[HACOM] Tư vấn cấu hình/build PC cho mọi nhu cầu Gaming, edit video, livestream, lập trình...

bubichu
30/12/2019 7:17Phản hồi: 856
856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bluechan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tình hình là m có 70chai vs có thể thêm dc tiền
Cần build 1 case máy tính dùng để chơi game vs xem phim
Chỉ case ko kèm j trong đó cả
Build chung vs cái case Case Lian Li PC-011 DYNAMIC
M dùng kèm vs màn hình odysey G532 của ss xuất dc 144hz thì càng tốt ah
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bluechan Chào anh,
Với 70 triệu và case Lian Li PC-011 DYNAMIC thì e sẽ dành ra 7 triệu để build tản nước, 63 triệu còn lại là dành cho cấu hình. Cấu hình này có thể chơi game trên màn 144Hz hoặc thậm chí màn 240Hz không vấn đề gì.
Trong ảnh đính kèm là hình minh họa case với tản nước, anh có thể chạy ống kiểu khác hoặc chọn màu nước khác tùy ý ạ.
@bluechan cây này bác quất mấy con màn cỡ XB acer 240Hz chơi cho sướng
Bây giờ build quanh intel core petium G5420 hoặc G6400 có ổn không bác? Mục đích chủ yếu là code với PHPStorm, docker, apache2, mysql và chơi một vài game nhẹ nhẹ như WOW classic hoặc dota2 thôi ạ. Bác tư vấn giúp em, tài chính của em quanh 10m ạ
@bubichu Thêm 2 củ liệu có build được card rời không bác nhỉ? Vì theo em tìm hiểu thì AMD mạnh nhưng không ổn bằng Intel
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chidaru31196 Card tích hợp sau này dễ nâng cấp chứ bác, bác mua thêm card rời gắn vào là xong.
Năm nay có khả năng AMD đổi socket nên sau này không nâng cấp thêm được ạ.
Thêm 2tr7 bác có thể build cấu hình với Intel Core i3 và GT1030. Bên Intel năm nay cũng đổi socket nên bác cũng không nâng cấp được sau này.
Vụ AMD không ổn định là từ thời Ryzen 1, CPU e build cho bác là Ryzen 3, cực kì ổn định.
Trên kia là Ryzen 5 bác. Em vừa thử build này gồm cả màn với phím thì ok ạ. Em đang phân vân là dành tiền đến tết mua con lap tầm hoặc build luôn PC bây giờ nữa thôi
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chidaru31196 Bác up báo giá bay topic của e mất 😔
Nếu đợi được thì bác cứ đợi nhé, có nhiều dấu hiệu giá card sắp giảm rồi.
nathai
TÍCH CỰC
3 năm
Tư vấn giúp mình case CPU i7, 32GB RAM, 512GB SSD. Giá tầm 25tr quay đầu. Cảm ơn bạn
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nathai Dạ anh tham khảo cấu hình sau nhé,
Nếu anh dự kiến lắp card đồ họa mạnh sau này thì anh cần thay nguồn khác khỏe hơn để đảm bảo ạ.
Nhờ bạn build giúp mình bộ cấu hình chơi pubg, lol, fifa online tầm giá 22-23 tr không màn với ạ
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jaypea Dạ em gửi anh cấu hình tham khảo và ảnh minh họa tương đối của dàn máy sau khi lắp xong.
Dàn này đảm bảo bắn PUBG mượt trên màn 165Hz, 1080p ạ. FFOL và LOL thì đương nhiên là mượt, max setting 2K rồi ạ.
@bubichu Cho mình hỏi, mình build theo đúng cấu hình này, nhưng chơi game nhẹ như lol thôi, hay xảy ra tình trạng sập máy, ko biết bạn có ý tưởng gì giúp mình test tại sao bị ko ạ
Duy.NK
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhờ ad tư vấn giúp
- chơi lol pubg(muốn dùng card asus)
- hay render video bằng camtasia
- số tiền định chi 15tr( không bao gồm chuột, bàn phím, màn hình)
- tiện cho mình xin luôn mấy con màn hình cong 27’ giá 3-5tr
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr Duy.Nguyen Dạ em gửi anh cấu hình đã đi kèm với màn cong 27inch 165Hz 5 triệu của Gigabyte ạ,
Nhờ a tư vấn giúp e màn với case ạ
Nhu cầu: chơi game (valo, lol) là chính và edit một chút.
Tiền là 20-22tr ạ
@Nguyễn Tiến Thành 2310 Được thì đầu tư cho hiệu năng 1 chút ạ
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Tiến Thành 2310 Dạ em gửi anh cấu hình, cân tốt các tựa game hiện tại và phục vụ nhu cầu edit video, chỉnh sửa ảnh của anh ạ.
@bubichu E cảm ơn ạ
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
3 năm
chào bạn, có thể tư vấn giúp mình 1 bộ pc đáp ứng nhu cầu xem phim 4k kết nối với màn LG 4k 27inch, tác vụ văn phòng word excel nhẹ nhàng, mainboard có cổng displayport, hdmi, ram16, SSD 256. Chi phí tầm 10 triệu đổ lại. Mình cảm ơn
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tungtuantu Dạ em gửi anh ạ, đủ Display Port, HDMI, RAM và SSD theo nhu cầu của anh.
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bubichu Bạn ơi, tư vấn giúp mình chip intel nhé
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tungtuantu Dạ em gửi anh, vẫn trong tầm giá như ban đầu anh nhé
Jika
Trứng
3 năm
Tư vấn giúp em bộ pc tầm 46tr (cả màn HKC NB27C2 27inch). Nhu cầu: Chơi các thể loại game về thế giới mở. Chỉnh sửa, cắt ghép video liên quan đến YouTube ạ. Em xin cảm ơn ❤️
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jika Dạ em gửi anh ạ. Hiện tại HKC 27inch thì bên em chỉ còn mã trong ảnh. Cấu hình này chơi game và cắt ghép video tốt. Với mainboard này và nguồn này vẫn còn dư kha khá nên mai sau vẫn có thể nâng cấp được ạ.
Jika
Trứng
3 năm
@bubichu Muốn nâng card thì lên card gì là vừa ạ
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jika Dạ tùy vào kinh tế của anh nhé, CPU Gen 11K thì cân ngon rồi ạ.
Mình cần làm công việc máy cần nhiều core và threads. Tầm 40 củ thì build máy như thế nào hợp lý ạ? với giờ này mình mua dell precision 7810 với 2 E5-2687W v3 thì ổn không ạ?
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duongthanhphat Nếu cần nhiều core, thread và duy trì tính ổn định thì anh có thể lấy dòng workstation là Dell Precision rất hợp lý ạ. Hiện tại thì bên em còn mẫu này khoảng giá dưới 40 triệu, nếu cần thiết thì có thể nâng cấp thêm ạ
https://www.hanoicomputer.vn/workstation-dell-precision-3640-tower-i7-10700-16gb-ram-2x8-1tb-hdd-p620-dvdrw-k-m-ubuntu-70231769
KaiMD
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tư vấn giúp em build một bộ tầm tiền khoảng 13-15tr có màn, không bàn phím và chuột. Chủ yếu chơi mấy tựa game như Valorant, Civilization VI, Humankind, Hades. Thỉnh thoảng có photoshop và làm video đơn giản. Dùng lâu dài, có thể nâng cấp được dễ dàng sau một thời gian.
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@KaiMD Dạ em gửi anh link tham khảo máy và màn
https://www.hanoicomputer.vn/pc-gaming-shark-026
https://www.hanoicomputer.vn/man-hinh-acer-aopen-22cv1q
Hiện tại CPU đi kèm máy trong link đang hết hàng
Anh có thể tham khảo sang con này tương tự cùng giá ạ
https://www.hanoicomputer.vn/cpu-amdryzen-3-3200g-3.6-ghz-4.0-ghz-with-boost-6mb-4-cores-4-threads-radeon-vega-8-/-65w
Sau này vẫn có thể nâng RAM, SSD... anh nhé
Chào ad, mình muốn build 1 con PC tầm 60-70 tr, và hiện tại đang muốn build cấu hình như sau:
-AMD Ryzen 9 3900x
-Gigabyte RTX 3060Ti Gaming OC
Cấu hình như vậy có thể chơi đa số game hiện tại ở mức max setting cũng như làm video editing và lập trình được hay không? Có lựa chọn nào tối ưu hơn không?
Nhân tiện ad giới thiệu giúp mình mainboard nào tốt cho cấu hình này đi ạ!
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@K-dash Dạ gửi anh cấu hình ạ, hiện tại Ryzen 9 3900X bên em ko còn, anh lấy sang 5900X cũng tương tự nhưng thế hệ mới và khỏe hơn anh nhé. Main phù hợp cho con này thì có thể là B550 hoặc X570 ạ. Cấu hình dưới đây đúng theo giá yêu cầu anh đặt ra và thừa sức chơi tốt game AAA, edit video và lập trình ạ.
jazi
Trứng
3 năm
Mình cần tư vấn build pc chơi game và stream các game như naraka, gta5, csgo tấm giá 30 triệu có thể chênh chút đỉnh. Màn hình mình tìm tầm giá 5-6 trở lại full hd 27”.
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jazi Dạ em gửi anh cấu hình này bên em đã build tối ưu sẵn, chơi và stream tốt mấy game của anh.
https://www.hanoicomputer.vn/pc-gaming-hacom-amd-001-r5-5600x
Màn hình 27inch Full HD 144Hz của viewsonic ạ.
https://www.hanoicomputer.vn/man-hinh-viewsonic-27
huzuki
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chào shop, mình muốn một con mini pc đáp ứng cơ bản nhu cầu nghe nhạc, xem phim 4k ( ra màn tivi 65inch ) các cổng kết nối tối thiểu usb 3.0 x 4, HDMI x2 ( có 1 cổng ưu tiên 4k ), vga x 1. Cổng lan rj45 x 1, kết nối wifi tốc độ cao.
Tầm tiền khoảng 7 triệu vnd.
bubichu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huzuki Dạ anh tham khảo chiếc này anh nhé, kết nối đc wifi, có cổng LAN, HDMI, USB 3.1 gen 1, Một cổng configurable sang VGA ạ.
https://www.hanoicomputer.vn/pc-mini-asus-pn60-i5-8250u-pn60-8i5barebones
Tuy nhiên thì RAM và ổ cứng sẽ chưa đi kèm ạ.
Tư vấn cho mình với.
Mục đích:
1. Chơi game: Game nào mình cũng chơi (Tùy sở thích) (Cấu hình chỉ đủ chơi tất cả các game hot, bom tấn hiện nay thôi)
2. Mình có edit video trên After Effect, Premiere, Chỉnh sửa ảnh trên Photoshop, chỉnh sửa âm thanh trên Audacity và Fl Studio, làm animation 2d trên Animation, làm 3D trên Blender
3. Livestream: mình sẽ làm livestream devlog game và cũng livestream game như ở trên
4. Lập trình: Mình cũng có lập trình game 2D, 3D trên Unity và các thứ linh tinh khác.
Số tiền: Số tiền càng nhỏ càng tốt, cùng lắm duới 30 triệu hoặc hơn 30 triệu 1 tí thôi. Tầm 20 triệu thì càng tốt.
PC có kèm màn hình, bàn phím, chuột, các loại gaming gear
bubichu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phuongkirito Dạ ngân sách tầm đó thì anh có thể tham khảo mẫu này anh nhé.
https://www.hanoicomputer.vn/pc-gaming-hacom-pro-011-r5-3600-b450-16gb-ram-500gb-ssd-gtx-1650-550w
Bộ này đang tặng kèm quà là chuột, bàn phím, tai nghe và bàn di chuột.
Phần ngân sách còn lại anh có thể đầu tư được cái màn hình 144hz để chơi game mượt mà ạ.
https://www.hanoicomputer.vn/man-hinh-may-tinh?other_filter=in-stock&tan-so-man-hinh=144-hz-1&sort=price-asc

Còn hàng Màn Hình Máy Tính 144 Hz

Còn hàng Màn Hình Máy Tính 144 Hz
hacom.vn
news1988
ĐẠI BÀNG
2 năm
Shop cho mình hỏi nếu build pc dùng vga GTX 1650 + Ram 16GB thì vừa chơi vừa livestream game Minecraft + LoL + Nox và edit video ổn áp kg ?
@news1988 Lên 3060 đi bạn
news1988
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Giang Không Xấu Trai 3060 thì kg đủ máu bạn à mà 1660 thì nên dùng I5 11400F hay I3 10100F cho tiết kiệm tiền bạn ?
@news1988 Bên trên bạn cần 1650 bên dưới bạn lại cần 1660 à? Bạn nên lấy I5 11400F. thì sẽ tốt hơn
news1988
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Giang Không Xấu Trai 1660 là dự phòng khi kg có 1650 đó bác . I5 mình thấy có 10100F và 11100F
bubichu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@news1988 Dạ được anh nhé, theo như của nhu cầu anh nêu thì nên dùng 11400F hơn ạ vì mình sử dụng đa tác vụ nhiều.
Tư vấn cho mình với. Mình cần rap bộ PC chuyên để xem và tải phim sex ( từ torrent)
Y/C: Màn 4 đến 8k k quá 24 inch
Ổ cứng lưu trữ phải lớn trên 100TB ( MÌnh thích xem off để còn tua)
Ram với cpu k quan trọng miễn load được phim 4k trở lên
news1988
ĐẠI BÀNG
2 năm
VGA 1660 thì có nên dùng I3 10100F cho tiết kiệm kg hay là lên thẳng I5 11400F luôn anh em ?
HMG2020
TÍCH CỰC
2 năm
Chờ cuối năm buil luôn: main z690, chíp i9 12900k, ram ddr5 32gb/5200Mhz, ssd m.2 4tb đọc ghi 7200 mb/s, vga rtx 3080 đảm bảo cân mọi thể loại
Cười vô mặt
news1988
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HMG2020 Khổ cái là kg biết tới cuối năm nào giá nó mới hạ nhiệt bạn à
Mình muốn 1 máy tính làm lập trình viên BackEnd và Android kết hợp với thiết kế nhẹ trên Adobe XD và Figma, có đường đi ra 2 màn hình, có cổng usb và hdmi. Bác có thể setup cho em 1 bộ được không?
Cười mặt nồi
bubichu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Toan Le Manh Dạ anh cho em xin kinh phí với ạ, Bộ của anh có bao gồm màn hình hay không nhỉ.
@bubichu Không bao gồm màn hình bạn ah, Mình kinh phí khoảng 15tr đc ko hả bạn
bubichu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Toan Le Manh Dạ em gửi ạ, đúng khoảng ngân sách anh. Rất nhiều cổng USB Type A. Card đủ kết nối xuất hình DVI-D, HDMi, DP . Mai sau nếu muốn có thể nâng CPU lên Gen 11 và đập thêm RAM xịn hơn nữa anh nhé.
k0y an
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhờ tư vấn mua PC đồ họa nhanh mạnh, tài chính 20 - 25m đã gồm màn
Nhu cầu: Autocard và các phần mềm đồ họa khác
Cần nhanh mạnh, có Macbook rồi nên ổ cứng HDD không cần nhiều, lấy SSD là ổn
Nhờ các bác tư vấn
bubichu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@k0y an Em gửi anh cấu hình máy, anh tham khảo ạ. Chỉ SSD, đã bao gồm màn hình 24inch Full HD anh nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019