Hành trình mua xe đạp của mình

Kieran Tran
15/10/2018 10:48Phản hồi: 9
Hành trình mua xe đạp của mình
Bài viết này mình xin chia sẻ với các bạn tất cả thông tin kinh nghiệm mua xe đạp thể thao của mình tích luỹ từ mấy tháng nay cho những bạn gà mờ khỏi bị mua nhầm hàng nhái nhé!

Xe đạp thể thao đang là phương tiện hot nhất hiện nay, nhiều bạn trẻ ao ước mua cho mình môt chiếc xe đạp xịn vừa bền vừa đẹp mà giá cả hợp lý, không quá đắt đỏ. Nếu bạn đang nào đang sinh sống ở Sài Gòn đi dọc đường dễ bắt gặp những cửa hàng xe đạp thể thao lớn nhưng không phải ở đâu cũng bán hàng chính hãng đâu nhé, đa số toàn hàng nhái và kém chất lượng.

Cách đây ba tháng qua nhà thằng bạn chơi thấy ông anh họ nó có xe đạp địa hình Giant nhìn ngầu lắm cơ. Kiểu dáng trông rất mạnh mẽ, màu sắc thì đẹp không chê vào đâu được. Mình ấn tượng nhất là phuộc trước nhún rất là mê luôn, phanh đĩa khoái lắm, được cái nữa là 24 tốc độ đạp đi học hết ý. Thế là về lên mạng tìm hiểu thấy xe đạp địa hình Giant có rất nhiều loại nào là Rincon, ATX, XTC, Talon …nhưng mình kết nhất chiếc ATX 1 nhìn cũng rất chi là ưng ý thế, vừa túi tiền là mình chạy ngay đến Võ Thị Sáu nghe nói chỗ đó bán nhiều xe đạp thể thao ra xem xe thế nào.

Chạy ra thì toàn xe đạp Martin, Fonix, Trix nhìn kiểu dáng mình không ưng lắm nên đành lòng ngậm ngùi đi về tiếp tục lên mạng search thì thấy shop xe đạp ngay chỗ đường trường chinh, quận 12 có đến xem xe không có ATX 1 tính về mua Giant ATX 735 nhưng phân vân mãi, lại tiếp tục lên chạy lên diễn đàn hỏi các bậc tiền bối thì ra đó là xe nội địa trung quốc và mình được chỉ thêm xe đạp Giant Quốc tế sẽ có mã QR sẽ hiện ra trang web Giant Quốc Tế. Cũng nhờ anh trai đó mà mình đã tìm chỗ mua xe đạp Giant chính hãng, cửa hàng đó nằm ngay quận 5, chỗ 100 Hải Thượng Lãn Ông nếu khó tìm quá bạn cứ hỏi chỗ bán thuốc Bắc lớn nhất Sài Gòn thì người ta sẽ chỉ đường cho, muốn đỡ mất công cứ tra google map vừa nhanh tiện.

Sau một tiếng đồng hồ lái xe máy quốc lộ 22 lên đến quận 5 mình đã tìm được Showroom đó, choáng ngợp luôn nào là xe đua, nào xe đường phố, nào xe đạp thời trang cho đến những xe đạp trẻ em cực kỳ đáng yêu và không thể thiếu được dòng xe đạp địa hình. Dạo hết phía dưới lên lầu một toàn xe với xe nhìn đã ghiền con mắt. Thế nhưng mình vẫn quyết định chọn em Giant ATX 1, cũng sợ là mua nhầm hàng nhái nên mình móc điện thoại ra quét mã QR thì đúng đây là xe đạp thể thao quốc tế.

Nhân viên tư vấn cũng vui tính lắm, cho mình thoải mái kiểm tra xe luôn nói đây là nhà phân phối độc quyền của Giant tại Việt Nam. Sau đó được bạn nhân viên tư vấn giới thiệu tư vấn size hướng dẫn cách sử dụng xe tận tình chi tiết, mình cao 1m69 được hướng dẫn đi xe size S. Ngon hơn là được khui thùng xe mới toanh luôn, tầm 1 tiếng chờ kỹ thuật ráp xe & cân chỉnh có ngay chiếc xe cực đã. Đoạn đường về nhà khá xa nên thành ra hơi ngại đạp xe về, một lần nữa mình lại thích thú dịch vụ ở đâu họ nói mình cứ lái xe máy về đi, sẽ có người giao xe đạp tận nhà cho nên mình cũng rất vui, mua một chiếc xe tầm 9 triệu - số tiền bỏ ra cũng hoàn toàn xứng đáng.

Nếu có bạn nào muốn xe đạp thể thao thì ghé cững hàng này mua nè, vừa nhiều mẫu mà nhân viên tư vấn cũng thân thiện nữa!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhi Phan 186
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cám ơn bạn đã chọn và tin tưởng sử dụng sản phẩm của Giant International, hãy thường xuyên đến Showroom để được bảo dưỡng xe miễn phí bạn nhé!
bucaosao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chiếc này giá bao nhiêu bạn ơi
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
tìm 1 chiếc đạp vòng vòng khu phố cho khỏe người, mà má có thể lấy chạy đi chợ. thấy dòng city có vẻ hợp
Thanks bạn chia sẻ.
Tôi cũng chọn mua 1 con Giant của Việt Thắng phân phối tại Hà Nội.
Qmax
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe mình tự dưng này. Bạn nào muốn inbox mình tư vấn cho
Đang chạy con này . Mua đồ ngta gọi mình bằng chế . Dù dáng người là thanh niên cứng
Mua để chạy vì sức khoẻ + nhớ con ghệ học lớp 10 11 12 tên đặng huỳnh thuỳ trang , học giỏi nhất lop . Sau đó gù em thì em học lực trung bình , chia tay thì em học giỏi nhất lớp lại+ bảo vệ môi trường+ sống chậm lại + tiết kiệm xăng
Nếu như thủng săm này nọ thì sửa như nào bác thớt? Ra tiệm xe máy làm dc ko hay phải mua đồ về tự quay tay?
Và nếu chọt vào rồi thì có ảnh hưởng tới bảo hành ko ạ?
Em đang ở Biên Hoà, cũng có ý định quất 1 con xe đạp thành phố để đi làm với chở nhóc tì đi dạo luôn. Mình ưng con này này, kiếm caia ghế ở phía trước cho nhóc ngồi là ok.
@the magician Thủng xăm vẫn bảo hành bt chứ nhi
Nhờ mng tư vấn giúp 2 e này ạ:
- life hbr99 max
- louis garneau
(Trong tài chính ~7t)
Nhu cầu của mình đạp xe thể dục hàng ngày đường tp thôi. Thỉnh thoảng cuối tuần đạp xa hơn đi đèo dốc chút ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019