GPU AMD Vega sẽ có hiệu năng 12,5 TFLOPS, bộ nhớ đồ hoạ 8 GB HBM2
agp8x
4 nămBình luận: 85
GPU AMD Vega sẽ có hiệu năng 12,5 TFLOPS, bộ nhớ đồ hoạ 8 GB HBM2
Vừa qua AMD đã trình làng phiên bản nguyên mẫu của bộ xử lý đồ hoạ cao cấp tên mã Vega tại sự kiện ở Sonoma CA, và hiệu năng nó thể hiện là rất ấn tượng. Theo thông tin được đưa ra, hiệu năng xử lý của Vega là 12,5 TFLOPS và bộ nhớ đồ hoạ HBM2 dung lượng 8 GB với băng thông lên đến 512 GB/s. Trên lý thuyết thậm chí nó còn mạnh hơn cả GeForce Titan X Pascal.

Về hiệu năng chơi game thực tế, AMD Vega có thể chạy Doom 2016 ở chế độ dựng hình Vulkan, thiết lập Ultra, ở 68 fps. Mình không rõ thiết lập cụ thể cũng như cấu hình của dàn máy test ra sao, nhưng trước đây mình thử thì GTX 1080 đạt cũng cỡ 60 fps trong khi Titan X ít nhất cũng khoảng 90 fps. Nói chung lý thuyết là một chuyện, thực tế thì Vega nhiều khả năng sẽ gần hiệu năng của GTX 1080.

Nói chung các bạn fan của đội đỏ và dân cày bitcoin hứa hẹn sẽ có thêm một sự lựa chọn mới, mạnh mẽ hơn 😁

Theo Techpowerup
Cố ra sàn phẩm vừa rẻ vừa mạnh để đội xanh giảm giá xuống và em sẽ xúc đội xanh =)) chứ đội xanh bây h giá cao quá 😁
MrTy85
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang đợi năm sau ra AMD Zen, làm nguyên 1 bộ AMD về nhà code chơi 😁
heorung52
TÍCH CỰC
4 năm
@MrTy85 Minh cũng đang đợi ZEN giá tốt đây.
minhtuan1601
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tin vui cho các bạn làm thiết kế hoặc có niềm đam mê với game như mình. GPU sau vụ 1080, 1070, thị trường bây giờ nhộn nhịp quá, tạo nhiều cơ hội cho anh em mua được con card ngon với giá hợp lý
mog
TÍCH CỰC
4 năm
GPU cho PC nhanh và mạnh quá. Console dạo này phát triển chậm thật...
duykhiem86
TÍCH CỰC
4 năm
Quá ngon ! Đang tính xúc RX 470 hoặc GTX 1050ti, đang thiên về con RX 470 hơn :v
ngon, mình mong chờ thay đổi từ AMD vào năm sau để giảm giá
Giltine
TÍCH CỰC
4 năm
AMD fang cả phân khúc cao cấp thật rồi -_- hong zen 8 c 16 t
Giá đội xanh hợp lý mà, 259$ ~ 5.720.000 VNĐ + Thuế + VAT ~ mà giá chỉ có 6.490.000 VND là quá rẻ rồi

Bác có GTX 970 rồi mà ~ GTX 1060 rồi còn gì troll ae cho vui ạ
djcheat
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanganhvudelux PWCL, HIS, XFX, riêng Asus RX 480 4GB mới loanh quanh 5tr9, bản 8GB loanh quanh 6tr9xx
Rx460 bản 4GB của Gigabyte Wind - OC 3tr2xx
Rx460 bản 4GB của PWCL bản Red Devil - 2tr9xx
kiếm đâu ra cái giá đó cũng hay thiệt 😃
tôi để ý trang hồ sơ bác, cứ có bài nào về AMD vào là bác vào dìm xuống và tâng hàng Nvidia lên, làm v đc gì không trong khi người ta cần biết theo hướng kĩ thuật, không phải vào thuốc giá, thị trường cần cạnh tranh đa dạng, không phải là tuyên truyền, tham gia trao đổi thông tin trên diễn đàn thì có tâm tí đê.
Giltine
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanganhvudelux RX 460 tem compuland nhé, Giá + cả ship nhanh nhé giao hàng trong 3 ngày là 2m1 ship toàn quốc
Còn rx 480 Asus Dual đang được tân thành danh với 1 số chỗ bán 6m -_- chắc bác ngưng nhập hàng AMD nên ko rõ chỗ rồi.
Còn làm sao để có giá bán như thế hay thế nào thì ở đây cũng ko tiện nói, nó là 1 phần của người đi làm ăn, mình ko có ý định chặn đường làm ăn của những chỗ khác.

Bác nhập đc hàng nvidia rẻ, thì e cũng có cách nhập hàng AMD rẻ thôi

@Giltine http://tanthanhdanh.vn/san-pham/msi-rx-460-oc-2gb-ddr5-128bit/
Bác đặt hàng ntn để nó xuống đc 2.108k vậy em thấy nó là 2.990k mà T_T hay em bị troll
Giltine
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanganhvudelux bác pm riêng e chỉ, nếu bác có vốn thì ok =]] nhập đc giá từ 2m-2m5 tem compuland
angel48
ĐẠI BÀNG
4 năm
bài này post lúc 4 h chiều nay à, h mới 3 h mà
1080 có 9 teraflops, còn GTX TItan X Pascal thì 11 teraflops sao lại nói Vega gần bằng nó nhỉ.😕
djcheat
TÍCH CỰC
4 năm
@toan tran 1992 Vậy à, bạn đã trải nghiệm được RX 480 chưa hay chỉ đọc báo mạng chém gió ?
Vulkan của AMD driver bạn đã trải nghiệm được chưa hay chỉ biết nhìn mấy cái chart FPS người ta vẽ cho để phán ?
Thông tin luôn có nhiều chiều, có trang này tâng Nvidia, trang kia tâng Nvidia, bạn thấy trang tâng Nvidia là tốt hơn nên tát nước theo mưa ?
ecaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kulele nó còn kiến trúc nữa chứ chứ cứ mua ram hbm lắp vào thì nvidia nó làm lâu rồi
kulele
TÍCH CỰC
4 năm
@ecaros hbm hiện tại đang đắt đỏ, thằng nvidia khôn lắm, vẫn tàng tàng dùng chip nhớ cũ mà vẫn dắt mũi được đối thủ thì vội vã lên HBM làm quái gì
Giltine
TÍCH CỰC
4 năm
@kulele HBM 1 phần do AMD phát triển nên khả năng cao sử dụng HBM thì Nvi phải trả cho AMD 1 ít và đó ko phải điều nvidia muốn.
😁 hóng 1050 giá 3 củ mà chưa thấy đâu nhỉ :D
@Apple Haters 2.01 Đây bạn cần hóng chi nữa, có gì alo mình
@hoanganhvudelux Ko cho số thì alo bằng niềm tin =.=!.
vitunet
TÍCH CỰC
4 năm
dân cày coin bỏ nghề hết rồi ạ
Đấu cho lắm vào....thống kê thị phần 2 đứa cộng lại ko bằng intel:p
duykhiem86
TÍCH CỰC
4 năm
@kungfu9999 iGPU INTEL so làm j ? Cơ bản mua CPU đã có IGPU cùi pắp đi theo 😁
Cho hỏi Card đồ họa dùng để làm gì?
Cày coin h cũng khó ăn lắm chứ k dễ, bitcoin k đào đc nữa, dân cày chuyển qua eth hoặc zec hết rồi, hôm bữa đồng eth rớt giá làm dân cày điêu đứng, bây giờ thêm vụ thu thuế đào tiền ảo nữa, số người nông dân thật khổ
doccoc
TÍCH CỰC
4 năm
Dân cày bitcoin là j
giapnv272
TÍCH CỰC
4 năm
@doccoc Dân cày Bitcoin là người nông dân cao cấp nhất trong các loại nông dân. Thời buổi này bạn vẫn còn chưa biết bitcoin là gì thì bạn còn lạc hậu hơn cả nông dân
Giltine
TÍCH CỰC
4 năm
@giapnv272 nói chung các ứng dụng tận dụng hết hệ số tính toán của CPU và GPU thì AMD lợi thế về cùng giá hiệu năng cao. Nhưng nếu là game hoặc các phần mềm tiêu chuẩn thì Nvidia lợi thế
jacktruong
ĐẠI BÀNG
4 năm
AMD h nản quá,muốn lắp máy mà chỉ thấy bán cpu mà kèo tèo vài model, main thì tìm ko đc cái model nào tầm 2tr, ko lẻ amd đang rút khỏi vn chỉ giữ lại vga thôi sao ? phong vũ, tân doanh gì lớn vậy mà cũng ko có
Giltine
TÍCH CỰC
4 năm
@jacktruong Main AMD nổi tiếng là đắt mẫu A88 hay 970 990 toàn trên 2m
Tiếndark
TÍCH CỰC
4 năm
@jacktruong vga của amd năm này mới ngon lên về khoản ăn điện, chứ cpu thì con amd ăn 200w điện còn ko bằng con intel ăn 80w điện thì ai chịu nổi 😁
Giltine
TÍCH CỰC
4 năm
@Tiếndark CPU mới dòng zen và APU sẽ bó buộc trong <95w
djcheat
TÍCH CỰC
4 năm
@jacktruong chả thấy NPP nào của AMD chịu PR cả, Đại lý gặp "game thủ" cũng toàn anh ơi i5 + GTX anh ơi
không thì pentium 2 nhân với GT 7xx nha anh
riết thành thơ thuộc lòng luôn, chưa kể mấy vụ trâu xả ra, bọn nó đem về chọc cho hư rồi đem đòi đổi trả để bán lại thì bảo sao mấy tay NPP AMD k té gấp.
@djcheat Chuẩn con mực, thêm nữa card AMD mang về khách trâu cầy, chơi game thì có 3 tiếng/ ngày vắt 70% hiệu năng, dàn nét thì cỡ 12 tiếng/ ngày với 50% hiệu năng còn trâu cầy 😃 còn tệ hơn cái máy khoan đất của Mẽo - 110%/ 24/7 đến khi nào chết thì thôi, vào nhà nào kéo dàn mới thấy đc sự vĩ đại và vi diệu của địa chủ 😃
lúc đầu ấy em đi ra RX480 với hy vọng lật đc Nvidia với sự ra mắt của gtx 1080 rồi khi ra rồi nhìn rõ hiệu năng RX480 ở đâu 😆
@anh.duong.218 hiệu năng nằm ở phân khúc tầm trung chứ ở đâu? So sánh 1 con card 6 triệu rưỡi vs 1 con card 18 triệu mà cũng so dc, vl. Muốn so thì đợi vega ra mắt rồi so
g_p3
TÍCH CỰC
4 năm
@anh.duong.218 hại não...đem con khoảng 7tr... so với...con 20tr :eek:
cái này là 68fps setting ultra màn hình 4K nha ;) ko phải full hd hay 2k đâu
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019