Hãng hàng không JetBlue của Mỹ cung cấp iPad Pro M1 cho phi công của mình

Rubi Lee
13/7/2021 14:36Phản hồi: 54
Hãng hàng không JetBlue của Mỹ cung cấp iPad Pro M1 cho phi công của mình
Hãng hàng không JetBlue vừa đưa ra thông báo mới nhất cho biết sẽ nâng cấp các thiết bị iPad đang được phi công của hãng sử dụng lên mẫu iPad Pro M1 mới nhất. Quay lại hồi năm 2013, đây là lần đầu tiên hãng hàng không JetBlue được Cục Hàng không Liên bang (FAA) chấp thuận cho các phi hành đoàn dùng iPad để làm việc. Và sau 8 năm, việc thay thế sẽ diễn ra trong những tháng tới. Theo JetBlue, iPad là một món công nghệ hữu ích, có thể thay thế nhiều giấy tờ cũng như nó cũng cung cấp quyền truy cập cho các ứng dụng cần thiết.

IPad đã trở thành một thiết bị thiếu yếu không thể thiếu của các phi hành đoàn JetBlue, từ các ứng dụng theo dõi hoạt động, kiểm tra bảo trì hệ thống lưu trữ, theo dõi thời tiết, cũng như là truy cập các thủ tục và hướng dẫn chuyên môn. JetBlue là hãng bay có trụ sở tại New York, Mỹ. Đây cũng là hãng hàng không đầu tiên chấp nhận thanh toán Apple Pay cho các giao dịch chuyến bay và nâng cấp hạng ghế ngồi.

Theo 9to5mac
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
ko rõ bài viết mục đích gì lắm

y chang công ty mình mới thay giấy vệ sinh toilet cho nhân viên, mềm hơn, thấm hơn, thơm hơn
MUFCVN
TÍCH CỰC
3 năm
@SieuBanana Itinhte mà, 10 bài viết thì đến 5 bài Apple, mà toàn cái tin củ lờ j đâu, hãng hàng ko nó mua cái mtb cho phi công cũng thành 1 bài, hài đ chịu đc
@dangkhoa_2808 Luan và Cuhiep chia sẻ đúng mà ban, có mike là hơi bị trẩu
@MUFCVN Vậy mà cũng có bạn vào đăng ký tạo Acc để rồi comment trong diễn đàn của người ta? =)) Ai thích gì dùng đó đi bạn ơi. Quan trọng là mình dùng gì và có hài lòng với nó không thôi. Cứ tiền đẻ ra tiền là được.
@Xin chào mọi người uh, thì mình đâu có nói Duy Luân và cuhiep chia sẻ sai, nhưng trước khi biết tới Mikeknowme thì mọi người nói cuhiep là trùm cuồng táo, nhưng sau này thấy Mikeknowme mới kinh dị, mấy bài viết thấy chia sẻ về táo 20% còn lại là quá cuồng táo nên vậy 😁
Bật mí với các bạn: cái app trên màn hình iPad kia được develop (1 phần) bởi team người Việt nhé
ecaros
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dac Trên màn là cái Plate của Instrument approach thôi mà app iếc gì, coi như trươcs phải dùng plate giấy thì giờ mở trên app thôi có gì to tát
@ecaros Bản tìm thử app FliteDeck Pro để biết nó làm được gì ngoài show chart nhé
@dac Các cap cũng hay dùng Foreflight
@sontinh1911 Flitedeck hay Foreflight đều của Boeing á 😃
nâng cấp từ iPad cũ lên iPad M1 thôi mà có gì đâu, coi như lâu lâu họ nâng cấp cho nhân viên, kiểu các công ty đổi Thinkpad mới thay cho Thinkpad cũ thôi, thế mà cũng nâng bi được, éo hiểu kiểu gì
MUFCVN
TÍCH CỰC
3 năm
@nhc_king_pro Chạy KPI mà
Cái này hãng mua từ Apple với số lượng lớn chắc có giá tốt lắm đây. hehe
Em này dùng ngon nha, mới thưởng 1 em pro M1 cho cậu em vợ đỗ đại học y, nghịch thử tí thấy màn ngon hơn đời pro 11 năm 2018 của mình, tác vụ thì y vậy vì mình dùng phổ thông không nghịch chỉnh sửa video vv 😁
Hãng hàng không xịn xò 😆)
Sao tôi vẫn nghe thấy các "doanh nhân" bảo là iPhone iPad chỉ để chơi thôi, làm việc thì phải Android với Note niếc gì cơ mà ???
@dualshoсk @dualshoсk
Đùa vui thôi bạn ơi chứ chả quan tâm.
@KeniVinh Ở trên: “thì đúng vậy mà”.
Ở dưới: “đùa vui thôi, chả quan tâm” ^^
@dualshoсk @dualshoсk
Khi nào mình thêm ví dụ thì hãy tranh luận nhé, 1 cmt vô thưởng vô phạt viết cho vui thì đừng để ý làm gì.
@KeniVinh Để ý gì đâu.
Tôi thấy bạn rất vui, rất buồn cười mà ^^
congtt
ĐẠI BÀNG
3 năm
công cụ đắc lực giúp các phi công trên các chuyến bay
[H][G]
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn ngon đấy nhưng không ngành hàng không rất nghiêm ngặt, hi vọng đủ bảo mật khi sử dụng
công việc thôi mà
Rồi các hãng bay nổi tiếng thì sao nhỉ
mình có công ty có tiền mình cũng cho mỗi ng một cái M1 để xem phim haha
Cơ quan mình mới thay hết dàn vòi xịt đít cho nhân viên. Xịt sạch hơn, êm hơn ấm hoen
Dự là trong này sẽ có nhiều bác pilot vào comment. hehe
chuyến bay đỡ bị delay hơn vài phút vì chip m1 haha. ipad os thì vẫn là ipad os.
@edwardnguyen1203 chuyến bay thì liên quan gì tới ipad đâu, ipad OS chỉ hạn chế về Ram chứ chip vẫn bung được gần hết hiệu năng
@Trungsao1987 haha ý mình là nói tốc độ xử lí . Trước chuyến bay phi công phải tính toán tốc độ và vài thông số bằng ipad nếu ipad đời cũ thì load hơi lâu ạ.
Xem thời sự trên VTV thấy mấy MC, BTV đều dùng ipad. Còn chính phủ họp lúc trước thì xài máy tính Sony, sau này đổi hết sang Ipad. Thấy mấy bác Thủ Tướng với Bộ Trưởng quẹt quẹt thấy ngầu lòi !!!
Hudson
TÍCH CỰC
3 năm
Ý nghĩa của những bài viết kiểu này là gì nhỉ?!?
Với 1 hãng hàng không. Thì việc cấp cho phi công ipad giống kiểu bạn chùi đít 8 năm nay bằng giấy 15k 1 bịch nhưng nay giấy đó không còn nên bạn phải mua bịch 40k vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019