Hàng không Hàn Quốc cho thuê PSP Go để chơi game trong khi bay

Nam Air
17/1/2010 12:38Phản hồi: 24
Hàng không Hàn Quốc cho thuê PSP Go để chơi game trong khi bay

Thường trong những chuyến bay dài, hành khách sẽ làm gì để giết thời gian, có người chọn ngủ, người nghe nhạc, xem phim giải trí, và cũng không ít người muốn tranh thủ thời gian này để chơi game, tuy nhiên tìm được máy chơi game trên máy bay thật không dễ.

Cá nhân tôi thường mở điện thoại di động để chơi game khi đang trên máy bay, tuy nhiên đôi lúc cũng có những tiếp viên hàng không vẫn yêu cầu tắt máy, với lý do an toàn hàng không (mặc dù ĐT đã ở Flight Mode). Để giải quyết vấn đề này, Jin Air (công ty con của Korean Airlines) đã đưa ra giải pháp cho thuê máy PSP Go trên các chuyến bay. Người dùng chỉ cần bỏ ra 4000 Won (tương đương 3,5$) để thuê một chiếc PSP Go 16GB là có thể thoải mái chơi game trong khi bay, thật tiện lợi (vẫn chưa rõ máy sẽ được cài sẵn các game gì). Hi vọng các hãng hàng không khác cũng sớm áp dụng dịch vụ này trên các chuyến bay của họ.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với những tuến bay dài cả ngày thì điều này hết sức hay vs hợp lý!
VN mình thì chỉ 50k là dc rùi nhỉ ^^
Mình đi toàn ngủ thôi nên hok ham hố lắm 😁:D
Đúng là thời gian ngồi trên máy bay, xe là cực hình đối với mình. Có PSP Go để tâm sự thì cũng hay đó, mà sao giá thuê rẻ thế nhỉ?
quythinh
TÍCH CỰC
14 năm
Chỉ thuê thôi mà bác,giá rẻ sẽ cố nhìu người xài,chắc lấy số lượng nhìu bù cho tiền bỏ ra cũng đủ rồi.Một cách PR cho hãng hay nữa.Khách hàng đi những chuyến bay dài sẽ chú ý hơn.
province244
ĐẠI BÀNG
14 năm
ơ sao e đj vn air mà mag psp lên toàn bị yêu cầu tắt thôI 😔
Haizzzzz.....
Hồi bé giờ chưa đi máy bay, nhưng nghe bác nói thế nản quá đi mất. Hóa ra là iPod, BB, PSP, DS....đều bị tắt hết, thế em chơi bằng cái gì? Mai mốt sắp đi Hàn công tác rồi....
waiiat2710
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nghĩ ra dịch vụ này cũng hay ghê ta, giá cả cũng khá ổn
cũng là 1 cách hay để lấy lòng khách, tăng chất lượng dịch vụ 😁

VN Air chắc còn khuya mới có vụ này :p
fotlan16
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này thì không biết bao giờ có ở Việt Nam nhỉ . một cách giết thời gian cho khách trên chuyến bay
Ý tưởng này cũng đã có từ vài năm nay trên hệ thống tầu điện tốc độ cao iD TGV của Pháp, nơi các bác cũng có thể thuê PSP, hay đầu đọc DVD (có màn hình) với số DVD được đổi không hạn chế (trong số những DVD có trên tầu)...
xitlun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lên máy bay, gặp phải ngoại tiếp viên khó chịu bắt tắt luôn cả PSP thì vừa tốn tiền, vừa bực mình thêm thì có. Hôm trước mình cũng bị tiếp viên bắt tắt sạch vì nó thông báo là "tắt các thiết bị điện tử, thiết bị thu phát sóng" mà PSP thì chắc chắn là thiết bị điện tử rồi.
illidan8984
ĐẠI BÀNG
14 năm
chỉ bắt tắt cái này khi cất hạ cánh thôi mà bác, ổn định rồi thì bác tha hồ chơi, chỉ không được bật điện thoại thôi
zeldras
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em ngày nào đi học cũng mất 1 tiếng tàu điện ngầm đi và về, lúc đi làm bạn với PSP, lúc về hú hí cùng PRS 505 ko có 2 thứ này chắc chả học được 😁

Mà đợt em chơi PSP trên máy bay bị tiếp viên yêu cầu tắt đi =))
Chơi 1 lúc có thể sẽ chóng mặt và mỏi mắt 😁
Su_uS
TÍCH CỰC
14 năm
Lần đầu tớ đi máy bay thì cũng tắt điện thoại. Tới lúc gần hạ cánh thì có tin nhắn ^^ máy cấn vào chìa khóa mở lúc nào ko hay. Lấy ra ngồi nhắn là bị nhắcc nhở liền haizza

Em chỉ thích thuê cô tiếp viên bên trái để vọc thôi, chứ PSP không thích chơi :p
VukiDam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ôi Korean Air .... chắc chắn là Korean Air phải có dịch vụ này rồi vì nó là dịch vụ mẹ mà ....! bao giờ mới có ta ? mình sắp về vn rồi ngồi 24 tiếng thì đúng là chết có PSP GO chơi game cũng vui mà tiền thuê lại rẻ! good idea ....!
chắc là chỉ trên máy bay thôi
đi tàu xe mà làm vụ này chắc xỉu len xỉu xuống mất:laugh8kb::laugh8kb:
tuank53c
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn em gơn trong ảnh, không thèm nhìn máy
___iron___
ĐẠI BÀNG
14 năm
đang chơi game hay mà xuống thì tiếc lắm,chắc chỉ có vài trò đua xe chứ ko có trò đi cảnh !😁
Mình chưa bao giờ đc đi máy bay, nếu đc đi thì minh tranh thủ thửong thức những phút giây tuyệt vời trên máy bay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019