Haier hướng đến thị trường laptop Việt Nam với dòng sản phẩm giá mềm

QuanNDD
28/9/2018 9:0Phản hồi: 86
Haier hướng đến thị trường laptop Việt Nam với dòng sản phẩm giá mềm
Haier đánh dấu sự có mặt tại thị trường laptop Việt Nam bằng việc ra mắt 4 sản phẩm mới tại sự kiện diễn ra hôm 26/9 qua. Cụ thể S1 và S2 với thiết kế mỏng nhẹ hướng đến người dùng di động, S5 trang bị màn hình cỡ lớn và mẫu hiệu năng cao Haier Tank 1 dành cho game thủ. Đây cũng là sản phẩm chủ đạo dành cho người dùng cuối mà hãng tập trung đẩy mạnh trong năm 2018 - 2019.

Ông Bruno Yang - Giám đốc sản phẩm phụ trách thị trường Việt Nam của Haier cho biết hãng đã có kinh nghiệm thiết kế, sản xuất laptop trong khoảng 15 năm nhưng chỉ tập trung cho dự án của doanh nghiệp và chính quyền. Việc dịch chuyển trọng tâm chiến lược từ doanh nghiệp sang người dùng cuối không chỉ là sự thay đổi lớn của hãng mà nó cũng mang đến người dùng nhiều lựa chọn hơn, sản phẩm chất lượng và giá bán hợp lý.

Haier laptop (12).jpg

Chẳng hạn với Haier S1 và S2 là hai mẫu laptop có giá rất cạnh tranh, chỉ từ 5,49 đến 8,5 triệu đồng tùy phiên bản cấu hình. Điểm nổi bật của sản phẩm là thiết kế mỏng nhẹ, lớp vỏ ngoài chất liệu nhôm và cân nặng chỉ 1,3 kg, thích hợp cho nhu cầu học tập, mang theo đến trường hàng ngày.

Về cấu hình phần cứng, Haier S1 trang bị chip Intel Pentium N4200, LPDDR3 tối đa 8GB và SSD 128GB. Tương tự Haier S2 cũng trang bị vi xử lý Intel Celeron N4000, bộ nhớ DDR3 4GB và SSD dung lượng 128 GB. Đi kèm là pin dung lượng 5.000 mAh và theo nhà sản xuất cho biết thời lượng sử dụng khoảng chừng 8 tiếng.

Haier laptop (13).jpg

Trong khi đó thiết kế S5 hướng đến người dùng cần một không gian làm việc rộng hơn với màn hình 15,6 inch. Tấm nền IPS với góc nhìn rộng hơn và lớp phủ chống chói trên màn hình giúp người dùng thoải mái sử dụng trong nhiều môi trường ánh sáng khác nhau.

Bên cạnh đó, cấu hình phần cứng mẫu cũng được chú trọng hơn với bộ xử lý Core i5-8250U, bộ nhớ DDR4 bus 2.400 MHz và tùy chọn đồ họa rời giữa GeForce MX110/130/150 cho công việc liên quan đến đồ họa hoặc chơi game.

Haier laptop (22).jpg

Và cuối cùng là mẫu Haier Tank 1 dành cho giới game thủ, thể hiện được sự mạnh mẽ cả về kiểu dáng bên ngoài lẫn sức mạnh phần cứng nội tại. Đặc biệt giá bán của Tank 1 cũng phù hợp với số đông người dùng hơn so với các laptop game có mặt trên thị trường hiện nay. Chi tiết cấu hình sản phẩm, bạn vui lòng xem trong bảng liệt kê bên dưới.

Tại Việt Nam, các sản phẩm của Haier được bán ra thị trường thông qua công ty cổ phần máy tính Vĩnh Xuân và hệ thống bán lẻ của FPT Shop. Giá tham khảo thấp nhất cho cấu hình cơ bản của S1 là 5,5 triệu đồng, S2 giá từ 6,5 đến 8,5 triệu đồng, S5 giá 13,9 triệu đồng và Haier Tank 1 giá 18,9 triệu đồng. Sản phẩm áp dụng chế độ bảo hành 1 năm.

Haier laptop (5).jpg

Xem thêm ảnh chi tiết các mẫu laptop Haier

Quảng cáo

86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huybm
TÍCH CỰC
6 năm
Máy giá mềm thật, sợ mấy thằng này thiệt. Bán qua thị trường Việt Nam được con nào trợ giá con đó thì lấy gì mà không rẻ. Vào cũng để nghía cái em cầm lap cơ mà có một tấm, mà như ai ăn mất của của nhà ẻm hay sao ấy.
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
@huybm Nhìn vào cấu hình, và trọng lượng kia của máy thì mình thấy giá đó không có gì là rẻ cả.
@ductrisg Mình thỉnh thoảng cũng đọc báo trên con lap 13inch, nhưng bất đắc dĩ lắm mới phải ôm laptop đọc báo thôi. Ngồi thì mỏi, nằm thì bất tiện. Càng làm mình nhớ cái iPad và chấp nhận đọc trên Smartphone.
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn kiểu dáng thiết kế đi bạn, ngoài ra mấy con giá thấp rẻ hơn các hãng khác tầm 500 đến gần 1tr rồi, tính ra rẻ hơn 15% là khá nhiều đấy, cấu hình ngoại trừ con chip thấp còn lại đều đáng tiền với giá trị nó mang lại.
Bugati1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huybm Không phải là trợ giá mà là ăn lãi ít hơn các hãng lớn để tranh thị phần. Ông nào cũng kêu trung quốc bán trợ giá. Làm ăn kinh doanh trợ thế mốc nào đc
nhìn cũng được đấy chứ, tiếc con 15" mà lại thiếu bàn phím số
@kobebryant 15 thì cũng k cần lắm. Nói chung cấu hình ngon quá. Ổ ssd 2280 k biết tốc độ bao nhiêu. Có khi gần bằng Mác thì mua thôi
@phamhuan2512 Mac giờ toàn dùng SSD NVME tốc độ cao, con này dùng chuẩn M2 thì đọ kiểu gì 😁
chất lượng tốt không nhỉ
chưa nghe hãng này bao giờ
lom_comsg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhucongpro nhớ kg lầm thì hình như thằng này mua thương hiệu Sanyo của Nhật về mảng điện gia dụng đổi mác Aqua thì phải:rolleyes:
NewAngle
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhucongpro haier bên TQ nhiều ng xài lắm ah
máy thì ngon rồi nhưng mà k liên quan
ai trang điểm cho mẫu mà kinh thế
Bình thường như cân đường lạng mắm tôm
hisang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có gì đó sai sai ở cô PG
@hisang Ah, bữa e nó tới cơ sở bên đường 3/2 mình bơm hơi lố tay 😔
Chất lg chăc thấp hơn samsung.
vietsnam
TÍCH CỰC
6 năm
Mua về để dành coi phim, xem sách, gõ word. Nhưng không biết bao lâu nó die đây ....
ninh135790
TÍCH CỰC
6 năm
@vietsnam Mình xài con chuwi hi10pro được 1 năm vẫn chạy tốt. Hàng TQ của những hãng nổi tiếng vẫn rất ok bạn à
ninh135790
TÍCH CỰC
6 năm
cũng được thui ngang ngữa masstel, asus và lenovo cũng có vài dòng rất rẻ. Cấu hình thấp nhất vẫn dung tốt cho văn phòng với giải trí phim ảnh nhẹ nhàng ! Rẻ cho mấy em sinh viên học sinh với dân nghèo như mình được nhờ chớ ! Hy vọng nó bền được như asus
Tuan_ipad2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ninh135790 Nó hơn mấy cái dòng rẻ tiền của bọn asus Lenovo nhiều lắm, thứ 1 cái quan trọng nhất là màn hình full HD, màn mấy com kia không muốn xem, thứ 2 là ssd, 2 cái trọng nhất của laptop thì bọn kia đều không có thì đáng vất đi
lazytomcat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chi tiết cấu hình sản phẩm, bạn vui lòng xem trong bảng liệt kê bên dưới. ? đâu ? chỗ nào ?
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@lazytomcat chờ xíu, đang cập nhật bạn ơi.
Mấy hôm trước xem giá mấy con máy TQ này ở fpt thấy giật mình. Hy vọng tinh tế sớm đánh giá mấy mẫu dưới 10 triệu kia
funny_punny
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko fải sai sai ở PG mà là ông mod chụp ảnh ko có tâm 😁
ad1405
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có theo dõi người dùng không?
@ad1405 hàng thương hiệu của Tàu khựa dễ theo dõi lắm bác ak...giống như lenovo...một số cơ quan công quyền là ko đc dùng bác ơi...
ChuChien
TÍCH CỰC
6 năm
Bảng đâu?
bảo hành 1 năm thì hơi ít. nếu 2 năm thì sẽ hấp dẫn hơn nhiều
Haier laptop có cài backdoor gián điệp không vậy các bác!?
Haier là thương hiệu đã mua lai Sanyo Việt nam và thêm nhãn hàng AQUA.. song hành với Sanyo. Họ biết nếu để tên Haier lên tủ lạnh, máy giặt bán tại VN là hết phim.. cho nên phải mua Sanyo. ,hãng này bán máy điều hoà không khí khá nhiều ở Mỹ.. mình biết có thế.. bác nào biết thì thêm vào cho phong phú thông tin.. Tks..
@Tminh3232 bác này nói đúng, Tàu khựa mua sanyo thật...còn mấy con backdoor thì mấy anh như BKAV của anh Quảng bôm mới biết đc...tốt nhất nếu lquan đến bí mật là ko nên dùng...
HNC001
TÍCH CỰC
6 năm
Hàng TQ và cũng ko hề rẻ. Tiền nào của đó thôi.
HNC001
TÍCH CỰC
6 năm
@benraiso Mình chỉ nói sự thật thôi. Chỉ là bài quảng cáo không hơn không kém. Hàng ngon thiên hạ đã mua đầy rồi.
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@HNC001 mình không nhận tiền quảng cáo nên ko cần phải làm vậy. còn đi sự kiện thì về đưa tin một cách khách quan thôi. còn bạn muốn chê hay dìm thì cũng phải có tâm một chút., vậy nghe !
HNC001
TÍCH CỰC
6 năm
@QuanNDD 1/ Mình ko có kinh doanh laptop nên chẳng có lý do gì phải dìm hàng hãng này.
2/ Comment đầu đọc vô là biết mình ko hề đánh giá cao thằng Haier này. Thế mà Mod bẻ lại ý của mình. Ai đúng ai sai?
3/ Chả lẻ bài viết ra phải khen, không được chê? Vô lý thế. Mình chê điều có dẫn chứng "Hàng TQ và giá ko hề rẻ" đàng hoàng chứ ko đi bẻ câu lấy chữ như ai kia.
Tuan_ipad2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HNC001 Thôi đừng cào phím chém gió nữa, nếu so với giá mấy hãng asus lenovo cùng tầm giá nó đập chết, với màn hình full ổ ssd hai cái quan trọng nhất, hàng TQ nó rẻ là bởi vì nó theo nhu cầu người dùng, hàng do trung ương của nó sản xuất TGIF không rẻ và cực bền nhé
PhuongCrab
TÍCH CỰC
6 năm
Haier tập đoàn mẹ của Aqua Việt Nam đúng không mod?
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@PhuongCrab đúng rồi bạn. haier mua lại và hiện sở hữu thương hiệu aqua của nhật, mua lại ge của mỹ, fisher & paykel của úc luôn. và mình cũng bất ngờ khi biết haier thuộc cỡ bự cả khi tính trên toàn cầu.
@QuanNDD Tàu khựa mua cả ge là General electric của Mỹ hả Mod...tàu khựa giàu ghê ta...
PhuongCrab
TÍCH CỰC
6 năm
@songthuong09 Nó là nền kinh tế thứ 2 thế giới, nếu ko ác cảm với nó thì thấy quá bình thường. Đừng ngồi 1 chỗ ăn rau muống nữa.
@PhuongCrab Ác cảm là vì nó nện VN truyền kiếp...mà vẫn là đồng chí anh em....chớ ko chê theo kiểu cực đoan...
Nói thật chứ em mới nghe tên hãng lần đầu, hay là do em ở hoa quả sơn ít cập nhật tin tức nhỉ
@cyberat Hình như là thế, nhưng Hoa Quả Sơn còn ở thời đại 4.0 sao bác.? coi chừng bị nhúng thuốc đó..!
@Tminh3232 Yên tâm đi bác, em đang làm cái dự án đường sắt cao tốc khổ ray 1m nối liền các núi với nhau nên 4.0 chỉ là chuyện nhỏ.
Ở trên có bác nào nói cái tập đoàn đó cũng cỡ bự, phải tìm hiểu thêm mới được
@cyberat hãng này cung thấy bày bán ở các CH điện máy 1 hai năm nay rồi bác ơi...mà có cô đại diện thương hiệu là diễn viên múa là con gái của cặp NS Vương Linh- Đặng Hùng đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019