GoTiengVietCF v1.5.1 - Chương trình Gõ Tiếng Việt trên Windows Mobile có bàn phím cứng

Kỳ Nam
17/6/2009 7:57Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao CT Gotiengviet này không sử dụng được cho điện thoại Samsung B7330 vậy ông ơi! có cách nào giúp tui không?
Cám ơn nhiều.
vqben.vtu@gmail.com
Good good

Em mới cài cho con Samsung B7610, chạy tốt. Thanks!
ForteD
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình ko thấy biểu tượng của nó nhỉ
bạn caì đặt xong (nên cài vào my device) thì shortcut của pm sẽ nằm trên start menu (trước khi cài đặt nên tinh chỉnh lại start menu với 6 shortcut thôi, vì giới hạn của nó là 7 shortcut
ForteD
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình xài htc touch pro, thấy đc cái shortcut của nó, bấm vô thì chạy chương trình, nhưng làm theo hướng dẫn của nó thì phải bấm vô biểu tượng của nó giữ 1s, nhưng ko thấy cái biểu tượng của nó
chọt 1 cái thì hiện bộ gõ tiếng Việt, chọt cái nữa thì nhảy sang bộ gõ tiếng Anh
giữ chuột 2s thì hiện liên bảng điều khiển hoặc tắt nghỉ chương trình
lạ thật,không hiểu sao mọi ngươi dùng X1 cài ngon lành, còn mình cài toàn bị lỗi w32, tác giả thử nghiên cứu xem có cách nào cứu với, nếu nói có phần mềm khác đang theo dõ bàn phím thì mình mò các kiểu rồi mà không xác định được phần mềm nào cả ( gỡ hết rồi chạy thử mà GTV vẫn báo lỗi )
tôi cài phần mềm này dùng htc touch pro 2 windows mobile 6.5 gõ tiếng việt bằng bàn phím cứng querty cũng ko được. Trong task manager thì thấy có nhưng không thấy icon của trương trình ở đâu cả. Khi gõ tiếng việt thì nó lại bị lặp ví dụ khi đánh "ố" nó sẽ thành "oôố"
có bác nào biết chỉ giúp tôi với?
ForteD
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn xài internet explorer chứ đừng xài opera, xài opera sẽ bị lỗi như vậy
khi mình gửi sms có dấu tiếng việt nó báo lỗi 56 là sao vậy nhỉ, có cách nào fix ko
trainee
ĐẠI BÀNG
14 năm
chạy tốt trên samsung i780, lỗi trên opera, ko lỗi nếu dùng browser khác (ie, iris...)
thanks much bác tác giả
Dùng tốt trên Samsung Epix i907 chạy WM 6.5 tuy nhiên không hiện được bảng điều khiển.
Mình dùng touch pro cũng không hiện được bảng đk, tuy nhiên chạy rất tốt. Thanks Pro!
Pác Kỳ Nam ơi,
Máy Samsung i600 đã sử dụng được chương trình này chưa pác, mới dowsload bản mới nhất về setup thì OK, nhưng gõ tiếng việt vẫn trơ như đá ấy. các bài trước bác nói là bàn phím cứng thì chờ đó.
Đang xài cái SS i600 dùng 3G checkmail mà không thể gõ tiếng việt thì tức thật nhỉ😃
Cảm ơn kì nam vì chương trình miễn phí của bạn,hơn nửa số kí tự cần gõ mình đã gõ được nhưng một số kí tự tiếng việt mình chưa gõ được.Ví dụ như gõ ee nó ko ra ê,gõ x nó ko ra dấu ngã,gõ r nó ko ra dấu hỏi.Hay tại mình ko biết sử dụng?Bạn làm ơn hướng dẫn giúp mình.(Lần đầu dùng wm6.1 standard + lần đầu dùng gotiengvietCF + đã cài font microsoft sanserif)
taieuro
ĐẠI BÀNG
14 năm
SS B7320 gặp ngay lỗi Win32Exception 😔(
MÌnh cũng dùng b7320,cài cắm ngon lành mà,có điều ko gõ đc tiếng việt như ý muốn. MÌnh mới up em này len 6.5 thấy dùng đc phết
chu0i_vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
:mad: em dùng B7320 (bản rom 6.5) nhấn shift x3 cũng hiện ra cửa sổ đàng hoàng
cài font đầy đủ rồi (copy cả font Microsoft Sans Serif vào thư mục windows/fonts trên thẻ), để bộ mã unicode kiểu gõ telex nhưng ko tài nào viết được dấu tiếng việt hoàn chỉnh như trên PC
Có bác nào dùng được ở B7320 chỉ giúp em với
cùng câu hỏi như bác, gõ tiếng Việt kiểu telex lúc được lúc không...buồn

---------- Post added at 11:05 AM ---------- Previous post was at 11:03 AM ----------

đã cài nhưng bộ gõ không hoàn chỉnh. Gõ lúc được lúc không, chữ được chữ không...buồn dài dài
mình dùng vntyping thì không gặp vấn đề gì hết, các bạn có thể lấy file cài đặt bản full từ bên dưới chữ ký của mình dùng thử xem có vấn đề gì không
hn2638
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng htc tp2, wm6.5 khi cắm tp2 vào pc, chạy file exe thì nó báo stop working? Vậy là ko tương thích 6.5 hả bác
bác biết cái nào dùng đc cho tp2 6.5 ko?
dunglun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này gõ bằng bàn phím cứng được ko anh em
Tên Topic đã nói rõ công dụng của phần mềm này mà bạn, với máy sử dụng hệ điều hành Windows Mobile có bàn phím qwerty thì dùng được bạn ạ.
jokey_boyhn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chương trình cực kì hữu ích, nhất là khi cắm bàn phím USB 😁 . Tốc độ 40 ppm nhanh như Unikey trên PC ! Cám ơn bác nhiều !
bác oi bác giúp em pots cho em netcfv35 cua wiindows mobile 2003 se bang file cab dc ko ah! mong bác giúp em!
Mọi người cho e hỏi chút , hiện tại e đã chép pm này vào máy ,đã chạy ,nhưng chưa thấy cửa sổ như ở trang 1 bao h , và còn 1 thắc mắc nữa là type bên phần tin nhắn rất ok nhưng không hề chơi đc trên opera mini , vậy là lỗi gì vậy . Máy e là X1, đang dùng bản rom 6.5
hoa35ktxd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Opera mini 5.1 phải không bạn? Nó không chịu nhận TV đâu, không hiểu sao Opera lại quên chi tiết này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019