[H@ck máy ver2] Hướng dẫn h@ck máy Symbian OS ko cần Key, Cer, PC 22/9

vutaikt
22/9/2011 0:59Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RomPatcherPlus_3.1.sisx Signed <<--- mình k cài được khi cài thì báo không được quyền truy cập ứng dụng ai biết giúp mình với.mình đã sign trên điện thoại và máy tính đều k được
nó signed sẵn rồi. signed lại làm jì nữa.
mình k cài được bạn ak mình hack theo cách 1 được cách này k được 😁
jlovec
TÍCH CỰC
13 năm
may vừa restart xong. format thẻ nhớ làm theo trên báo chứng chỉ lỗi ;))
e66 s60v3
Chủ pic không có cách j giúp a e sao, chỉ bị lỗi trên E63, E71 và E72 thôi các dòng máy còn lại bình thường chả hiểu tại sao ? Có thể do firmware cũ chăng :unsure:
e63 bị lỗi, cài đặt ứng dụng vẫn lỗi chứng chỉ, mà bây giờ dùng lên *#0000# hay *#06# cũg ko đc. Chủ topic tìm cách giúp ae 😔(
e ko Apply installserver được..Khi apply thì hiện dấu x đỏ chứ ko phải v mà xanh lá như Open4all...Phải làm thế nào ....
khi go ra co 2 cai umu thi go cai nao
1.RomPatcherPlus_3.1.sisx Signed
2.RomPatcherPlus v3.1 LiteVersion.sisx
chon cai nao
Tớ cài qua PC, rompatcher vào ổ E thì máy bị đơ, Còn cài luôn trên máy điện thoại thì báo chứng chỉ đỏ, không chạy được. Các pác chỉ giáo với.
thanh22
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh ui. c6-01 nó ko cho cài cái UMU làm sao mà hack đc, chỉ em với.
còn thêm cái là F-Secure là gì có cần gở nó ra ko? tks nhìu
Em cái tiếp được rompatcher rồi, nhưng không apply được cái install server. apply nó hiện dấu x màu đỏ. Pác nào có cao kiến gì không ?
Em ra thegioididong nhưng giá ở đó đắt king khủng.<nói chung là ở đó cái gì cũng đắt>.Còn ở cửa hàng AnhTuan đường Điện Biên phủ bán có 6t nhưng mà ở đó bán hàng em thấy không an toàn lắm, lần trước mua con nokia 6120c và 5250 ở đó về nhà mới nhìn kỹ máy lỗi tùm lum cả phần cứng lẫn phần mềm.< ở quán không tài nào tìm thấy mấy lỗi đấy mới lạ chứ >.Em thì chưa ra vp nhưng nghe thằng bạn ở lớp nói chỗ đó còn đắt hơn trung tâm viettel.Giá ở vp với Tandaithanh bây giờ thì là bao nhiêu hả bác Tài.
đúg rồi...bác nào có installserver.rmp cho e63 úp lên cho ae..Tìm mãi cũg đắm đuối..
máy mình củng bị y như vậy,hình như trường hợp này chưa ai khắc phục được thì phải!mình đang xài E 63 FW mới nhất!
mình dùng E 63 FW 500.21.009 mới nhất vẩn bị,bó tay luôn!
kh0c
CAO CẤP
13 năm
thành công trên E52 v071 mới nhất
Chú ý với anh em s60v3 :
Ai đang sài các máy như e63 e71....Nếu các bạn làm đến bước cuối mà khi apply file intallsever.rmp trong rompatcher bị lỗi dấu x màu đỏ thì làm tiếp như sau.

A/ Tải về 2 file đính kèm về bao gồm x plore bản mới nhất và file installserver.exe.
Các bạn kiểm tra dòng máy của mình và chọn file installserver.exe cho phù hợp (nếu là OS 9.1 thi chọn os 9.1, 9.2 thi chọn file dành cho 9.2 ).

B/ apply file open4all.rmp trong rompatcher (màu xanh).

C/ cài đặt xplore. Chạy xplore. Bước d là làm trên xplore nhé.

D/ vào: options/ tools/

Các bạn tích chữ V vào 2 dòng show systems file và show hiden file.
Sau đó tìm đếm file installserver.exe đã download ở B/. Dùng xplore copy file đó paste vào thư mục bin trong ổ c/sys/bin.
Cụ thể vị trí của file installserver.exe sau khi paste là c/sys/bin/installserver.exe.
Ok hack xong.

Lưu ý phải tải file và chép file installsever.exe cho phù hợp. Nếu chép sai file lúc cài đặt phần mềm sẽ báo " Tập tin lỗi" lúc đó đừng vội, dùng X plore xóa bỏ nó đi và thay bằng tập tin installsever.exe khác phù hợp
Vutaikt file installserver s60 os9.1 9.2.zip
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
13 năm

Hay quá thanh bạn nhé
Vào D/ vào: options/ tools/ ở đâu vậy pro? Chỉ giúp mình tí,hồi trước giờ xài window đâu rắc rối thế này!
Sau khi cài đặt xplore xong thì bạn vào Xplore -->Chọn Options(Menu) -->tools
Đây là những file installserver
:installserver91 : for E60, E61i, E62, E65, N71, N73, N75, N77 , N80, N91, N91
installserver92: for E51, E90, N76, N81, N81 8GB, N82, N93, N93i, N95, N95-2 , 6 2
installserver3250: for 3250
installserver5500: for 5500
installserver e50: for E5 0
installserver e6 1: for E61 or 3250
installserver 93/94 : for newest 9.3 and all 9.4 models
installserver S3: for all Symbian ^ 3 (andS ymbian Anna, Symbian Belle)
Link down:https://m.box.net/shared/ro7f0jl45kes1y3eeb06
Còn đây là Xplore + installserver cho e63 e71 cho ae dễ tìm https://m.box.net/shared/64ximf8vf5yvs43e0zo2
Các bạn down về rồi làm như bác vutaikt đã hướng dẫn nha.
Chép đúng installserver vào c/sys/bin rồi apply installverver. Có thể nó vẫn hiện dấu x màu đỏ, các bác hãy thử cài 1ứng dụng chưa sign xem thế nào.
sao e enter xuốg dòng ko đc nhỉ. Đã sửa nhiều lần vẫn ko dc. Các bác thôg cảm giúp e.
Gà chính hiệu.
Bước D chứ ko phải là vào ổ D trong xplore nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019