Hành trình của Touliver: Từ một nghệ sĩ Piano đến nhà sản xuất nhạc hàng đầu Việt Nam
/9 người
AudioMate
5 ngày trướcBình luận: 193Lượt xem: 18.255
Nhà ông này cũng có điều kiện để ông này theo đuổi đam mê =))
@Coca Escanor thì nhà có điều kiện sẵn rồi chứ ăn bữa nay mà lo ngày mai thì dám mà nghĩ tới mấy cái món ăn tinh thần này. nhiều người phong cho anh này là phù thủy âm nhạc nhưng chắc có lẽ bơm hơi quá. nhiều nhà sx nổi tiếng hơn còn chưa đc phong cơ mà như anh đức trí anh quốc khanh chẳng hạn...
Để tìm nghe thử. Đó giờ chỉ chú ý mỗi ca sỹ chứ k để ý phần này lắm.
piano this piano that 😃
Ca khúc Có ai thương em như anh của Catena đã thể hiện quá rõ tài năng của Toulover rồi, phối thật sự là quá đỉnh.
@gamohnvn Mình cũng ưng beat bài này nhất 😁 phối lạ tai vl :D
Nhiều ông bắt đầu chê nhạc mới éo ngửi nổi chỉ nghe dc nhạc thập niên trước, tui xin nói thẳng luôn thời làn sóng xanh trước toàn nhạc rác và ca sĩ nủa mùa vì ko dc học bài bản và có những producer bài bản như hiện nay, mấy ca khúc sáng tác mì ăn liền phối tạm bợ dăm 3 cái beat phối với mấy clip quay máy handy cam là làm mưa làm gió BXH rồi ... các ông chửi nhạc mới do mấy ông ko chịu tìm hiểu thêm và chọn lọc ra cái nghe thôi chứ thiếu j cái hay.
@boyngo1988 ngay cả mỹ tâm, đan trường, lam trường , quang dũng.... mà bạn còn nói là ca sĩ nửa mùa là mình cũng biết gu âm nhạc bạn thế nào rồi.
và cho dù là cả nhạc nước ngoài đi chăng nữa thì nhạc thập niên xưa vẫn hay hơn bây giờ. nhạc bây giờ mới là nhạc mì ăn liền.
bạn dám nói là những bài nhạc thập niên xưa là nhạc rác thì tại sao bây giờ bắt đầu có những người cover lại mấy bài nhạc rác rồi đấy, và lượt view cũng ko ít đâu.
thử kêu mấy ca sĩ trẻ bây giờ cover lại mấy bài hát của ca sĩ nửa mùa ngày xưa xem có hát nổi ko . giọng hát ca sĩ bây giờ đc bao nhiêu người có nội lực như những người ngày xưa.
thử hỏi nhạc bây giờ nghe xong bạn đọng lại đc cái gì ???
mình ko ghét nhạc bây giờ vì mỗi thời mỗi khác nhưng về thực lực thì ca sĩ bây giờ nói thẳng hát đc thôi chứ nói nội lực thì thua. lấy ca sĩ quang dũng ra làm ví dụ đi. ca sĩ bây giờ ai dám mạnh miệng hát đc những bài của quang dũng nào...
@boyngo1988 Bài hát quan trọng ở giai điệu + nội dung lời bài hát truyền tải.

Beat có vẽ vời cỡ nào đi nữa mà 2 yếu tố trên như hạch thì cũng chết yểu. Nhiều đứa cứ lẫn lộn rồi phán bừa.

Con người bữa nay khoác bộ quần áo chưa hợp, thì bữa khác chọn quần áo phù hợp hơn. Con người quan trọng hay quần áo quan trọng??
@Phú1991 Trừ Mỹ Tâm, Quang Dũng ra thì số còn lại bác đề cập toàn hát nhạc thị trường sến sẩm, chưa kể tới trình độ thanh nhạc của mây trắng, mắt ngọc, ưng hoàng phúc, lý hải, thím đàm ... chiếm thị phần đông trong giai đoạn này ... nếu bác nuốt dc mấy thể loại nhạc này thì thiết nghĩ chúng ta ko cùng tư duy nghe nhạc và ko cần tranh cãi nữa.
@boyngo1988 ca sĩ từ dòng thứ 5 của bạn mình nhớ ko lầm đâu có ở trong làn sóng xanh. mr đờm cũng ở trong lsx nhưng hát cũng bình thường thôi chứ đâu có hay. nếu bạn nghe kĩ thì giọng ưng hoàng phúc với lý hải cũng rất khỏe đặc biệt lý hải, khi hát ít khi nghe lấy hơi lắm bạn. công nhận đó là nhạc mì ăn liền nhưng ca từ với chất nhạc mình thấy còn hơn bây giờ nhiều. bây giờ lạm dụng kĩ thuật quá. hồi xưa ko có kĩ thuật hỗ trợ thì ko hát hay đừng mơ bán đc đĩa
2010 xem video của anh này nên đã truyền cảm hứng cho mình tìm tòi học sản xuất nhạc 😁
ai chớ Touliver là đỉnh rồi
Anh ấy thật tài năng
Đam mê, học hỏi từ bé. Xác định được hướng đi riêng và có hình ảnh riêng của bản thân. Tài năng và đủ điều kiện để tiếp tục tài năng của mình thì còn gì chê nữa. Vẫn luôn ủng hộ âm nhạc nước nhà 😁
Tourliver làm nhạc có chất riêng khá hay
Chú em này đem đến sự mới lạ cho âm nhạc Việt. Ko phải dạng vừa đâu.hihi
Tinhte nay bị kenh14 mua lại rồi hả ta ?
Cái này là thiên thời địa lợi nhân hoà, hay nghe a này hát.
Nhớ nhất giai điệu bài." Tell Me Why" cũng là bài nhạc đầu tiên mình biết đến Touliver😊
@votanmy Mình cũng nhờ bài đó mà bắt đầu nghe Touliver. Nhớ mãi cái video làm nhạc bài Tell Me Why. 😁
Được mà! Cũng nên tự hào Việt Nam có những tài năng như thế này
nói chung là k biết tay này lẫn nhạc của hắn cho đến khi hắn cưới TT, mà cũng chả bao h nghe TT, chỉ thích Hiền Hồ ... xinh và đáng yu lắm
Cha này ko co xì can dan
@MrHải999 nghệ sĩ underground dường như ít người bị lắm.
Ko biết Touliver là ai, cũng ko biết có nghe bài nhạc nào do Touliver sáng tác hoặc DJ, nhưng với sự nỗ lực và tài năng sẽ đem đến thành công.
m chỉ thấy bạn này nổi tiếng khi người ta nói thằng này nổi tiếng lắm đấy, chứ còn không biết là ai 😁 toàn mở youtube nghe nightscore , rock storm
@tyller end vì người đó ko nằm trong gu nhạc của bạn thì làm sao bạn biết nếu ko coi tin tức.
nếu nói metallica hay megadeth... thì chắc là bạn sẽ biết.
mình cũng nghe metal nên ko biết nhiều về anh này

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019