Hàn Quốc nhắn tin nhanh nhất thế giới

Didu
17/1/2010 14:42Phản hồi: 38
[imgl]http://www.tinhte.com/imagehosting/606864b5321a03d4cf.jpg[/imgl]Vào hôm 14 tháng 1 vừa qua, một cuộc thi nhắn tin trên điện thoại di động đã diễn ra trên quy mô toàn thế giới tại Mỹ. Sau những phần thi căng thẳng, kết quả chung cuộc với chức vô địch thuộc về hai bạn trẻ đến từ Hàn Quốc. Giải thưởng mà hai bạn trẻ này nhận được lên tới 100.000USD.

Cuộc thi nói trên mang tên LG Mobile Worldcup, do hãng điện tử LG tổ chức. Các quốc gia có thành viên tham dự gồm Hàn Quốc, Mỹ, Brazil, Tây Ban Nha, Canada, Nam Phi, New Zealand, Úc, Indonesia. Hai thành viên Bae Yeong Ho 17 tuổi và Ha Mok Min18 tuổi của đội Hàn Quốc đã giành chiến thằng với 20 giây nhanh hơn đội về nhì. Giải nhì với số tiền thưởng 20.000USD thuộc về 2 thành viên Kate Moore 16 tuổi và Morgan Dynda 14 tuổi của đội Mỹ. Phần thi khá đơn giản, một đoạn chữ bằng tiếng Anh hiện lên màn hình, các thành viên chỉ cần nhập lại nó vào điện thoại với ít lỗi chính tả nhất và nhanh nhất. Với những quốc gia không dùng tiếng Anh như Hàn Quốc, Indo...sẽ có người phiên dịch hỗ trợ. Phần thi được thực hiện trên điện thoại enV của LG, trước cuộc thi nhiều ngày, LG đã phát cho những thí sinh điện thoại để tập làm quen bàn phím điện thoại. Đây là cuộc thi thường niên do LG tổ chức, những thí sinh lọt vào vòng chung kết này được tuyển chọn từ cuộc thi với hơn 200 nghìn thí sinh diễn ra hồi tháng 5/2009.

Nguồn: Yahoo
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giới trẻ HQ, Nhật Bản nhắn tin trên đt thì cự phách rồi, bàn phím T9 mà bấm nhanh lắm 😃
enV làm sao nhắn nhanh bằng BB trời, Vác con 8700 đi là sử đẹp em này rồi...
Nhưng mà các bác có lầm số tiền trao giải không đấy? 100k$ không phải ít à nghe....
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nói cứ y như đúng rồi ý... đọc bài sẽ thấy là ngta bắt xài cái LG mà.
Em thấy rồi chứ, LG PR sản phẩm mà, em chỉ muốn khè cái 8700 thôi ....
Giải thưởng lớn thật nhìn mà thèm, kiếm 10% số đó thôi là em màn nguyện....
nhắn tin vô địch , quen tay thì máy nào cũng chiến cả bác ạ , không nhất thiết phải là con BB .
Giải thưởng lại hình như năm trước thuộc về nhật bản hay sao nhỉ
fotlan16
ĐẠI BÀNG
14 năm
hàn thì khỏi phải nói luôn suốt ngày nt không a. Mà lại bàn phím query nữa. LG tổ chức cái này chắc cũng bán được khá máy đây PR quá độc.
VukiDam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tụi nó xạo cả .... PR cho vui nhà vui cửa thôy !
chứ đưa iPhone cho tụi em, tụi em text cho mà coi - kể cả LG T9 đánh tiếng anh thôy - 3-4 hàng chữ chỉ mất vài giây khỏi nhìn bàn phím luôn, 100k để tặng cho người thắng cuộc thì đúng là chúng nó làm chuyện fly bu !
Nổ văng miễng chai tùm lum luôn! Xạo thì xạo vửa thôi nhắn tin bằng Iphone mà đòi nhanh hơn bàn phím Qwerty mà còn ko nhìn màn hình nữa chứ. đúng là dân Iphone xạo banh nhà lầu!
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Chém gió phang bão cũng vừa vừa thôi bác ơi, "3-4 hàng chữ chỉ mất vài s" của bác thì chắc chỉ tinh tinh nó hiểu bác viết gì thui.
songviet
TÍCH CỰC
14 năm
Bác yên chí đi, Thằng IP kín tiền giỏi nên giàu hơn LG nhìu, nó sẽ tổ chúc các fan IP thi thui, tiền thưởng chắc lớn hơn rùi. (Hy vọng là vậy)
ufok26
ĐẠI BÀNG
14 năm
chuẩn kô cần chỉnh!....................................................................
Tiền thưởng này lớn quá LG chịu chơi thật
Thich cái env touch này từ lâu mà không thấy ai bán nhỉ... Bro nào biết chổ nào bán chỉ e với.... Mà e nay có wifi không ta!?
nhắn tin phải trên cùng một máy chứ các bác, sao lại cãi vô lý thế chẳng lẽ trên các máy khác nhau, nhưng giải thưởng 100k$ thì hơi khó tin
___iron___
ĐẠI BÀNG
14 năm
khủng khiếp, quá đỉnh,một quốc gia không dùng tiếng anh,qua phiên dịch mà vẫn nhanh kinh nhỉ!
BB, Full QWERTY của mấy bác nhắn tin không lại tụi T9 của bọn HQ, Nhật Bản đâu.

Báo chí từng đăng tin rằng Hàn Quốc là nước có nền giáo dục phát triển và hiệu quả nhất TG đó bác. Lương trả cho giáo viên cũng cao nhất TG (so với các ngành nghề khác trong xã hội).
giới trẻ Vn đè bẹp tụi Hàn Xẻng ngay ấy chứ !hehe
Giới trẻ VN xài ngôn ngữ xì tin loại ngay từ vòng gửi xe.
Gphone123
TÍCH CỰC
14 năm
bác chỉ được cái nói chuẩn. tuy em năm nay 17t nhưng em ghét ngôn ngữ "xì tin" của tụi nó 😁
PTLHH
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái vụ 100k$ khó tin quá, nếu thật thì quá lãng phí😕
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
mấy bác thể hiện sự ghen tỵ bằng nhìu cách wá nhỉ 😁
em chỉ wan tâm con số $100k cho 1 cuộc thi sms tốc độ, sao nhìu dữ vậy ta, LG thiệt chịu chơi
anakan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thấy mấy bác nói số tiền 100k$ hơi khó tin nên em cũng tìm xem thử coi thực hư ra sao. Trên Yahoo!News, Sòtpedia cũng có đưa tin này

http://news.yahoo.com/s/ap/20100114/ap_on_re_us/us_texting_world_cup

Đúng là 100k$ các bác ạ :O
Privately, in Iowa, Moore- who is the 2009 U.S. National Texting Champion, Second place this year - averages 12,000 texts per month, texting at up to 3.5 characters per second,

3.5 cps => 210 cpm
1 phút 210 ký tự
đó là tốc độ người về nhì năm nay

PS : cái này giải thưởng chia theo team, Numeric + Qwerty
trời! phải chi có cả VN đi thi thì hay biết mấy! lúc đó em nghĩ người giành giải nhất chỉ có thể là thành viên của tinhte thôi!
bác này chỉ đc cái tinh vi....!
xài T9 à........ hahaha =))
quan trọng là vấn đề đặt text thi khó hay dễ thôi...
cho bác xài T9, e đặt text mỗi từ bác phải bấm lựa cho đúng cho vl lun, chứ ai mà ngu đặt mấy từ thông dụng bấm 1,2 chữ đầu là mò ra...
ko có biết j mà nói nhảm cũng nói đc à? ko sợ ngta cười cho thối mặt à....?....!....! =.=

Thế đấy, bác nào cũng tự hào mình type nhanh nhứt thế mà có topic thi thố giao lưu chả bác nào thi =))
cứ ngồi đấy tinh vi thì hay lắm =.=

Tiếc VN ko tổ chức nhỉ...
cũng ko thấy ghi kq tốc độ mấy nhà vô địch là bao nhiêu wps để e phấn đấu nhỉ.... =.=
sao không không thấy bác chủ đề cập tới thành tích của người được giải nhất nhở
kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
cái giải thưởng lớn nhỉ ?...
210 cpm, hơi bị khủng để luyện với em BB xem sao
humaru
TÍCH CỰC
14 năm
em xài cái dòng này rồi, bàn phìm còn khuya mới bằng 8700 của anh em mình nhá
bố trí phím cũng không hợp lý đc cái là đôc ở VN thôi
Nhiều khi nhìn fan Iphone chuyên nghiệp lướt phím cũng kinh lắm, nhưng vẫn phải thua bàn phím QWERTY của 8700 thôi, nói chung là Fan iPhone có cái tật....tự hào và tự ái hơi nhiều chút, các bác thông cảm....
kingspro
TÍCH CỰC
14 năm
Iphone "bóng bẩy" mà bác.vuốt qua vuốt lại cũng được cả rổ kí tự đấy =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019