Hà Nội học tiếng anh giao tiếp ở đâu uy tín, chất lượng?

It's_not_over
3/5/2016 4:26Phản hồi: 65
Cái số em đúng là quá nhọ các bác ạ. Thi rớt lên rớt xuống mới xin được vào làm cái chân kinh doanh của 1 ông điện máy. Đang tưởng ngon ăn thì giờ tự nhiên lại có yếu tố nước ngoài nước trong cần giao tiếp tiếng Anh mà em thì bập bõm liên tục nên sếp hậm hực ra mặt. Chả biết tính sao đành phải quay về cái sự nghiệp đi học nhưng mù tịt luôn cái khoản này. Bác nào biết ở đâu dạy tiếng Anh giao tiếp tốt tốt thì cho em xin ít kinh nghiệm ạ!!!
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế thì tìm chốn mà gửi gắm thân mình thoai gì phải nghĩ nhiều hehe, lên gu gờ mà sợt chả ra một lô xích xông, tha hồ mà chọn keke 😁:D:D:D:D
Frank0919
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caothu_fifaonline2 Lạy má, tìm kiểu đó có cả năm chả hết, biết học ở đâu thì ngon, chả tư vấn tử tế thì thôi lại toàn xui trẻ con ăn ấy ấy
@Frank0919 Thì chả thế, em nói sai gì đâu, lên đây than thở có giải quyết được gì đâu, thà thời gian đó đi tìm chỗ mà tu luyện chả hay hơn à? còn ngại thì nghỉ pố đuê ;)
Frank0919
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caothu_fifaonline2 Lên đây hỏi thế này thì sao, ai có kinh nghiệm tự học tiếng anh hiệu quả hoặc là đã học ở đâu thấy chất lượng ô kê thì chia sẻ, chuyện bình thường ở huyện mà! Chính kiểu lang thang đi tìm vừa mệt mà có khi chả ăn thua
@Frank0919 Xời ai biết thì giấu nghề, còn lại thì có đi học đâu mà biết ;)
Ai cũng đi học trung tâm chắc 😁
Thiếu gì trung tâm ngon, bác tham khảo mấy ông Jolo, lesh, Language Link ... ko thì tìm cô bọ cạp, cô bổ túc cho vài buổi có mà bác lại chém thành thần ;)
@TraiThanhNam192 Em học hành nghiêm túc chứ không thích đú với mấy cái cung đấy đâu bác ơi, keke. Mấy trung tâm bác kể thì bên nào ngon nhất, phương pháp học ok nhất bác? Chứ chả nhẽ em mò đi học thử cả mấy nơi đó hứ? mất sức lắm bác ơi 😔:(:(:(:(:(
@It's_not_over Học ở Jolo thớt ơi, em học bên này năm ngoái, lúc đầu cũng gà mờ lắm may thằng bạn cứ rủ rê nên cũng tặc lưỡi đi thử coi sao, học vài buổi thấy chim ưng luôn, quan trọng là bác phải mạnh dạn giao tiếp nữa cơ, chứ cứ ngại ngùng thì ko khá dc đâu ạ 😁
@It's_not_over Bên nào tốt hay không tốt thì bác tự đi mà tìm hiểu lại còn đòi hỏi em mớm cho nữa chắc? muốn học thành tài thì tốt hết là đến các trung tâm mà mục sở thị 🆒
Handsome229
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không làm việc này thì làm việc khác đ' gì phải xoắn thế, giờ thiếu gì việc đâu phải việc gì cũng đòi hỏi ngoại ngữ đâu, người Việt mình có bn người thạo ngoại ngữ đâu cơ chứ, nhảy cmn việc đê
@Handsome229 Bác cứ nói thế, chật vật lắm em mới xin dc công việc này, bác tưởng thời buổi này xin việc dễ như ăn kẹo không bằng 😔 nhảy rồi mốc mõm à bác?
Handsome229
ĐẠI BÀNG
8 năm
@It's_not_over Cứ ngồi một chỗ thì kêu thế, phi ra ngoài mà tìm, xoăn phải sáo, mình không tự tin vào năng lực của mình thì còn nói làm gì!
@Handsome229 Quan điểm mình thế này: Có thêm ngoại ngữ, là thêm một kỹ năng. Thêm Tiền lương. Việc thì không thiếu thật. Nhưng mà việc cao lương hơn thì không có nhiều đâu. Cùng 1 công việc, ông làm việc dùng tiếng anh với ông dùng tiếng việt thì ai hơn ai
techmanpro
ĐẠI BÀNG
8 năm
Học tiếng anh giao tiếp chuẩn nhất thì phải nhắc đến trung tâm tiếng anh ở số 27 Trần Đại Nghĩa,
Bách Khoa, Hai Bà Trưng nhóe, ngày trước lớp ĐH phải có đến nửa lớp học ở đây, bên này giáo viên 100% người nước ngoài, nhiệt tình mà giàu kinh nghiệm cũng như nắm rõ điểm mạnh, điểm yếu của học viên để tạo bầu không khí thoải mái trong mỗi bài học, giúp học viên tương tác dễ dàng. Về cơ bản là em học mấy chỗ rồi nhưng bồ kết pp dạy của bên này nhất 😁 :D :D
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chia sẻ với bác, em đây cũng từng chật vật với cái món xì xồ, nhưng vì miếng cơm manh áo em phải đầu tư một khóa Pre-intermediate B1 bên trung tâm tiếng Anh Jolo ( chỗ gần trường Bách Khoa ấy ) Học xong em có thể sử dụng tiếng Anh một cách độc lập, có kinh nghiệm khi dùng các mẫu câu thông thường trong từng trường hợp khác nhau: công sở, trường học, du lịch, …. Sau đó em về tự học thêm trên mạng nữa, giờ cũng tự tin nắm chức phó phòng roài đó ạ kakakaka 🆒🆒🆒🆒
@MinhDang4290 Ôi quý hóa quá, em không rành món này may có bác chỉ cho, không biết bên này có học thử không để bữa nào em nhào zô :p:p
CuTiHeo
TÍCH CỰC
8 năm
@MinhDang4290 Chia sẻ link web của nó cho em tham khẩu cái bác ei, em cũng đang nhọc lòng với cái khoản anh chị này quá đi mất, xì choét vcc lun
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CuTiHeo Khó hay dễ là ở mình hết bác ơi, coi nó dễ thì nó dễ, nghĩ nó khó thì thành khó ngay ý mà, bác xem thông tin ở đây nhé http://jolo.edu.vn/vi/ chúc bác sớm thông não ;) ;)
CuTiHeo
TÍCH CỰC
8 năm
@MinhDang4290 Vâng bác nói cũng có lý, để em châm cứu coi có nên đăng ký học ở đây không, chứ vật vã bao lâu cái món này cũng nhọc qá bác ạ 😃
Ôi zời, nước ngoài thì lương cao chế độ tốt, nhưng chả có cái gì dễ dàng đâu, thôi thì lúc cầm lương tính bằng usd thì ai sướng cho, cố mà học đê bác ơi !!!!
@boybanhbeo112 Khiếp bác cứ làm như mỡ đấy mà húp được luôn ý, cũng gọi là cầm cự được thôi chứ nói thật dư dả thì cũng chẳng có đâu, tháng nào cũng rủng rỉnh lúc điện thoại ting ting báo lương rồi 2 chục ngày sau lại đói như ngan 😔
@It's_not_over Hehe lời thanh minh chăng? em nghi lắm, người giàu có bao jo nhận mình giàu đâu, còn hay ngoạc mồm ra kêu khổ nữa cơ ạ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Ngày trước con mình học ở trung tâm tiếng anh GLN ở Tầng 10, Tòa nhà Keangnam
Phạm Hùng, Mễ Trì, Từ Liêm, khá đông người cho con học ở đây, mình thấy con mình cũng tiến bộ trông thấy chỉ qua mấy tuần học, mình thấy bên này hình như cũng có tiếng anh giao tiếp đó, bạn tham khảo xem thế nào nha!
@MeCunKhanhDang Thế à bác? Bác có cái số te? le phôn chỗ GLN đấy không? cho em xin em gọi hỏi xem tình hình ngô khoai ra sao được không ak?
@It's_not_over Theo cái giấy em còn giữ thì có sđt này 04 62822931 lúc nào bác gọi xem chuẩn không nha, bên này nhiều người đánh giá cao lắm đó bác, học tốt đấy ạ ;)
namsuper
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiếng anh học được cũng phải có tí năng khiếu chứ có đầy người cứ lao đầu vào học mà có tiến bộ được đâu ạ
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@namsuper Đấy là do không có phương pháp học nên mới thế bác ơi, với lại em nói thật luôn pp có vi diệu thế nào mà bác học xong về ném một góc thì có thần thánh cũng chịu ;)
dashboard
TÍCH CỰC
8 năm
Thực ra học tiếng anh ko quá khó đâu bác thớt ơi, bác chịu khó tìm những trang học online trên mạng, nghe nhiều nhạc tiếng anh, xem phim có sub anh và việt, phải đầu tư thời gian nhé, chứ đừng chưa học đã nản thì có trung tâm zời cũng ko thành công
@dashboard Học phải đi đôi với hành thường xuyên liên tục thì mới không bị quên, nhớ lâu 😃 chứ cái % thông minh vốn sẵn tính trời mà học phát nhớ luôn thì chắc chỉ chiếm 0,01% thoai 😁
dashboard
TÍCH CỰC
8 năm
@MeCunKhanhDang Đấy là điều tất dĩ ngẫu rồi bác, thế nên mới nói khó hay không là do bản thân mình mà ra, nếu có quyết tâm cố gắng thì không có việc gì khó
ngoctb08
TÍCH CỰC
8 năm
@dashboard Không có việc gì khó chỉ sợ tiền không nhiều hử pác? ngoại ngữ học khó như lên zời, em đây cũng cơm nắm muối vừng mãi mà học éo vào đầu 😁:D
Lee JunKi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngày trước em luyện IELTS bên trung tâm tiếng Anh Jolo, giáo viên dạy toàn người nước ngoài giàu kinh nghiệm, vui tính mà lại nhiệt tình nữa, học mấy tháng mà trình em lên trông thấy, thi lần đầu cũng được 7.0 đấy ạ, bên này họ có phương pháp đào tạo tốt, bác thớt thử search coi họ có dạy tiếng Anh giao tiếp không thì qua mà học!
@Lee JunKi Công nhận bên này phòng học được thiết kế theo phong cách trẻ trung, thu nhỏ khoảng cách giữa giáo viên và học viên ,tạo môi trường lớp học thân thiện giúp các bạn học tập hiệu quả hơn, cơ sở ngon nhìn như nước ngoài vậy 😁 bên này học viên đông lắm đấy bác ạ, nhưng được cái họ bố trí mô hình lớp học nhỏ vừa phải nên sự tương tác giữa học viên với giáo viên được liên tục!
@Lee JunKi Bác học khóa gì vậy, em cũng từng học IELTS Intensive ở jolo này 😃 kết nhất khoản giáo trình bên này, họ thường xuyên cập nhật những tài liệu học tập, giáo trình mới với nội dung sát với thực tế, sách tham khảo cũng phong phú, phù hơp với từng trình độ khác nhau bác nhẩy 😁
livebox.cmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiếng Anh nếu học từ nhỏ thì sẽ có nền tảng vững chứ ngày xưa các bác ăn chơi chác tán chán chê mê mỏi giờ giừ roài mới lọ mọ học thì e rằng không ăn thua đâu
Handsome229
ĐẠI BÀNG
8 năm
@livebox.cmc Em thấy đầy đứa học đh xong chúng nó ko biết gì về tiếng anh, học xong chúng nó mới tìm trung tâm mài đit' quần, vậy mà khối đứa học xong 1 vài khóa chuyển đi phiên dịch đấy thôi, ngon lành hơn là cầm tấm bằng mà chuyên môn không có 😁
livebox.cmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Handsome229 Ôi zời họa may mới có một người như thế, cái bộ óc của người lớn nó đầy tận nóc rồi, nếu có hấp thụ thì chỉ hấp thụ mấy cái bài hát với phim ảnh là nhanh chứ ngoại ngữ thì hơi bị khó ;)
Nói đến tiếng Anh mới nhớ đứa cháu em 3 tuổi tiếng việt thì cứ bi bô chưa rõ chữ, thế mà anh chị cứ cho đi học tiếng Anh, về nó hót líu lo tiếng Anh nghe buồn cười dã man
@yeucongnghexanh Cứ có con đi rồi khắc biết bác ạ, đứa nào cũng đi học ngoại ngữ sớm thế đấy, mình ko cho con đi thì dễ bị tụt hậu ko theo kịp các bạn, mà tầm 3,4 tuổi là tuổi vàng giúp con hình thành ngôn ngữ nói và viết nên việc cho con làm quen với ngôn ngữ thứ 2 cũng là điều dễ hiểu mà bác, bé nhà em em cũng cho tham gia trại hè tiếng Anh bên GLN từ năm 4 tuổi 😃 vừa học vừa chơi nên cũng thoải mái, ko bị căng thẳng bác ạ!
Hoppit178
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MeCunKhanhDang Khiếp thật học gì mà sớm quá vậy, em nghĩ sớm nhất thì cũng chừng đi học lớp 1 mới nên cho con đi học thêm chứ 3,4 tuổi còn non quá, đôi khi gửi trẻ còn chả yên tâm nói gì đi trung tâm học?
designer1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở Hà Nội muốn học tiếng Anh giáo tiếp tốt thì bác thớt tham khảo trung tâm chỗ số 16, ngõ 8 Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa ( gần chỗ Cầu Trần Duy Hưng ấy ) bên này dạy được phết, em học một khóa Intermediate B1+ và Upper Intermediate B2 giờ level cứ gọi là bá đạo ;)
hoaluuly1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thớt gọi qua số này xem 0438692711, hum trước em cũng tìm chỗ học giao tiếp, con bạn thân gửi cho số kêu gọi qua đó có người tư vấn 😃 nghe nói trung tâm tiếng Anh uy tín bậc nhất Hà Nội đấy
@hoaluuly1 Dạ cảm ơn bác nhé! Để em gọi thử luôn coi tình hình thía nào, chứ không nhanh lại mất pố nó việc thì nhục cuộc đời!
Tả Ngạn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghĩ giờ cắp sách đi học từ đầu nản thấy mồ, như em cho chơi game hay đi tán gái còn được chứ học thì pó chiếu toàn tập luôn :p:p:p:p
Học anh văn để giao tiếp, mình có học một vào khóa bên Tome rồi, học một thời gian thì thấy tiến bộ hẳn, từ một đứa biết tàn tàn về tiếng Anh sau 5 tháng là tự tin hơn nhiều rồi, bác thử đến đó mà tham khảo xem như thế nào nhé^^
hà nội thì mình ko rành lắm, bạn có thể tham khảo ở chỗ Res thử xem nhé.

Hcm thì mình chỉ bạn nè qua ILI mà học nhé bên đó giáo viên bản ngữ dạy hay vô cùng lớp học cực vui mà hp cũng hạt dẻ nữa
Nếu bị mất gốc mà cần học Tiếng Anh giao tiếp thì đầu tiên phải học lại từ phát âm và tạo phản xạ đã, phát âm chưa chuẩn thì người nước ngoài chả nghe ra mình nói gì ấy. Mình mới kết thúc khóa học level 1 về phát âm - giao tiếp ở Talk Class chỗ 57 Láng Hạ. Mình được học với giáo viên Việt kiều Mỹ là cô Vân Anh, cá nhân mình thấy phương pháp dạy phát âm của cô rất tốt, trong lớp còn được thực hành Act Out và quay Vlog rất vui. Học ở Talk Class cũng được tham gia cafe Tây hàng tuần siêu bổ ích nữa.
Hiện mình đã phát âm chuẩn được bảng phiên âm Quốc tế IPA, tạo được phản xạ giao tiếp và nói chuyện với người nước ngoài về một số chủ đề cơ bản đã được học trong khóa học rồi, sắp tới mình sẽ tham gia học level 2 ở đây để nâng cao khả năng nghe nói. Mình nghĩ các bạn nên tham khảo trung tâm này vì chất lượng giảng dạy vừa tốt mà học phí lại rất hợp lý nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019