Gửi hình ảnh từ Treo650 sử dụng Bluetooth....!(ko cần resco explorer)

hungreo120
8/4/2009 1:20Phản hồi: 13
Mình tìm hết trong diễn đàn rồi mà chỉ thấy các bạn bàn luận về cách nhận file bằng bluetooth của treo650 mà chưa thấy nói về cách gửi file từ treo650 đến máy khác dùng bluetooth (cụ thể là file hình ảnh), bên cạnh việc sử dụng resco explorer, các bạn có thể trực tiếp gửi hình ảnh từ Treo650.
Cụ thể là treo650 verizon. Verizon không cho phép các bạn gửi riêng lẻ từng file ảnh bằng bluetooth, nhưng bù lại thì hãng lại cho send cả một album bằng Bluetooth.
vì vậy, nếu máy chưa cài resco explorer thì bạn hãy tạo riêng một album để chứa những file ảnh cần gửi, mở album đó ra, sau đó vào menu --> album --> send album --> chọn bluetooth...
đơn giản mà hiệu quả...
Have nice time...
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vô media, xem hình rồi menu -> send :confused1bb:

Như thường lệ: "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng"
Dạo này T_virus chịu khó thía 😁. Spam tí... chạy thôi :rolleyes::D
hungreo120
ĐẠI BÀNG
15 năm
đó chỉ là send qua hồng ngoại thôi bạn ạ.
mình đang nói cách send hình ảnh sử dụng bluetooth cơ mà!
Như thường lệ: "Đọc kỹ trước khi reply"
bác nên xem lại nha , vô media vẫn sen hình ảnh bằng bluetooth như thường vây?:rolleyes5cz: , bác T_virut đã nói là chuẩn đó , cao thủ PALM mừ 😁
Send chứ không phải Beam :confused1bb:
hungreo120
ĐẠI BÀNG
15 năm
thì mình chọn send mà, nhưng như vậy thì chỉ có send hình qua MMS thôi, cụ thể là mình đang dùng con Treo650 của Verizon, khi chọn send như vậy thì không có lựa chọn nào khác để send bằng bluetooth.
Nếu bác T-virus đã khẳng định như vậy thì mong bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không a!
vậy là con treo 650 verizon của bạn làm sao chứ con treo 650 gsm của mình vẫn có hai cách gủi bằng tin nhắn và bằng bluetooth , bạn xem lại nha , hoặc kiếm con 650 khác đối chiếu sẽ hết thắc mác ngay thôi , cái này quan trọng gi đâu nhi? 😁
Khi đang xem hình anh nhấn menu -> send mặc định có 3 lựa chọn là BlueTooth, Message và VersaMail ngoài ra có thể thêm 1 số phần mềm Email, MMS, máy in,... nếu anh cài đặt

Vậy nếu anh không có thì có thể ROM đã bị cook và vô tình bỏ mất file Bluetooth lib, anh có thể lên Palm support để tìm updater cho Treo của anh và làm theo hướng dẫn để phục hồi ROM gốc

Chú ý: backup dữ liệu trước khi chạy, máy tính cài Palm Desktop 4.1.4 Powered by Palm
namtuoc8x
ĐẠI BÀNG
15 năm
mà sao bác k sử dụng explorer cho nhanh nhỉ
http://www.tinhte.com/forum/newreply.php?do=newreply&noquote=1&p=1766836

Trước tiên em thanks các bác nha!Em mới dùng palm nên ko biết phải kết nối bluetooth thế nào cả.hic.bác nào biết thì giúp em với nha! muốn kết nối bluetooth có phải mua thêm tai nghe bluetooth ko a?
Hỏi từ ngoài vào trong - mệt quá 😁 Bạn yên chí - box Palm này nh ng xục xạo lắm, ko cần post mấy nơi đâu 🆒 Đã answer ... bên kia 😃
Muốn nghe nhạc bằng tai nghe bt thì tất nhiên phải mua tai nghe bt rồi
hungreo120
ĐẠI BÀNG
5 năm
10 năm rồi, còn ai giữ em Treo650 k nhỉ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119