Hà Nội sẽ có ban kiểm tra và xử phạt hút thuốc nơi công cộng, có cả app để người dân chụp tố cáo
/6 người
một nămBình luận: 863
quá tuyệt vời, hy vọng là triển khai luôn tại HCM chứ mấy tên mất dạy vừa chạy xe vừa hút xong gạt tàn vô ý thức đáng ghét cực kỳ, phạt luôn 2 hay 3tr luôn chứ vài trăm ăn nhầm giề
@Trác Nhân Chuẩn, vài trăm K thì cũng ko thể khiến mấy người đó từ bỏ thói quen được, bắt được phạt tiền triệu rồi cho đi cải tạo lao động cả tháng luôn mới biết mùi 😷
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Ghét cay ghét đắng mấy người hút thuốc lá vô ý thức như thế này
Hút thì hút một mình thôi. Đừng có mà ảnh hưởng người khác, ghét cực
Tin này thật sự tuyệt vời
Mình thì thấy chẳng sao cả
naokyo
ĐẠI BÀNG
một năm
Ủng hộ 2 tay 2 chân luôn. Ghét lắm
Chả sao, chả quan tâm luôn 😁
Mình ghét cực kì
phihavn
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình thấy bình thường. Không ghét cũng không yêu 😁
phihavn
ĐẠI BÀNG
một năm
Cấm sản xuất thuốc lá là xong. Quán xá nào bán thì phạt. Ko có thuốc thì sẽ ko có người hút.
@phihavn Không đủ lý do để cấm. Chỉ có thể tăng thêm thuế, mà tăng nhiều quá dẫn đến buôn lậu nhiều
phihavn
ĐẠI BÀNG
một năm
@Vmemory Thích thì cấm, cần gì lí do fen. Chỉ có cái thuế thu từ nó nhiều nên ko cấm được. Chứ ổng ban hành luật phạt vs làm khó mạnh gắt lên thì sao đâu. Rượu bia các kiểu mần luôn. Phạt thật mạnh vào ví tiền là được. Như hút sai nơi thì cứ phạt 1 lần 10tr là đủ.
@phihavn Làm luật pháp chứ không phải luật rừng đâu mà thích thì cấm. Không đơn giản như bạn nghĩ
@phihavn Vấn đề là có làm được ko thôi? Có đủ lực lượng đi rà soát mỗi ngày trên tất cả các tỉnh thành hay ko? 🤐
Dookang
ĐẠI BÀNG
một năm
Dĩ nhiên là mình cực ghét hành vi nàyyyy
Dookang
ĐẠI BÀNG
một năm
ủng hộ ý kiến này và mong trong tương lai cấm luôn để không khí trong lành, sức khỏe con người không bị ảnh hưởng bới thuốc là nữa
@Dookang Thứ gì độc hại cho sức khoẻ thì tốt nhất nên cấm triệt để, vậy là yên chuyện 👌
Dookang
ĐẠI BÀNG
một năm
@crazysexycool1981 chuẩn rồi a, cứ làm thật mạnh tay
@Dookang Ko biết có làm hay ko nữa, dự cứ phải thẳng tay như đợt yêu cầu đội mũ bảo hiểm gần 2 chục năm về trước ấy, lúc đó mới mong dẹp được nạn hút thuốc 🙄
Tee Vlog
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình là mình cực ghét điều này luôn. Ủng hộ
Mr.Been
ĐẠI BÀNG
một năm
Hút thì hút một mình thôi. Đừng có mà ảnh hưởng người khác, ghét cực
Mình ghét cực kì
E chả dám chụp, toàn người trong cơ quan, có cả sếp. E chả dám chụp, toàn bọn bạn cùng lớp. Giá “bọn” này hút “nơi công cộng” ngoài đường thì đỡ, đằng này toàn hút trong phòng, khói mù mịt, kinh dị tởm. Mà trò đời, thằng hút thì nhả khói ra, khói bay ra chỗ khác có thằng ko hút. Ước gì cho chúng vào phòng kín rồi hút và nhả khói tự ngửi.
@KuTom1 Chuyển chỗ làm cho yên chuyện, chứ ngày qua ngày cư sphair chứng kiến cảnh đó & hút thuốc thụ động thì chịu sao thấu ☹️
VinceRyu
ĐẠI BÀNG
một năm
Dĩ nhiên là mình cực ghét hành vi nàyyyy

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019