Group mình có bác nào làm trong lĩnh vực sim mobile thông não cho mình điều này với:

nicknamevn
3/1/2021 3:27Phản hồi: 5
Group mình có bác nào làm trong lĩnh vực sim mobile thông não cho mình điều này với:
Cụ thể là mình ra phòng giao dịch mobifone gò vấp hcm để đổi sim thường sang esim, thì ở đó bảo là hết esim rồi. Cảm thấy khó hiểu ghê.
Mình search thông tin thì chưa thấy ai bàn về vấn đề này, nhưng ở 1 số facebook của các bạn bên công động iphone lock, họ cũng nói rằng vinaphone ko còn esim để bán.
Trước giờ cứ hiểu rằng Esim là 1 thành phần trong mobile, và các nhà mạng sẽ dùng 1 mã barcode để giúp Esim trong mobile ghi nhận 1 số điện thoại cụ thể. => Công việc của nhà mạng ko cần phải sản xuất sim vật lý nữa, chỉ cần in ra cái mã barcode đưa khách hàng thôi thì sao gọi là hết esim nhỉ???

5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NgoBIO
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi k làm bên lĩnh vực này nhưng mà t nghĩ esim nó cũng giống như sim thường thôi muốn dùng được phải khai báo thông tin sẵn cho cái qr code khách có nhu cầu thì add số điện thoại vào qr code đó. Việc khai báo cho qr thì bộ phận khác làm nên sẽ có tình trạng hết hàng. Và co thể esim và sim thường quản lý bằng 2 hệ thống khác nhau nên việc khai báo riêng biệt không phải cứ replace sim cứng bằng esim là xong
Dan.truong
TÍCH CỰC
3 năm
Um tui đi đang ky sim mobile cung báo hết sim. Quái thiệt
noname2018
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bản chất trên tổng đài cũng gán 1 số cho esim của bạn. Có thể hết license
Kendu86
TÍCH CỰC
3 năm
Mobile phone đang hết esim là chính xác bác chủ ạ. Thông tin đến bác.
Và sau bác muốn đổi sim vật lý sang esim chỉ việc tải app my mobifone về và tự thao tác trên app. Ko cần phải đến cửa hàng giao dịch
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình ra quầy giao dịch Mobifone mấy lần vẫn báo là chưa có esim, để lại số DT để báo khi có hàng về mà mấy tháng rồi không thấy ai gọi. Esim không biết có phải dùng hệ thống cryptocurrency để đào không mà khó thể nhỉ

Cập nhật: app MyMobifone đã cho đổi esim trên app. Mình vừa đổi xong😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019