Gopro ra mắt phiên bản Hero 10 Black Bones, phiên bản rút gọn tối đa dành cho dân FPV

Nhà Của Cáo
13/4/2022 10:37Phản hồi: 26
Gopro ra mắt phiên bản Hero 10 Black Bones, phiên bản rút gọn tối đa dành cho dân FPV
Gopro ra mắt phiên bản Hero 10 Black Bones - phiên bản siêu nhẹ của Gopro 10 Black có ngàm dành cho dân FPV gắn trên FPV drone.

Gopro là một phụ kiện gắn bó sâu sắc với dân chơi FPV Drone và đa phần các clip bạn đang xem trên FPV Drone là từ Gopro quay. Dân chơi FPV Drone thường tháo tung một chiếc Gopro ra và loại bỏ tất cả các linh kiện dư thừa như pin (sử dụng pin từ máy bay), màn hình, case bảo vệ… nhằm mục đích cho máy quay Gopro nhẹ nhất có thể. Từ đó, khái niệm Gopro naked ra đời.

Cấu hình vẫn sẽ giữ nguyên, giống với bản Gopro 10 Black tiêu chuẩn, quay 5K/30p, 4K/60p hoặc 2.7K/120p.

Hero 10 Black Bones có trọng lượng 54gram nhẹ hơn 104gram so với phiên bản tiêu chuẩn có trọng lượng 158gram. Kích thước của Bones là 68x50mm nhỏ hơn bản tiêu chuẩn có kích thước 71.8x50.8mm.

Phiên bản Bones chỉ có nút nguồn, nút shutter và đèn led báo hiệu, không có màn hình sau hay màn hình thông số gì hết. Đặc biệt hơn nữa phiên bản này không có pin luôn, bạn chỉ có một cổng nguồn để lấy điện từ máy bay FPV Drone mà thôi.

Để tìm hiểu thêm fpv drove là gì thì mới anh em đọc bài tại đây. Nếu như anh em có hứng thú với bộ môn này thì có thể bình luận bên dưới để mình biết và phát triển các bài viết hướng dẫn anh em chơi.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng GoPro11
Mảng fpv chắc dji vẫn no1 các thím nhỉ?
@If you dont mind Thím cho vài gợi ý đi thím
@llllyllllr FPV là hệ chơi tự lắp mua từng món về mà mần, chứ mì ăn liền mua về chơi luôn không động chạm gì thì đúng là dji nhưng mà so ra cũng không nhằm nhò gì với hàng tự lắp cả.
beboylqt
TÍCH CỰC
2 năm
@llllyllllr DJI có mỗi 1 con FPV mà bị chê lên chê xuống thì No1 ở đâu ra???
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
2 năm
@llllyllllr fpv của dji chưa làm dk nhữg thứ 1con fpv thực thụ làm dk .nó chỉ cải tiến thôi chứ nhào lộn các kểu thì thua
Không có lắp đậy card thì chỉ quay dc lúc trời quang, nắng thôi nhỉ!?
Coonghy
TÍCH CỰC
2 năm
@bacgiangman lắp đậy là gì vậy bác
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
@Coonghy Chỗ khe thẻ nhớ không có nắp che, như vậy trời mưa sẽ dễ bị vào nước.
@GiT Mưa vẫn bay tốt bác, có về đc ko thì ko biết thôi 😃
Coonghy
TÍCH CỰC
2 năm
@GiT Dạ nắp che, nắp đậy thì mình biết, chứ lắp đậy thì mình ko biết đó bác
@GiT Mưa thì con FPV có bay dc hay không hay dám bay không cũng là câu hỏi khá khoai 😁
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
2 năm
hóng bài viết về mảng FPV của chủ thớt
Đang có con gopro 8 bị chết nguồn, anh em có chỗ nào sửa uy tín giá mềm tí không?
htchuc96
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chắc pin sẽ hẻo hơn.
pessi
TÍCH CỰC
2 năm
@htchuc96 Đọc kỹ bài đi bạn!
hokagedetam
ĐẠI BÀNG
2 năm
Làm một bài tự làm FPV đi mod ơi