Grab nay cho đặt giao hàng toàn quốc thông qua Ninja Van

vuhoangtam
13/9/2019 8:22Phản hồi: 60
Grab nay cho đặt giao hàng toàn quốc thông qua Ninja Van
Hôm nay mình mày mò đặt đơn giao một vài món hàng, có mở các app ra để so sánh giá một chút thì phát hiện Grab nay có thêm dịch vụ giao hàng đi toàn quốc và thấy ghi việc giao vận được thực hiện bởi Ninja Van.

Vào dịch vụ Giao hàng / Delivery từ trang chủ ứng dụng Grab sẽ thấy chia 2 tab là Trong TPHCMToàn quốc. Hiện dịch vụ này cũng chỉ mới thử nghiệm ở TPHCM.
So sánh giá lần lượt của liên minh (Grab x Ninja Van), GHN và Giao Hàng Tiết Kiệm

Một số thao tác ghi lại được khi đặt hàng​

Trước mắt, mình thấy dịch vụ này có một số nhược điểm sau:
  • Thời gian đến lấy hàng quá lâu. Sáng nay đặt, sáng mai mới đến lấy. Cũng trong buổi sáng nay mình có đặt bên Giao Hàng Tiết Kiệm thì trong vòng 1 tiếng đã có người đến lấy hàng đi.
  • Tại một thời điểm chỉ được đặt một đơn hàng. Vậy là ai kinh doanh online thì chưa thể dùng rồi.
  • Chưa thấy có phương thức ứng tiền COD cho shop.
  • Giá cước hiện ra bị chung chung 47 - 59K. Trong khi đã có địa chỉ cố định, vậy khi nào 47K, khi nào 59K?
  • Hiện chỉ chấp nhận phương thức thanh toán tiền mặt.
  • Ngoài phí vận chuyển ra, dịch vụ này còn thu thêm 6.000đ phí lấy hàng.
Grab x Ninja Van thu thêm 6.000đ​

Thường thì xuất phát điểm của các dịch vụ mới do chính Grab làm chủ (ví dụ GrabFood) đều mắc phải những thiếu sót sơ đẳng như này. Khi ấy, thứ duy nhất chinh phục "trái tim" người dùng là bơm thật nhiều tiền vô khuyến mãi, làm lu mờ những khiếm khuyết còn lại rồi dần dần cải tiến.
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do chưa tập trung vào thị trường việt nam nên còn nhiều thiếu sót, lấy khuyến mãi đập vô bù là xong
@Quang Hiếu Đinh Grap nó có thu hộ ko nhỉ
@nguyenpr089 Chịu chưa thử nên ko biết bác ơi
@nguyenpr089 có thu hộ dưới 500k đó bác
@darklight_vtp Chọn giao hàng rồi bảo tài xế hay sao bạn? Hay trong app nó có mục chọn COD.
@nguyenpr089 trong app có mục COD đó bạn
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
NINJA VAN thì hơi đuối, đáng nhẽ phải là GHN, nó rất mạnh liên tỉnh, lại vừa đc rót vốn. 😃
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@l0v31 T bải liên tỉnh nhé. Chứ nội thành hoặc trong tỉnh thì auto ghtk. Ninja van cứ thử mấy đơn nữa đi rồi cảm nhận ạ
chanhthi
TÍCH CỰC
5 năm
@oo0VIP0oo Trước giờ mình cũng nhiều lần mua rồi mà toàn 2 ngay sau mới giao. Lần đó tự nhiên nó giao nhanh không kịp trở tay luôn. Mà ông shipper đó đúng là tốt bụng thật, mới thấy lần đầu.
@l0v31 Vậy thì bạn sai lầm rồi, ninja Van đang là thằng có tốc độ phát triển cao nhất tại Đông Nam Á, là starup kỳ lân, mà đc Grab mua cổ phần, bơm tiền k ngại va chạm
solid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sr_9x Thằng GHTK phải đổi thành GHC (Giao Hàng Chậm) vì nó giao quá nhanh cho đối lại với bọn GHN lại giao quá chậm nhỉ
oo0VIP0oo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dân trong nghề mới hiểu chuyện trong ngành. Mình dân Bưu Điện, khuyến khích cạnh tranh để nâng chất lượng nhưng có nhiều đơn vị phá giá, làm ăn chụp giật, làm ảnh hưởng đến cả mạng lưới chuyển phát!
@oo0VIP0oo Xàm,, ngày xưa cái thằng bưu điện kiểu k ai cạnh trạn.. Là thằng làm ăn mất dạy nhất
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@darknessone thì giống như taxi vn thôi. lúc còn 1 mình 1 ngựa thì có thèm đếm xỉa gì đến ai đâu.
hay intel chẳng hạn. lúc amd còn yếu thì nó có thèm giảm giá chip của nó đâu. mỗi năm ra mỗi loại, hiệu năng thì tăng thì tăng có 1 chút xíu rồi báo giá như đúng rồi. lúc đó thật sự ko còn sự lựa chọn mới phải mua intel chứ bây giờ người tiêu dùng họ chỉ mua những thứ mà họ cho là đồng tiền đi đôi với chất lượng thôi bạn à. làm ăn thì có cạnh tranh mới cùng nhau phát triển chứ cứ 1 mình 1 ngưa thì chỉ có người tiêu dùng là thiệt thòi thôi
@Phú1991 Bởi, ông thần trong ngành ở trên bảo ngta phá giá... Chơi éo lại về khốc với mẹ, như mấy thằng cổ phần nhà nước... Cười ỉa
Mập mờ quá, để xem thời gian tới xem tình hình thế nào rồi đặt thử xem sao.
Sao " Ninja Van" mà ko phải "Ninja Lead" cho nhanh
@NDC9057 Ông chủ tên Văn =))
@John Chris Không phải là Văn mà nó ship bằng xe Van, loại xe tải bé dễ lách trong đô thị
@NDC9057 Do Ninja lái xe đua địa hình 4 bánh chứ không lái xe lead nên không gọi là Ninja Lead :p
HoangSong
TÍCH CỰC
5 năm
Quan trọng là hàng lúc giao có cẩn thận không thôi... nhiều ông giao hàng mà quăng gói hàng như ném bowling nhìn thấy mà xót dù rằng nó không phải là hàng dễ vỡ :eek:
@Hoang Song Đảm bảo vs bạn, là kể cả amazon vào VN thì vẫn vậy, quan điểm của ng Việt là kiểu: k phải của mình là k quan tâm, nên thằng nào hàng cũng ném như ném banh
hoangduccn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darknessone Kể cả amazon nó cũng ném như bt nhé. Trừ những công đoạn dùng robot hoặc dây chuyền tự động. 100% đơn vị chuyển phát hàng đều ném chứ chả có ai đặt nhẹ nhàng cho bạn đâu, tất nhiên mức độ ném mạnh hay nhẹ phụ thuộc vào thời tiết hôm đó. Đừng nghĩ chỉ có mỗi VN ném hàng 😁
PTTiT
TÍCH CỰC
5 năm
Lại lấn sân sang địa hạt mới nữa rồi.
Từ từ coi sao, chẮc còn đang beta 😆
Super app mà 😁
svalmta
TÍCH CỰC
5 năm
Grab tính ôm hết vào 1 app. Quá tiện
novavn
CAO CẤP
5 năm
Mới nghỉ chơi với Grab vì tăng giá vô tội vạ. Khuyến mại ngày càng ít mà toàn chơi khó mình đi xe máy nhiều thì cho coupon đi oto hoặc ngược lại. Giờ có mỗi Go-Việt là rẻ chỉ ghét cái ko có thanh toán thẻ.
@novavn Goviet đang dính phốt và ứng dụng đang được đánh giá 1 sao kìa.
novavn
CAO CẤP
5 năm
@Lê văn zyx Phốt tôi ko quan tâm, tôi đi hàng ngày thấy rẻ và hài lòng. Tài xế có người này người kia, tốt thì cho 5 sao, tệ thì góp ý cho 1 sao thôi mà.
Kiên Tống
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá k bik rẻ hơn viettel ko?
Ko biết có ok ko
Ninja Van ghê nhỉ, chơi với tiki xong giờ đến Grab
Rồi đi ngang qua Quảng Nam Quảng Ngãi có bị quản lý thị trường vịn lại đòi giấy tờ đồ đạc không 😃
Cái vụ “ứng COD” có khi bị lợi dụng lừa đảo.
lightness
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình hay dùng GHN, giá ổn, giao hàng khá nhanh. Sáng nay tới lấy hàng thì qua hôm sau người nhận đã nhận được hàng. Mình gửi từ SG đi tỉnh
@lightness GHN là dịch vụ gì vậy bạn
@lightness Cho cái line cài đặt với
lightness
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kieuphongpr Giaohangnhanh đó bạn
Từ từ, để mở beta cho các khách hàng khác đã!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019