Hạn chế của MacBook khi chạy Windows, anh em nên xem trước khi mua máy hoặc cài đặt
/11 người
Duy Luân
6 ngày trướcBình luận: 263Lượt xem: 22.385
Macbook chạy window nóng và mau chết lắm ,bữa thấy duy luân cài win 10 lên macbook đã định nói rồi.
Khi mua 1 cái ultrabook chạy ngọt win giá chưa nửa cái macbook pro
mua 2 máy là tốt nhất phù hợp với mọi nhu cầu
Còn giải pháp nữa là chạy máy ảo, mình vẫn dùng và tạm thấy hài lòng
Mua Surface cũng được . Thích Mac mua Macbook , thích Win mua Surface .
Ơ, trước giờ toàn nghe khen nức nở. Hóa ra nói...dóc cả à
@anxongjong nhớ trước còn có bài viết công nhận Macbook là chiếc máy chạy Win tốt nhất cơ mà nhỉ, hóa ra cũng chỉ chạy đc kiểu chống cháy ntn
@O.R.A.N.G.E Bài đó từ 2013-2015 gì rồi
mình cài win lên mac chỉ dùng trong trường hợp chống cháy. còn 99% thời gian là dùng mac os. Vì dùng win trên con macbook khá là chán.
mình thấy cấu hình Macbook chạy Macos là tốt nhất vì phần mềm tối ưu cực. Còn mua về chạy win thì không nên, không nói về cấu hình nhưng trải nghiệm sẽ không tốt nữa, trừ những việc phải buộc phải dùng win ra thì k nên qua win10.
Đang xài macbook pro và có cài win để lâu lâu bắn rainbow six siege và warzone với chúng bạn 😁
Tình trạng win chạy nóng hơn mình cũng xác nhận là đúng
Mac thì nên cài VMware Fusion hay Parallel (ko bootcamp) vậy các bác?
Tóm lại mua 2 cái 1 win 1 mac là xong. Người nào việc nấy! Anh em văn phòng thì đẩy tài liệu lên mây rồi tải về mà soạn.
Cái bluetooth driver trên Windows 10 của Macbook lởm thì thôi :'(
Tùy người, nhưng cái nào ra cái đó, dễ dàng hơn, xài Mac thì ko Win, xài Win thì máy Win, tất cả vì cv chấp nhận 🆗.
Mình vẫn phải dùng Windows vì trước có làm 3DMax trên trườg. Cắm sạc liên tục nên không thắc mắc vụ pin. Trackpad thì chán thật. Xài Win thì chắc chắn phải gắn chuột ngoài
Driver trackpad của bootcamp chưa ngon nên anh em cài driver khác nha,
Cài lại driver khác test rất mượt.
Macbook mà ko đi với ios thì cug ko tận dụng đc gì
công ty cấp cho cái máy all in one để chạy phần mềm nên cứ dùng , về nhà đa phần mình dùng mac. thích cái tiện dụng của trackpad với mac os.
Vẫn dính với Win với mục đích để chơi Liên Minh chứ mình ko làm việc gì trên máy tính cả chủ yếu giải trí
Dùng mac rồi mà vẫn cần đến win sao?
đang dùng song song một e PC đồng bộ và một e macmini đánh giá thấy mac có qua animation với effect mượt mà đẹp nói chung UI ngon hơn win, nhưng UX thì lại tệ hơn cũng đúng vì window dù sao thiết kế là dành cho số đông nên một người mà mơi tiếp xúc OS thì UX của win sẽ trực quan hơn nhiều.
Mình làm nghề xây dựng nên bỏ luôn mac chỉ cài win, xài rất tốt
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019