Hạn chế của MacBook khi chạy Windows, anh em nên xem trước khi mua máy hoặc cài đặt

Duy Luân
22/5/2020 22:19Phản hồi: 268
268 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình muốn xài win thì mua máy win về xài đỡ lằng nhằng hơn
Chủ yếu là pin thôi
Byk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cài win chỉ để chơi game thôi. MacOS để làm việc
khanh1810
TÍCH CỰC
4 năm
mình dùng cả 2 hệ đh, vẫn đổi qua lại, 3 năm hơn có lẻ chả làm sao
cài lại win 2 lần
tochungdo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khanh1810 bác dùng trong ngành gì thế. e làm kiến trúc cũng đang tìm hiểu mà sợ k hợp.
tuananh_bi72
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cài Win để chơi Call Of Duty Warzone trên con 15" máy hơi hao pin với nóng nhưng vãn muợt, không hiểu sao chứ mình thấy Mac chạy win còn nhanh hơn mấy con chạy Win thuần.
@tuananh_bi72 Mình cũng thấy nó chạy nhanh, nhưng cũng nhanh bằng thôi chứ không nhanh hơn haha
Mình cài win chơi mỗi đế chế với mấy cu bạn cuối tuần 😆
@nampd
CAO CẤP
4 năm
đọc xong quyết định không cài win lên mac nữa. xài chung 1 màn hình phụ switch qua lại cho lành...
colo2xxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xài parallel desktop từ 2016 đến giờ vì công việc chính thích hợp xài Win os hơn. Cũng không có gì đáng để phàn nàn khi dùng cách này vì mình cũng ko yêu cầu quá nhiều hiệu năng khi chạy Win. Một trong những lý do mình thích là việc chuyển os rất nhanh và tiện lợi bằng thao tác vuốt. Khi nào thích chạy app khác trên Mac Os thì qua Mac chạy. (Mình thích cách này hơn bootcamp vì vẫn truy cập đc tài nguyên hệ thống khi chạy cùng lúc ). Dĩ nhiên tài nguyên của máy sẽ bị chia sẻ là một bất lợi nên đòi hỏi Mac cấu hình cũng tương đối cao 1 chút để trải nghiệm ko bị ảnh hưởng. Đánh giá độ ổn định khá tốt, lại dễ dàng backup và move qua máy khác nhanh là điểm mình thích nhất.
@colo2xxx chuẩn, mình cũng không còn cài bằng bootmcap, mà dùng bằng parallels
colo2xxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Mấy bữa rày sắm đc con LG 4k cắm vào MBP 16 inches thì chạy parallels nó nóng quá, gập laptop thì xót cái màn hình laptop, mà mở 2 màn nó render thêm 1 màn nữa thì nóng thêm vài độ nữa. Nhiệt độ trung bình chắc tầm 70-80 chạy Win trên Parallels khi đóng màn hình, với lại cảm giác nó cũng hơi lag nhẹ 1 chút trên Win. Luân có chạy Parallels Win trên Mac Mini xuất ra màn hình 4k thấy ổn không. Chắc từ bỏ ý định xuất màn hình 4k trên con MBP khi chạy Parallels quá, chạy riêng Mac OS không thì vô tư.
@colo2xxx mình hiếm khi chạy Win lắm, lâu lâu mở lên test tính năng thôi.
lyductuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trước đây cùng cài win song song macos, nhưng thấy chán quá rở bỏ luôn.
tranjella
TÍCH CỰC
4 năm
Cài win để tải film về xem
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Hay đấy
Mình dùng macbook pro 13" 2018, máy chạy windows bootcamp, dùng máy để chơi các game mobile giả lập như Pubg mobile, Call Of Duty mobile, Liên Quân mobile,... thì đều rất mượt, khi chơi game, máy không nóng lắm, mình chơi bằng chuột không dây Bluetooth logitech để điều khiển nhân vật game thì mượt mà, không lag. Thật ấn tượng khi chơi game trên macbook (windows bootcamp), mình thì dùng MACOS để làm việc. Nói chung dùng macbook rất ổn, không như nhiều người nói những điểm không tốt về macbook như nóng, không ổn định khi dùng windows boocamp.
Mình dùng 1 macbook pro 1 máy bàn win 😁
minhthelong
ĐẠI BÀNG
4 năm
M có 2 con 1 MacBook Air, 1 asus dùng thấy cũng như nhau cho công việc bình thường!Chỉ là thấy Apple hình như dìm chuột ngoài, nâng touchpad hay sao mà Con chuột Logitech dùng ASUS thì ngon mà Bluetooth với MB air thì độ trễ cao quá!Bực bội
Dùng Mac OS từ 2009 đến giờ, chưa 1 lần mình cài Win trên máy Mac.
Tui toàn xài chuột
Mình vừa dùng laptop chạy Win, laptop chạy Mac.Mình mua 2 máy riêng xài luôn cho tiện.
CBDancer
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mà k mua macbook thì cũng mua các máy windows ngang tầm giá. razer blade hoặc dell xps chẳng hạn, đẹp toẹt vời 😁
tochungdo
ĐẠI BÀNG
4 năm
có ae nào làm kiến trúc trên mac hoặc cài win để làm k ạ. đang đắn đo e mac với surface book mac làm kiến trúc chắc k bằng rồi nhưng lại thích thiết kế của mac hơn.
Ngày xưa xài Mac và iphone vì nhà máy gia công cho họ, buộc phải dùng vì công việc. Chạy bootcamp dở tệ luôn, sau chuyển sang dùng hẳn win lun, ko đụng đến mac nữa. Nhưng iphone thì vẫn xài vì quá tiện dụng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019