịch xe máy... thì rất tuyệt! 😁
leohp86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrDuc2010 Mình mua ở VN hàng xách tay bằng đúng giá niêm yết của hãng 8.4tr ( ~ 399.99$ ). Bạn nghĩ sao 400$ cho 1 máy quay dc cả 4k nhỏ xíu chống nước, quá hời rồi còn gì :D
Sử dụng rồi mới thấy đáng tiền thế nào, thể thao, chạy xe, trên bờ, dưới biển chơi hết, chỉ mỗi tội phụ kiện quá mắc, pin hơi hẻo khi quay dc ~ 1h.
@leohp86
he he he
Bác phải biết người ta chỉ mua cái này khi người ta dư tiền! Nếu chật vật $ bạc thì cùng lắm chỉ đầu tư cho 1 DSLR entry-level thôi, thậm chí là 2nd hand!
Bác nói 8 triệu là hời thì đúng, nhưng 8 triệu đối với nhiều người là số tiền lớn, với 1 món đồ "ko cơ bản" như vậy là phí phạm!
leohp86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrDuc2010 Khi bạn thích, bạn cần 1 món đồ gì đó ko phải là dư tiền mới mua 😃 8tr mình cũng để dành chật vật lắm mới mua được, chỉ vì mình hay đi du lịch bụi và chơi mấy món cảm giác mạnh nên mình mua để phục vụ cho những sở thích đó.
Khi nào bạn mua mà vứt xó ko dùng mới là phí phạm 😃
Nhu cầu mỗi người ko ai giống ai, với bạn thấy là lớn, là phí, nhưng với người khác thì nó xứng đáng với tiền bỏ ra 😃
quangotvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leohp86 Bạn mua ở đâu vậy ? Cho mình địa chỉ đi
đi phượt mà có con này thì mấy đứa bạn khỏi bảo mình bốc phét. đi về kể cho mấy đứa ko chịu tin. cứ ở phố thì bao giờ biết đc cảnh núi rừng hoành tráng thế nào
máy quay đẹp quá
thích thì thích thật :p nhưng đắt thì có hơi đắt thật 😕 làm sao để dành tiền mua cả thêm em này đây 😔
Mình thấy con này có trên wetrek.vn giá tầm 10tr ấy. Mắc quá
Cho xin địa chỉ cửa hàng bán uy tính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019