Hack Nokia C5-00 FW 32.10 (new!) thành công 100%
vinagem1993
10 năm trướcBình luận: 152Lượt xem: 75.644
Hôm trước mình có hướng dẫn các bạn cách hack Nokia C5-00 với FW 31.22 (FW cũ) tại topic Hack Nokia C5-00!
Hôm nay, nối tiếp topic trên, mình xin được phép lập 1 topic mới để chia sẻ cùng các bạn cách hack Nokia C5-00 với FW 32.10 (là FW mới nhất của Nokia C5-00). Hy vọng rằng sẽ có ích cho các bạn!

Hack phone C5 RM-645 ( FW 032.010 ) New!

* Hack FW này tương đối dễ hơn FW cũ, các bạn làm theo từng bứoc dưới đây là nhất định sẽ thành công!

A. Dụng cụ cần có
- Điện thoại, cab USB, máy vi tính

B. Tất cả các bước cần thực hiện trước khi hack phone :

Các link dưới đây có thể bị die vì thời gian nên các bạn chịu khó tìm trên google tên các chương trình đó rồi down về và cài đặt hộ mình nhé!

1. Down bộ FW chuẩn về :
- Bạn download file NAVIFIRM : http://www.4shared.com/file/jrJmSRq3/Navifirm.htm
Sau khi down về, bạn giải nén và cài đặt nó vào máy vi tính nha.
- Chú ý: nếu cài đặt xong NAVIFIRM, khi chạy bị báo lỗi thì bạn phải down cái Netframework 2.0 về cài đặt vào máy tính nha: http://www.4shared.com/file/HSjAZY-R...amework_20.htm
Bạn giải nén nó ra và cài hết 2 cái trong đó vào máy tính nha. (Cái đó chạy hơi lâu một tý).
- Sau khi cài đặt xong xuôi, bạn chạy lại file NAVIFIRM, nó sẽ xuất hiện hình như sau:

Ảnh chỉ mang tính minh họa​

- Sau đó, ở bên cột Products bạn chọn đời máy của diện thoại bạn, ơ cột Releases bạn chọn phiên bản điện thoại của bạn (FW 32.10), ở cột Variants bạn chọn loại điện thoại của bạn (Máy của bạn màu gì thì chọn màu đó và nhớ là của Việt Nam nhé). Khi đó cột tiếp theo Files sẽ xuất hiện 10 cái file, bạn đánh dấu hết vào và bấm vào download nhé.

2. Download Phoenix 2010 :
http://www.mediafire.com/?3ruuznmu2yy
Download về rồi giải nén và cài đặt vào máy tính luôn nhé. Nhớ chọn ngôn ngữ là English (Quá trình cài đặt khoảng 2 phút).

3.Download file để hack phone :
- Bạn download file hack sau: File hack RM-645 FW 32.10
- Download về, giải nén và copy ra desktop cho dễ làm nhé!

4. Bạn copy 10 cái file vừa mới down ở bước 1 từ NAVIFIRM vào thư mục trong máy tính theo đường đẫn sau:
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-645\(10 file vừa down bằng Navi)
Nếu không có thư mục đó thì bạn tạo như trên nhé.
- Chú ý: Nếu không có thư mục RM-645 thì bạn phải tạo thư mục là RM-645 nhé!

C. thực hiện flash Firmware :

1. Kết nối điện thoại ở chế độ PC Suite
2. Mở Phoenix lên, vào File chọn Scan Product
3. Sao đó chờ cho Phoenix quét tìm thiết bị điện thoại của bạn

4. Tiếp theo vào File, Open Product như hình bên dưới

5. Phoenix sẽ hiện lên list FW, nhấn vào ô Type filter, gõ RM-645 (tùy theo loại máy mà gõ RM-... nhé), rồi bấm OK, như hình bên dưới

6. Chuyển qua Tab Flashing, chọn Firmware Update, như hình bên dưới

7. Nhấn vào ô vuông như hình bên dưới để chọn FW

8. Chọn như hình bên dưới ( ở đây mình là code 0593574 cho FW WM Grey, tùy theo máy của các bạn màu nào mà chọn đúng code đó)

9. Xong thì nó trở lại hộp thoại chọn FW, nhấn vào Option, xóa 2 file ở vị trí được khoanh vùng như trong hình (2 file cuối cùng của list)

10. Xóa 2 file đó xong chọn Add như hình trên, nó sẽ hiện lên hộp thoại, các bạn chọn đến file hack đã giải nén lên Desktop, rồi chọn các thông số như trong hình bên dưới, xong chọn OK

11.Nhấn 0k,Ok tiếp, Phoenix trở lại hộp thoại Firmware Update, chọn Refurbish để tiến hành Flash
Lúc đó máy sẽ tiến hành làm việc như sau Hình mang tính chất minh hoạ)

Sau đó thành công nó sẽ báo như sau:

Lúc này máy điện thoại sẽ khởi động lên và bạn chỉ việc chọn quốc gia và ngày giờ.
Sau đó các bạn vào Menu => Ứng dụng trong điện thoại . và sẽ không thấy Rompatch đâu cả! :eek: Tại sao vậy....? Xin nói rằng sau khi hack FW 32.10, trong điện thoại sẽ không có Rompatch đâu, nhưng vẫn cài được ứng dụng bình thường và mỗi lần máy khởi động lại thì chúng ta vẫn cài ứng dụng bình thường mà không cần chỉnh gì cả! Nếu bạn nào thích thì cứ download Rompatch về rồi tự cài đặt!

Báo cáo: Đã xong quá trình hack điện thoại!

Chúc các bạn thành công!

Hãy thank nếu thấy có ích và nếu bài viết của mình có gì sai sót, mong các bạn bỏ qua cho!

Mình đã hack thành công bằng cách của bạn trong bài trước nhưng sao tỉnh thoảng máy lại bị reset.
FW có bị lỗi gì hok bạn
FW 31.22 là FW cũ nên có thể có nhiều lỗi. FW 32.10 này Nokia đã khắc phục lỗi của FW trước nhưng mình không chắc rằng FW mới này không có lỗi nhỏ nào đó. Nhưng theo mình cảm nhận thì dù sao FW mới cũng tốt hơn FW cũ. Mình đã dùng và thấy thế!

cám ơn nhiều nhưng hình như bài này mình thấy giống bài HD này giống y như bài cũ ah mà không biết đã nhiều người hack thành công fw mới này chưa vậy nhỉ mình vẫn cảm thấy hơi non tay khi hack sợ die lắm vì cũng chưa có nhiều người thành công
ah mình vừa mới down cái phoenix 2010 về mà sao trong khi cài đặt không thấy nó hỗ trợ RM 645 vậy nhỉ không biết vậy thì có hack được không vậy
Đúng vậy, quá trình hack FW mới hoàn toàn tương tự như hack FW cũ, chỉ khác ở chỗ là hack FW mới không có Rom patch nên không cần cài các Patcher.

Hiện nay, vấn đề điện thoại bị die đã không còn là vấn đề quan trọng nữa rồi bạn ah! Mình vẫn có thể cứu lấy phone mà không cần phải ra tiệm, vừa mất thời gian, vừa sợ bọn sửa điện thoại thay mất các linh kiện của điện thoại mình :p
=> Hãy qua đây mà xem nhé Hướng dẫn cứu phone bị die khi hack

Hix, bài viết này giống của mình quá.
Đã thành công, nhưng lần 1 - chết máy. phải [FONT=&quot]Flash dead phone USBkhôi phục lại như cũ. lần 2 - thành công mỹ mãn. thanks
[/FONT]
thank bác nhiều lắm em thành công rồi
bạn ơi cho mình hỏi, hack C5 bằng cách này là hack máy vĩnh viễn đúng không? Hack như thế này thì có sẵn x-plore trong máy không?
giup minh voi khong cai duoc navi, tai 4 shared gui cai gui nhung bao mo navi bao the application failed to initialize properly (0xc0000135). click on ok to tẻmiinnatte the application
Tình hình là em cũng có 1 em C5. Cũng update lên 32.10 rồi. Em cũng đã đọc kĩ bài của bác hướng dẫn rồi. Nhưng khổ lỗi, có vài đường link trong bài của bác bị lỗi, nên em không tải được đủ các phần về để tiến hành Hack. Bác up lại link giúp em mấy phần đó để em Hack C5 cái. Chứ trên diễn đàn chưa có ai Hack được C5- 32.10 như bác cả. Mong bác giúp nha...thanksssssss
Em mới lấy C5 màu bạc đã hack được chưa bác chủ?em vẫn hơi sợ nên chưa dám ạ !
Sao em cũng làm như bác bảo rồi mà chẳng thấy hack được mấy gì cả........................ Ứng dụng x- plore vẫn đòi key của em là sao................
Bạn thân mến! Hack phone là để bỏ qua một số thủ tục khi cài phần mềm như là bỏ qua phần hỏi truy cập ứng dụng hoặc bỏ qua việc kiểm tra chứng chỉ của ứng dụng đó. Còn việc phần mềm đó đòi key thì là do phần mềm chưa Cr@ck hoặc bạn chưa có serial của phần mềm đó! Không phải hack phone là cài phần mềm mà không cần key đâu bạn nhé!

đã ok

tình hình là em hack thành công rồi nhưng anh em có cách naog hack vĩnh viễn xin chỉ giáo dùm em với
cho mình hỏi,mình làm tuần tự các bước trên kia rồi nhưng đến bước cuối cùng ko thấy clik vào dc refurbish để tiến hành hack là do lỗi ở đâu vậy.
cho mình hỏi,mình đã hack thành công C5 với FW 032.010 nhưng khi cài đặt các phần mềm vẫn bị lỗi chứng chỉ nhà cung cấp.theo chủ topic rompatch tự động sử dụng nhưg sao mình vẫn bị lỗi như vậy....
Hic mình thấy khi update xong thì loa ngoài nhỏ đi,nên hnay m hack FW bản trước,nhưng bị lỗi giờ máy k khởi động đc,m đã tạo chủ để hỏi cách khắc phục rồi,ai biết xin giúp m với ...hu hu
có toppic sữa chữa phone bị dead đấy bạn.thử tìm xem.khắc phục đc mà.
các bạn cho mình hỏi,mình uplate lên 032.010 thì vẫn cài các phần mềm ko cần sing nhưng sao ko thể mở được open4all.cái này có thể sửa dc ko?
cho minh hỏi, minh hack nhu loi ban noi rồi ,nhưng cai phàn mềm báo lỗi chứng chỉ là sao minh không hiểu?, néu cài Rompatch thì download o địa chỉ nào giúp minh với minh dang rất cần, minh xin cám ơn nhiều........., cài xong rồi nhưng nghe nhạc hơi nhỏ là do phiên bản mới hay sao phải hong các bác.
cho minh hỏi, minh hack nhu loi ban noi rồi ,nhưng cai phàn mềm báo lỗi chứng chỉ là sao minh không hiểu?, néu cài Rompatch thì download o địa chỉ nào giúp minh với minh dang rất cần, minh xin cám ơn nhiều........., cài xong rồi nhưng nghe nhạc hơi nhỏ là do phiên bản mới hay sao phải hong các bác.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 246VIPhemilo
10.727 bài đăng
hoangsytai+ 171CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
caffeinezzZ+ 151VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 134CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM