Gương công nghệ giúp chọn mỹ phẩm thực tế hơn

cuLong
5/2/2010 9:36Phản hồi: 9
Sẽ ra sao nếu bạn mua một hộp phấn trang điểm với giá 1000 đô la Mỹ rồi về nhà thử mới biết nó không phù hợp với mình? Điều đó nay đã không còn nữa nhờ vào hệ thống Digital Cosmetic Mirrors(DCM) cuả Shiseido. Được giới thiệu tại Tokyo vào ngày hôm nay, hệ thống này có thể giúp người dùng chọn đúng loại mỹ phẩm phù hợp với từng loại da khác nhau và cho phép họ xem chúng ngay lập tức. Khi đã hài lòng, máy sẽ in hình ra để xác nhận thêm một lần nữa cho đến khi khách hoàn hoàn toàn hài lòng với khuôn mặt của mình.

Nguồn:Youtube
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ch8ac1 là gưởng sẽ hiển thị đúng,giá cả thì sao nhỉ
yuda
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình chỉ khoái nếu ở mấy hiệu cắt tóc có áp dụng công nghệ này, mình sẽ biết kiểu tóc nào hợp vơi mình
chọn được kiểu phù hợp rồi thợ cắt có giống không lại là một vấn đề khác 😆 Cái gương này dùng chọn mỹ phẩm thì đúng vì hiển thị sao thì màu như vậy là chắc chắn 😁
zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này có từ lâu rồi các bác ơi! Khi vào nó chụp hình bằng WC sau đó nó cho mình thử các kiểu tóc mình OK mẫu nào thì nó sẽ cắt cho. Nhưng giá cắt tóc kiểu này không được "mềm" cho lắm. Nếu ACE thích thử thì cũng có thể lên Google gõ từ khóa: "Phần mềm tạo kiểu tóc". Tuy nhiên mấy PM đó là PM miễn phí nên không giống trong mấy hiệu cắt tóc cho lắm.
Đúng là pro thật nhưng ko biết có chính xác ko nữa
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
2 nhỏ hàng xóm nhà mình vừa xin đc chân bán mỹ phẩm Oriflame ở 1 shop, về nghe nó kể mà hãi hùng, hàng nhập về loại 10-15k bán toàn 300-400k, hàng nhập về loại 100k bán toàn trên 1 củ. Thật là VL :no6xn:

Mỗi lần ra cắt 1 kiểu xem những kiểu nào hợp bro ạ :wink0st:
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Thôi chết roài ngày xưa trót mua 1 lọ nc hoa Oriflame hơn 1 lít, thế này thì có khi giá trị thực chỉ vài ba nghìn.
Sau này mới biết bọn Oriflame là bọn bán hàng đa cấp nên e bái bai từ ngày đấy!
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lần sau có mua nước hoa cứ ra Parkson mà mua cho yên tâm bro ạ :rolleyes5cz:
kinghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái máy này mà đem ra sử dụng có khi nó bị cháy, vì chị em xài nhiều quá + lâu quá, biết đến khi nào mới hài lòng với kết quả máy trả về đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019