Hackphone đơn giản và nhanh nhất!

nguyenkhacthien
15/6/2012 8:30Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai chưa hack phone e53 được có thể tham khảo bài viết của mình

http://www.tinhte.vn/threads/1885415/
He he, mình hach đc rồi. tiện thể mình hỏi cái này nhé: Cái rompatcher của mình mọi khi restart máy vẫn tự động apply nhưng mấy hôm nay restart lại là nó không tự apply các patch. Mặc dù đã để chế độ auto. mình đã thử bỏ auto->add auto lại ->restart nhưng vẫn không đc. khắc phục giúp mình với. Minh dùng N78.
minh hack cach nay oi k dc chan ge hack hoai k dc
con e63 co tich hop ban do ma fai can butooth GPS moi ket noi dc cung nhu khong ah chan wa di cac bac cho hoi con nay co j ngon k troi theme han che vo kung neu chua hack may
@kevinsama kenvinsama chưa hach à? Mình có thể giúp gì được cho bạn không? Hach máy bằng safemgr rất đơn giản xong qua thực nghiệm trên máy n78 của mình thì mình thấy khác hướng dẫn như tr0ng ảnh ở bước 6 để dán nội dung copy. Sau khi tò mò dùng mgr test thử 1 số file nhạc để xác định đâu là paste và del thì mình cũng copy được file install vào bin. Tiếp theo mình cài rompatch thì khi mở nó báo lỗi đại loại *.ldd gì đó và hiện no data. Để khác phục mình dùng mgr copy 3 file bên dưới vào bin, copy file install.rmp và open4all.rmp vào thư mục patches trên thẻ (nếu ko có thì tự tạo lấy) rồi vào rompatcher thì ko báo lỗi nthế nữa và ta sẽ thấy 2 patch ta vừa copy vào patches nãy. sau đó apply và để auto apply. Vậy là từ đó mình cài app và game tẹt ga! Hí hí! Mình chia sẻ lên bạn nào gặp lỗi như thế thì có thể pm mình nhé. Giúp đc mình sẽ giúp. Niềm vui của mình là có thể giúp đc người khác! Like
à quên. Down file này về giải nén ra rồi dùng mgr tr0ng topic copy vào c:\sys\bin để sửa lỗi rompatcher mình nói ở trên nhé!
Link down này: http://www.4shared.com/zip/BE_aHgk2/Files.html
nick 4share của mình nè: ck.ziu.vk@gmail.com pass: kimhung1
dùng nick này đăng nhập vào 4share rồi tải cho thuận tiện nhé! Thông cảm do mình onl trên mobile!
sau khi đọc kỹ càng tất tần tật chỉ dẫn của các Bro trên các forum mình rút ra được 1 cái vòng luẩn quẩn về cách hackphone này:
- Muốn hack phải có installsevers.exe
- Mà muốn apply đc installsevers.exe phải có ROMPatcher (cái nì mình tìm hiểu kỹ càng rồi mới nói đó nha, dù có copy đúng installsevers.exe nhưng vẫn ko remove được safemgn là vì trong máy ko có patch để apply thằng installsevers.exe)
- Mà muốn cài ROMPatcher phải hack rồi
Vậy giờ giải quyết kiểu gì đây? Xin cao nhân chỉ dẫn dùm. Mình xài E72
@tho_con1190 ⠌Thứ nhất: Mụch đích hack phone là đưa file install vào c:\sys\bin. Đưa được vào là hack x0ng và để đưa vào bin đơn giản ta chỉ cần dùng safe mgr copy vào đó thôi. (làm như hướng dẫn tr0ng ảnh)
⠌Thứ hai: Đã đưa install vào bin rồi ta phải cài rompat và phải apply patch install.rmp thì mới cài được các pm việt hóa, unsign... Và để cài được rompatch thì cần phải copy 3 file mình nói ở trên vào bin để mồi. Và để copy được 3 file vào bin thì ta lại dùng safe mgr áp dụng tương tự như copy file installsever.exe

⡠Tóm lại để hack bạn chỉ cần copy file install của chủ thớt up và 3 file mình đã up ở trên vào hết c:\sys\bin sau đó cài rompat, apply patch và cảm nhận hậu quả. Hết!⡠
Làm sao bạn có những file patch này ?
Thanks for Nguyễn Hữu Kim. Mình đã hack đc
@tho_con1190 cái này mình phát hiện ra khi mày mò cách hack con N78 của mình. khi đó mình thử hack bằng pm duyệt virus và khi restore gì gì đấy thì nó xuất hiện 3 file này trên thẻ. sau đó mình thử cách hach trên thì cài rompatcher nó báo lỗi mà mình để ý cái thông báo lỗi có tên 1 trong 3 file mình up ở trên. Mình thử copy vô mục bin và từ đó mình hach thành công. ok.
làm sao gỡ đc cái safeMg...kia mấy bác???
shshsh812
ĐẠI BÀNG
11 năm
không gỡ được thì format lại thôi
sao cai 6700s em lay cai do ze hack doi`, roi` cai PM khong duoc la the nao cac bac'. voi lai chi em xoa cái safemgr ay luon di, no xoa khong duoc cac bac oi
@C8Duc8 1. Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé
2. Bạn cài Safe Manager, sau khi làm theo hướng dẫn để Hack thì bước cuối vẫn là chép đúng file installserver vào C/sys/bin bạn nhé 😃

Để remove chương trình, bạn chó thể di chuyển tùy chọn đến icon roài bấm Menu/Remove - ko được thì bạn vào trong Tool/Application Manager để xóa đi ;)
@LIENHUONG cái đó em copy rồi, copy xong thì xoá không được, delete đi mới xoá được cai safeaffe Mag, tức quá xoá cai installserver luôn, z là hack không được p không bác
5320 thì dùng file nào bạn mình cũng không xóa đươc
@S2anhphuongs2 Máy bạn là dòng FP2, bạn down dưới 😃
https://app.box.com/shared/b03m0s8r1oqf7gmxaoqi
em vào cái đường link installsever mà không tìm thấy chỗ nào để down. bác nào làm rồi thì hướng dẫn e với được không ạ. e cảm ơn :p
@Kì quan thứ 8 Do bên đó thay đổi tên miền nên đường dẫn ko phù hợp, bạn vào dưới down bản cho máy bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/hack-phone-khong-can-cer-va-key-hay-hellox-thanh-cong-100.884852/
Sao mà biết đc thành công hay ko ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019