Hàng chục nghìn chữ ký kêu gọi Samsung ra mắt Galaxy Note thay cho Galaxy S22 vào năm sau
Rất hay và hữu ích!/5 người
Rubi Lee
2 thángBình luận: 137
Hàng chục nghìn chữ ký kêu gọi Samsung ra mắt Galaxy Note thay cho Galaxy S22 vào năm sau
Cách đây ít ngày, CEO mảng Smartphone của Samsung đã xác nhận rằng sự kiện Unpacked diễn ra vào ngày 11/8 tới sẽ không có sự xuất hiện của chiếc Galaxy Note mới. Thế nhưng fan của Samsung dường như vẫn còn rất yêu thích dòng sản phẩm này của hãng. Do đó, rất nhiều người đang ký tên vào bản kiến nghị Samsung nên đưa dòng Galaxy Note trở lại sớm nhất là vào nửa đầu năm sau, thời điểm mà Samsung thường chọn để ra mắt các dòng flagship mới của Galaxy S.

Theo đó, bản kiến nghị trên trang Change.org được tạo ra bởi những thành viên ở trang SamMobile. Kiến nghị này thúc giục Samsung nên bỏ qua các dòng Galaxy S22 và thay vào đó là tập trung ra mắt điện thoại Galaxy Note mới. “Dòng sản phẩm điện thoại thông minh Galaxy Note được hàng triệu người trên khắp thế giới yêu thích. Những người đã khá thất vọng khi Samsung xác nhận không ra mắt một chiếc flagship Note nào mới trong năm 2021, nguyên nhân một phần là do tình trạng thiếu chip đã ảnh hưởng đến ngành công nghiệp” - theo nội dung trong bản kiến nghị.

Những người ký tên vào bản kiến nghị đồng ý với trang SamMobile rằng Samsung “Có thể giữ cho tất cả các dòng sản phẩm hàng đầu của hãng tồn tại bằng cách ra mắt luân phiên chúng, đồng thời giữ cho tất cả người hâm mộ của mình hài lòng!" Đã có hơn 20.000 trên mục tiêu 25.000 người đã ký vào bản kiến nghị này. Trang Android Authority cũng tạo một cuộc thăm dò cho thấy rằng độc giả cũng rất yếu thích và mong muốn dòng Galaxy Note được ra mắt trong năm nay.

Samsung đã quyết định không ra mắt Galaxy Note trong năm nay. Thay vào đó, công ty đang có kế hoạch chuẩn bị tung ra thị trường 2 sản phẩm mới là Galaxy Z Fold 3 và Z Flip 3 vào sự kiện ngày 11/8 này. Bên cạnh đó, hãng cũng sẽ ra mắt một cây bút S Pen mới được thiết kế để dùng với các sản phẩm điện thoại màn hình gập và đồng thời cũng cho biết sẽ mang các tính năng của Note lên nhiều thiết bị Samsung Galaxy hơn trong tương lai. Tuy nhiên, vẫn rất ít khả năng Samsung sẽ chú ý đến yêu cầu loại bỏ dòng Galaxy S22 để tập trung sang dòng Note. Bởi dòng Galaxy S21 là sản phẩm khá thành công của Samsung và có thể họ sẽ muốn tiếp tục phát triển thêm dòng sản phẩm này.

Theo Android Authority
137 bình luận
cá nhân mình cũng thích dòng Note hơn dòng S. Nhìn nó mạnh mẽ hơn, nam tính hơn, đẹp hơn, hihihi
DKez
TÍCH CỰC
2 tháng
@hipppo dòng S cũ thì có mấy con nhỏ nhỏ đẹp như s10, note 10 đẹp, cá nhân mình ko thích điện thoại to, màn to phải như con fold thì thích
@cuhiep Bớt cá nhân đi ku.
hipppo
TÍCH CỰC
2 tháng
@DKez Mình dùng S7 hơn 4 năm, sau đó chuyển sang S10 cũng được hơn 2 năm rồi và vẫn đang dùng. Vẫn rất hài lòng. Bao giờ ra S22 thì sẽ tính đến chuyện lên S21.

ĐT to đút túi quần jeans khổ vãi đái. Nhất là khi đang ngồi xe máy, lấy ra đút vào rất cực.
@.BlackBerry. không sống vì cá nhân mình chẳng nhẽ mình sống vì gia đình bạn 😁
Tẩy chay samsung luôn chứ kêu gọi gì nữa
@binhpcgamer Cmt nhiều vô để lên Vip chứ còn gà quá 😆😆😆
@darkmaster1 chơi bẩn, diềm hàng, nâng bi....tẩy chay đúng r!
Kinh nghiệm Mỗi năm mua và sài từ 2 chiếc Samsung trở lên bao năm nay thì mình thấy Sam Nên bỏ S giữ note.
mushu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ZeroXHunter86 Khả năng nếu không đạt kỳ vọng rất có thể sẽ ra mắt Note sớm hơn thường lệ.
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Hondacodon287 đang dùng note 10+ năm ngoái k mua note 20 vì chờ mạng 5 ổn định ở vn và chờ note năm nay ra có chạy chip ngon hơn mới đổi. mà h nghe tin này 1 fand note đến chán luôn. chắc vẫn note 10+ tiếp. chán với đội sam sung.
@tuanktmt Note 10 + và note note7 xứng đáng là những chiếc note đẹp nhất đó bác. Note 20 thô. H bỏ note phí quá
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Hondacodon287 chờ năm sau có ra không rồi mua, chứ hiện tại note 20 k đáng để mua. do chip + với 5G có cũng như không. hi vọng năm sau ra note mới khắc phục dc 2 điểm là chip và mạng 5G mình sẽ mua.
Nếu buộc phải lựa chọn bỏ đi một dòng giữa note và S thì mình ủng hộ việc bỏ dòng S và giữ lại dòng Note. Note nó vẫn có một cái chất gì đó rất riêng.
@bucom2486 Vote cho bạn điểm này
Đang dùng ip 😅
trungsg
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@99v9.9999 Ừ, biết rồi, nghe comment vô thưởng vô phạt kiểu này là biết 🤣
@99v9.9999 Thấy Thánh vào bình luận những câu như vậy , đủ hình dung ra độ lầy của Thánh.🤔
hailongan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Từ khi từ bỏ Nokia và BB là mình chuyển qua dùng SS Note tới bây giờ. Vẫn muốn SS tiếp tục ra mắt dòng Note vào năm sau.
P/S: Năm ra hông có tiền nâng cấp
Đang xài note do nó nam tính hơn. Chớ cả năm mới xài bút 1 lần, chụp hình hơi ẹ 😁.
renovatio
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoanghaisol Note mình thấy chụp đẹp mà bạn
empyphuong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoanghaisol Mình ngày nào cũng dùng bút.Ko thể có cái đt nào trên đời này tiện lợi bằng dòng note vớ cái bút thần thánh cả
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cá nhân mình từng dùng dòng S lẫn Note, hiện tại thì Pixel, thì nói thật dòng note của Sam chất lượng chứ dòng S chán bỏ, lại gần các dòng A thì, nếu mình bỏ số tiền đi mua thì cũng suy nghĩ hốt con note hơn con hẻo dòng S, chưa kể có pen pin các thứ nữa
@Phoenix92 Ko tính camera chắc Pixel chỉ hơn S21ultra được cái cập nhật HĐH nhanh. Độ mượt thì tầm 21ultra cũng quá mượt rồi. Thích dùng đơn giản bạn vẫn có thể cài launcher của Google.
Bảo hành thì SS vẫn sướng hơn. Phụ kiện SS cũng nhiều và sẵn hơn.
Chơi Pixel đa phần vọc vạch trải nghiệm trước HĐH riêng mình thấy ko hấp dẫn lắm. Trước đây thời Nexus có dùng rồi nhưng thời đó thì lại thua iPhone nhiều quá.
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ZeroXHunter86 bác kể ra toàn những thứ em ko thích hoặc không cần dùng đến, hay nói thẳng ra là bác đang cố thuyết phục con sam nó ngon theo ý của bác, mỗi ng mỗi trải nghiệm khác nhau ko thể áp đặt lên nhau được, nói chung thì bác cứ chơi với đội sam của bác đi, em ko thích làm mất hòa khi, bản thân em là người dùng đt sam, mà e bỏ để chuyển qua thì ắc hẳn đó là những trải nghiệm tuyệt vời đáng e qua và những cái của sam ko thể giữ em lại dc
@Phoenix92 À đã thích rồi thì cứ dùng cái mình thích thôi bạn. Tại thấy bạn chê SS mà chẳng biết chê cái gì mà đã nói ng ta xạo lol với nâng bi SS. Mình thì dùng iPhone thôi nhưng tốt thì khen kém thì chê.
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ZeroXHunter86 vào bỡn cợt, dùng icon "=)))" , lại còn khinh bỉ nâng em này hạ em kia thì next chứ pác
Hãng này đáp ứng người này, hãng kia đt kia đáp ứng ng kia, có cái dở, cái hay, quan trọng cái thái độ rep kìa pác ơi
Hòa Vn
TÍCH CỰC
2 tháng
Tôi dùng mỗi dòng NOTE, vẫn con Note5 2015, nó vẫn rất ổn.. Note 20 vẫn chưa làm mình mê. đanh hóng tiếp,
@Hòa Vn Ổn theo nghĩa nào vậy? Chứ Note 8 của t còn lag và giật hơn con Huawei 5tr5 mua năm 2019 nữa
Sangsvn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Hòa Vn Thích solgan của nó "Dấu ấn thành công"
@Ồ thế à Note 8 của bác bản exynos à
Người dùng ủng hộ thì lại ra thôi. Cắt thuốc 1 năm cho ae thèm + nghiên cứu thêm công nghệ mới
note vẫn đẹp nam tính. chứ dòng S thấy cùi như phổ thông
Samsung: Sorry, số lượng sản xuất của tôi tình hàng chục triệu, vài chục ngàn chữ ký nhằm nhò gì
The Vi Er
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@vodanhdaisu nhưng bao nhiêu trong hàng triệu đó xài flagship hở bạn 😃
lqtung
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình cũng kêu gọi nhưng sẽ ko mua... Hix...
Toàn fan iphone ký ko, ra cho ế hả ...Sam said 😆
Note có sức hút mạnh thật 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Note giờ cũng có nhiều bản, có bản bo tròn cho nữ, góc cạnh cho nam thì chẳng giữ note chứ giữ s chi nữa
@kedote Chuẩn luôn Bạn
cccccc6
TÍCH CỰC
2 tháng
Đề nghị xoá bỏ dòng Note, S để đẩy dòng A lên đỉnh bảng
@cccccc6 A giờ Sam đẻ cũng nhiều rồi mà ???
Dòng S bán gấp mấy lần Note. Nam nữ đều dùng được nên doanh số nó cao. Nói thật dòng máy nào mà nữ họ nhìn vừa mắt là dòng đó bán chạy, nữ họ thích là trời sập họ vẫn mua. Còn mấy ông mua cái điện thoại phải soi cấu hình, chất liệu, camera….thậm chí lật đít lên coi mấy cái lỗ nó có ngay ngắn không !!!
@boyngo1988 Mấy bạn nữ cá tính hay dùng dòng note, nữ kiểu tomboy ấy. Còn lại đa số dùng iphone. Nữ mình lại thấy ít dùng dòng S
DKez
TÍCH CỰC
2 tháng
@khunghoang kinhte 2008 với phụ nữ thì thích iphone mua iphone, thích samsung mua samsung, MÀU đẹp là được. Họ chả quan tâm thiết kế, camera, cấu hình ntn cả đâu.
crazyfox
TÍCH CỰC
2 tháng
@khunghoang kinhte 2008 mình rất khoái mấy bạn nữ xài note.
thường họ thông minh và mạnh mẽ
@khunghoang kinhte 2008 Nhà mình bình đẳng 3 người xài ios và 3 người xài android trong đó 2 samsung 1 xiaomi.
Có thể vì dòng note là bản nâng cấp chỉnh chu hơn S mà ng dùng họ lười nâng cấp theo vòng đời, bản thân mình dùng cả s và note thì vote note
Đừng nghe đồn thổi về ss, đừng tin báo cáo của ss....quy tắc cơ bản

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019