Hàng xách tay HongKong ZA/A bị Apple Store Singapore và Apple Repair Center VN từ chối BH.
airwalker
2 thángBình luận: 8
Hàng xách tay HongKong ZA/A bị Apple Store Singapore và Apple Repair Center VN từ chối BH.

Ae thân mến, mình mới mang con iPhone 13 Pro Max xách tay mã ZA/A không lên nguồn qua Apple Singapore để BH, nhân viên nói đây là máy quốc tế, không mua tại Sing và là máy 2 sim vật lý họ ko có máy tương đương để đổi và từ chối dịch vụ. Cho đến hôm nay mình tiếp tục mang đến TTBH ở VN BH, nhân viên TTBH VN tiếp nhận và nói Apple sẽ trả lời sớm trường hợp này. Chiều cùng ngày thì TTBH gọi cho mình và nói Apple VN yêu cầu mang máy về quốc gia gốc nơi mua máy (HongKong) vì họ không có máy tương đương 2 sim vật lý.

Anh em lưu ý, đối với những máy như ZA/A (2 sim vật lý) hay có thể là LL/A (2 esim - iPhone 14 seried) thì dù có hoá đơn hay không, thì ở những quốc gia không có máy tương đương Apple vẫn từ chối BH nhé. Apple BH toàn cầu nhưng chính sách tại các quốc gia thì khác nhau.

Trước đây, Apple Watch LTE bản Mỹ do khác băng tần cellular với VN cũng đã bị Apple VN từ chối BH.
8 bình luận
Vụ này căng quá
Mới mua mà lỗi rồi à bác
@PVTuat 13 Pro Max mà bạn
Cái này từ thời ipx mình mua ở Mĩ, đem qua Đức sửa họ cũng nói không có máy tương đương để đổi. Nhưng họ kêu có nhận máy gởi về Mĩ và bên Mĩ sẽ gởi lại máy mới cho mình ở Đức. Thời gian khoảng hơn 1 tháng.
Không kịp thời gian công tác còn lại nên mình hỏi liệu có thể gởi về vn cho mình không.
Họ lại check 1 lúc rồi nói muốn nhận về vn thì phải gởi qua Sing và ở Đức thời điểm đó không nhận gởi qua Sing cho mình được.
Nhưng mà về vn ra ttbh thì có máy đổi luôn trong 1 tuần.
Weißfang
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nightwish47 Lạ nhỉ, máy mình mua ở Canada, lỗi màn hình sang Paris thì vẫn nhận bảo hành bình thường.
Baby-shark
ĐẠI BÀNG
2 tháng
ủng hộ Apple cứ ai mua đâu đem về đó BH 🤣🤣
Ủa, vậy giờ nói chấp nhận đổi máy 1 sim vật lý bình thường được ko nhỉ?
@blacksun2511 ☀️ Ko đc bạn.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019