Hành trình 27 năm của RIM - Chia sẻ tâm sự và bộ sưu tập BB của tôi

Rinny
4/4/2011 9:57Phản hồi: 276
276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn bộ sưu tập của bác này hoành tráng quá!

Em mới chỉ vọc vạch xài từ 72 lên 87 rồi 88 - 83 - 89 - 96 thoai!
Cũng là do hồi xưa bị đầu độc bởi "người iu" và bây giờ là Anh xã!

Blackberry no.1! 😃
hjhj thanks chị tóm lại là bị anh xã lừa và đầu độc hả 😁
Bạn Rinny đúng là blackberry fanboy
zolt159
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết quá là hay...chủ thớt khiến bao nhiêu người phải thèm muốn bộ sưu tập của mìh
Tôi thấy bóng dáng mình trong câu chuyện của anh.
thanks all nhieu ah 😁
Để được như vậy là cả 1 quá trình. Chúc bác luôn thành công . Mình ở tận biên ohaf - đồng nai cơ . Không là xin bác cho ghé qua nhà chiêm ngượng tí rồi . ^^!
hjhj thanks bác nhé
Đúng là đam mê bb không bao giờ tắt. Nhìn bộ sưu tập và bài viết của chủ thớt cũng đủ để bít bác ấy yêu bb đến mức nào. Tôi cũng là fan của bb. Cũng đang "nghiện" như bác rùi nè. I love Blackberry !
lâu ko up cho topic này ^^
sao mãi chưa thấy công bố giải thưởng nhỉ
lần post bài cuối cùng là từ anh tOOcra2y mà cũng cách đây hơn 2 tuần rồi, k biết có còn ai ngó ngàng gì đến topic này nữa không.
Ấn tượng của e về a không nhiều, thực sự là e nhớ cách đây tầm 3, 4 tháng gì đó, đợt đấy e đang trong cơn vật quay lại vs BB nên ngày nào cũng vọc tinhte để tìm thêm thông tin từ các thương gia ngoài những thương gia lâu năm, nick và ava của a thoáng qua đầu e vì đọc thấy tiêu đề ( e nhớ k rõ lắm ) nhưng đại ý là : " chuyên nhận ship hàng từ US và các nước khác ", nick nghe lạ, lại k thấy mọi ng comment nhiều + tâm lý nghe thấy ship hàng từ US về thì chắc hẳn giá sẽ rất đắt nên e liền bỏ qua, nào ngờ đâu lại có ngày gặp a và mua máy từ a như thế này. Đọc bài viết của a, e như thấy đc tình yêu BB lan truyền từ người này sag người khác.
E cũng tập tành chơi BB từ cách đây 3 năm, còn các dòng điện thoại khác thì chơi lâu hơn nhiều. Hồi đấy là sinh viên năm thứ 1, một bà chị cùng lớp thấy e có vẻ ham mê điện thoại đã tin tưởng nhở e mua hộ 1 chiếc BB7290 đơn giản để : "chat vs thân yêu của chị bên Pháp, mà c thấy trên mạng nói BB là dòng máy chuyên dùng để onl và check mail, giúp c nhé " - chị ý cũng cất công tham khảo khắp nơi và lựa chọn Đức Linh Mobile làm điểm dừng chân, trong time đó, e cũng kỳ cạch tìm hiểu về cách test BB cũng như những rủi ro mà BB dễ mắc phải. Trưa nắng, e đạp xe ( thời đấy vẫn khỏe khoắn lắm, yêu thiên nhiên bảo vệ môi trường lắm 😁 ) đi từ nhà ra Giải Phóng để tìm mua BB, 1 newbie với kiến thức hạn hẹp + ngu ngơ nên chỉ dám check các tính năng cũng như kiểu dáng máy ( nào ai biết là đc bung ra xem main đâu, mà có khi bung ra rồi cũng chả biết xem thế nào ) --> 30' ngồi ôm cái máy, e đã rút ra 900k để vác 1 con 7290 ngon nghẻ nhất về, chị ý rất vui mừng khi nhận đc máy ( sung sướng dùng hơn tuần ) và đề nghị e mua hộ 2 máy nữa cho chị và em của chị ý, e lại hùng hổ ra Đức Linh, lần này cậy có kinh nghiệm hơn, vênh mặt check 2 cái máy cũng với time 30' như lần trc, nhét nilon mang về, hỡi ôi, 1 trong 2 chiếc đã tử nạn ngay trong ngày thứ 2 khi chị gái chị ý cố cài BBDict vào. Đem máy ra Đức Linh, chỉ nhận đc những câu trả lời thờ ơ, những ánh mắt k mấy thiện cảm, họ cầm máy và cắm vào máy tính của họ, làm vài thao tác gì đấy, cài đc và ném lại cho em vs chị bạn cùng câu nói : "k biết cài thì đừng cài lung tung, hỏng máy lại ra đây kêu máy lỗi ", cố nén cục tức đi về thâm mong 3 con máy k trục trặc gì thêm nữa. Nhưng, đời đâu để yên, ngoài con máy e chọn cho chị bạn lần đầu tiên ra, 2 con máy kia hết bệnh này, lại lỗi nọ, đến mức họ bực quá mà vứt xó, chả buồn nhìn tới nó nữa. E thời gian đấy vừa ngại lại vừa ngượng vs chị bạn, đã yêu cầu chị cho mượn 2 con máy kia để xem, lục Youtube xem cách tháo máy và thực hành, lần đầu tiên đc biết thế nào là MAIN, thật buồn khi nó k đc như mong đợi, nó k giống trong những hình ảnh mà Video clip mang lại, nó bẩn bẩn, có 2 sợi dây đồng và 1 cái lỗ sâu hoắm xuyên từ bên này sang bên kia >"< quyết tâm tìm hiểu lý do bằng cách vùi đầu vào các trang mạng, cuối cùng e cũng hiểu định nghĩa : "đục lỗ, câu dây, yếu sinh lý, bung main, dolly...." Có lẽ cái thời mà dùng điện thoại kiểu hên xui như thế khiến 1 đứa sinh viên như e vẫn cảm thấy chột dạ, tuy vẫn mua thêm con 7100t về nghịch nhưng đc khoảng 1 tháng đã dụ ông cậu đổi cho con Nó kìa 1110i dùng cho an toàn, từ đấy e cũng xa dần BB. Cách đây gần 1 năm, e có quay lại với BB sau khi đã chán vọc vạch Symbian, Palm, Winmo, iOS. Lựa chọn đầu tiên là 8830v, quả thực là số e may mắn khi lấy đc 1 con máy k lỗi lầm gì thậm chí cả về sóng sánh mạng, e cứ nghĩ mình sẽ giữ con máy bên mình mãi mãi, nhưng cơn lốc Android, iOs lại cuốn e đi đến tận khoảng thời điểm a viết topic này, e lại quay về với BB như 1 chất kích thích khi thấy chị họ của người bạn thân cắm cúi vs 8320, lòng ham mê lại trỗi dậy, e quyết tâm " Lần này nhất định phải tìm hiểu RIM, sống chung với BB cho ra nhẽ, k bỏ cuộc giữa chừng " và kết quả là : bây giờ e cảm thấy k hề hối hận với quyết định mình đưa ra, may mắn vì đã kết tri kỷ và hạnh phúc khi mỗi sáng mở mắt đã nhìn thấy BB sẵn sàng hoạt động bên cạnh.
Ngày hôm qua e đã mua từ a 1 chiếc điện thoại sau bao lần đắn đo và bao lần mua hụt, ngày hôm qua e nhìn thấy tem dán trên BB là tên a, ngày hôm qua e đã lục tung tinhte để tìm thông tin về a, và ngày hôm nay e đc gặp a, đc nói chuyện và tiếp xúc nhiều hơn với 1 Rinny "bụi bụi" ngoài đời thực mà suýt nữa e k nhận ra, rồi sau đó e lại lên tinhte, lại lục tung các topic có những dữ kiện về a chỉ để biết thêm về 1 con người vs tình yêu và đêm mê vô hạn với BB.
E chỉ hy vọng mình sẽ k trở thành 1 khách " vãng lai, qua đường " mua xong rồi kết thúc ở đấy, mà thực sự muốn trở thành 1 người khách quen, khách thân thiết với cửa hàng ( tương lai ) của a.
Chúc a cùng những anh em bạn bè đã, đang và sẽ mãi yêu BB ngày càng thành công cũng như xây dựng đc nền móng BB vững mạnh hơn trên đất nước VN này.
Thân !
sao nick bác Rinny này đang bị banned nhỉ,
dạ nick em bị band vì em chống người thi hành công vụ ạ hjhj
giờ em dùng nick này rồi hjhj
kiemsigh
TÍCH CỰC
12 năm
oh.hóa ra đây là RINNY à....?thế mà ko biết.😁
thật tuyệt vời 😁
Đam mê Black Berry ! Một tình yêu khó thể chối từ, mình dùng Black Berry đến nay mới chỉ hơn một năm nhưng cảm thấy có nhiều ý nghĩa hơn, nhắn tin, lướt web, nghe nhạc, check mail, ..., nói chung Black Berry có thể làm được mọi thứ.
thich chu nay
Hehe nghe các bác khen thế này thằng cu Rinny nó phổng mũi mà chết mất =))
xkhoax
TÍCH CỰC
13 năm
Tự hào và vui vì Huế cũng có một địa điểm BB đáng tin cậy (vì mình là người Huế :p)
thèm cái bộ sưu tập của bác quá
Bài viết thứ 100 của mình :skip:
Trưa nay, vô tình tìm kiếm thông tin về em BB 7730 Swisscom Đức nên đọc được bài viết này làm mình quên ngủ trưa luôn...😃!
Đúng là ngưỡng mộ bài viết của chủ topic quá..;)! Mình tự cảm thấy tình yêu BB của mình thật bé nhỏ so với bác chủ topic..😃!
thanks bác
các bác nhìn stt của em đi 😁
xboysms
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vote cho con máy nhắn tin 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095