GoTiengVietCF v1.5.2 - Chương trình Gõ Tiếng Việt trên Windows Mobile

Kỳ Nam
15/12/2009 6:24Phản hồi: 287
GoTiengVietCF v1.5.2 - Chương trình Gõ Tiếng Việt trên Windows Mobile
PobketPC
[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

SmartPhone
[​IMG] [​IMG]

Tính năng:

• Nhiều bảng mã tiếng Việt
  • Nhiều kiểu gõ: TELEX, VNI, VIQR, Microsoft layout, VNI bàn phím tiếng Pháp. Có thể tạo thêm các kiểu gõ tùy ý.
  • Chuyển đổi giữa các bảng mã, có thể tự tìm bảng mã nguồn.
  • Gõ tắt.
  • Gõ tắt nguyên âm, dùng 1 ký tự. VD: [ =ươ , ] = , \ = uyê. Có sẵn 2 kiểu gõ tắt nguyên âm dành cho kiểu gõ Telex / VNI, có thể tạo thêm.
  • Gõ tắt phụ âm đầu: f -> ph , j -> gi , w -> qu . VD: gõ Fiền -> Phiền.
  • Gõ tắt phụ âm cuối: g -> ng , h -> nh , k -> ch . VD: gõ tiếg -> tiếng.
  • Tự động thêm dấu Sắc vào những từ có phụ âm cuối c ch p t . VD: gõ viêt -> viết
  • Phím tắt khôi phục nhiều thứ ( mặc định là Ctrl+Alt ):
    • Phục hồi từ: VD bạn dùng kiểu gõ Telex và gõ từ DOWN, bạn có thể sẽ gõ thành DƠN, lúc này nếu bấm Ctrl+Alt -> GoTiengViet sẽ phục hồi lại từ DOWN.
    • Phục hồi từ gõ tắt: VD bạn tạo từ gõ tắt n/c = nói chiện -> khi gõ n/c -> sẽ thành nói chiện -> nếu muốn phục hồi lại từ n/c -> bấm Ctrl+Alt.
    • Phục hồi "từ sai chính tả đã được khôi phục phím": VD gõ trườnghjk -> sai chính tả -> sẽ được khôi phục thành truowngfhjk, lúc này nếu bấm Ctrl+Alt -> truowngfhjk sẽ được khôi phục thành trườnghjk hoặc trường tùy vào lựa chọn của bạn.
Yêu cầu hệ thống:
Pocket PC / SmartPhone có bàn phím cứng , chạy Windows Mobile:
Chú ý:

• Bạn cần copy font Microsoft Sans Serif vào thư mục Windows\Font
  • Hướng dẫn sử dụng phím tắt .
  • Windows Mobile chỉ cho phép 1 chương trình duy nhất hook keyboard ( theo dõi bàn phím ) , chương trình sẽ không thể chạy chung với các chương trình khác có dùng hook keyboard
  • Nếu bạn gặp lỗi Win32Exception, nghĩa là chương trình này không chạy được trên máy của bạn, có thể do 1 trong các lý do:
    • Đã có chương trình khác hook keyboard ( coi chú ý ở trên )
    • Nhà sản xuất OEM đã ngăn không cho các chương trình chưa được chứng nhận ( certificated ) được phép hook keyboard

Donwload :
http://k-n.co.cc/gotv/downloads/gotiengvietcf.zip
http://k-n.co.cc/gotv/downloads/gotiengvietcf.cab

Lúc bật lên lần đầu sẽ hiện 1 cửa sổ , bạn nên đọc hết trước khi dùng , đặc biệt nếu bạn dùng SmartPhone
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá hay ý,nhưng máy em là HP voice messenger 1/2 qwerty có dùng được không bác?
Đang test sẽ cho ý kiến sau. Em đang dùng HTC S620! 😁
Đã test. Kết quả vẫn như cũ chả thấy đánh đc tiếng việt j cả. Bạn xem lại đj nhá. Hình như cái này hok hỗ trợ cho SP thì phải 😁
Kỳ Nam
TÍCH CỰC
14 năm
cài xong bạn cần chạy nó chớ nó không tự động chạy , bạn coi đã chạy nó chưa

nếu nó chạy mà không hiện lỗi thì sẽ nhìn thấy biểu tượng trên thanh trên cùng khi mở cửa sổ nào đó không fải là home
tminhdn
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này về cơ bản là ko chạy đc trên các smartphone winmo, trên trang chủ bảo nó chỉ chạy đc trên "PPC có keyboard cứng" tức là các pocket pc vừa có cảm ứng vừa có keyboard 😁 Xài Mobityping cho nó lành.
Kỳ Nam
TÍCH CỰC
14 năm
tui là người viết cái này , bản này dành cho windows mobile for smartphone , đã kiểm tra rồi và chắc chắn là nó chạy được nếu không có gì cản trở
@Kỳ Nam Gửi bác Kỳ Nam
Tôi dùng máy HTC Snap, không dùng được phần mềm này (lỗi Win32Exception.) Bác nghiên cứu vụ này nhé
abc 😁:D:D:D. Mình cũng nghĩ là ko cài đc.
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
xài đc rồi mọi người ơi
cảm ơn Kỳ Nam rất nhiều
cuối cùng cũng gõ tiếng việt đc rồi
Đã cài, đã chạy và đã thấy cái icon chữ V to tướng ở trên cùng nhưng vẫn không thể đánh tiếng việt
Kết một câu là s620 ko dùng đc. KO biết các smartphone khác thế nào.
Đúng đấy s620 hok chạy đc. Có thấy cái biểu tượng ở trên thanh traybar nhưng mà không đánh đc tiếng việt. Vào sms hay vào đâu cũng hok đánh đc >..<"
Bạn Kỳ Nam thử xem lại thế nào nhé. Sao lại phân biệt đẳng cấp thế >..<
mình dùng palm 500v. Thậm chí dùng được bản cho ppc có touch luôn. Browse vào rồi chạy gotiengvietCF.exe như thường, không phải làm gì đặc biệt cả.
Kakakaka.
Cai được rồi.
Thế là từ nay gõ tiếng việt không dấu được rồi nhé ................?
Test trên s620.rõ chán
hy vọng giờ tới năm mới sẽ có bản cho s620......
Huhu, thật là thiệt thòi cho những ai dung s620. Bạn Kỳ Nam ơi. Viết nhanh lên nhá, hy vọng đây sẽ là món quà têt mà bạn gửi tới những người dùng s620 😁
Kỳ Nam
TÍCH CỰC
14 năm
Xin chào

Thực ra cái link mấy bữa , nó là file cũ , do có trục trặc trong lúc 'deploy'

Mấy bạn coi lại post đầu tiên và link file cài đặt nhé , có screenshot mới chụp
Vẫn không được bạn ơi. Nó ko hiện lên như cái screenshot của bạn nốt. chỉ có thế này thôi à
Kỳ Nam
TÍCH CỰC
14 năm
bạn bấm Shift,Shift,Shift ( 3 lần ) liên tục để hiện cửa sổ chính
Metallicy
TÍCH CỰC
14 năm
Chào bác Kỳ Nam, thật sự mình mong mỏi ứng dụng này của bác cũng lâu lắm rồi, ngay từ khi bác ra bản dành cho wm pro mình cũng đã thử, nhưng không sử dụng được, đến nay mình cũng đã thử bản mới dành cho sp, nhưng kết quả cuối cùng vẫn chưa gõ được TV trên máy mình. Gotiengviet cài đặt xong đã chạy, tuy nhiên chỉ có duy nhất 1 phím sử dụng được là phím chức năng Shift: chuyển đổi bộ gõ, bật bảng điểu chỉnh, tắt chương thình! Và không thể gõ được TV cũng như sử dụng chức năng gõ tắt trong mail, sms, note...
Mình dùng 6.1, đã cop cả bộ font, cài net CF, tắt các chương trình Hookey. Duy nhất chỉ có 1 điều là font hệ thống của mình không phải là fontMicrosoft Sans Serif.
Mong bạn check lại và giúp anh em sử dụng sp như mình 😃
Thân!
Nút shift là nút nào vậy ta?
Rốt cuộc là vẫn chưa xài đc cho S620 òi ...
Buồn ...
tminhdn
TÍCH CỰC
14 năm
Ko biết phím Shift là phím nào, đã thử tất cả các nút từ Alt/Cap/Tab... mà chả thấy động tĩnh gì. Thấy icon chữ V to tướng trên tray nhưng chả gõ đc gì ráo.
vậy đã ăn thua gì. Mình còn ấn tất cả những nút có thể ấn đc mà nó vẫn cứ trơ ra đấy. Bác Kỳ Nam xem lại giúp với nèo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019