Hành trình phượt Côn Đảo cùng Galaxy S10 bằng tàu Express 36

biencondao
4/4/2019 18:55Phản hồi: 81
Hành trình phượt Côn Đảo cùng Galaxy S10 bằng tàu Express 36
Chào các bạn, mình thấy mod @zyzy1908 post bài một ngày với A50. Mình cũng muốn làm thêm một bộ bài viết và ảnh một vài ngày với S10 tại Côn Đảo. Bài viết đã được đăng trên Facebook. Mình chép sang nên hình ảnh có thể bị giảm chất lượng xuống đôi chút, tuy nhiên hi vọng bố cục và kích thước vẫn ổn, bạn có thể bấm vào hình để bung lớn nó ra xem link đầy đủ. Nếu hình vỡ quá mình sẽ up từ từ ảnh gốc lên sau.

Hành trình phượt Côn Đảo từ Vũng Tàu bằng tàu Express 36 cùng với Samsung Galaxy S10 ngày 09/03/2019. Các hình ảnh trong bài viết đều được thực hiện trong chuyến đi bằng Samsung Galaxy S10 bằng phần mềm mặc định, (trừ 1 vài ảnh từ Sony RX100M3 dùng để so sánh). Nội dung bài viết và hình ảnh đều được giữ bản quyền bởi tác giả. Phòng cho chuyến đi được tài trợ bởi công ty du lịch Biển Côn Đảo, các bạn muốn biết thêm thông tin về dịch vụ tham khảo ở cuối bài viết.

Mình đặt mua S10 đợt đầu tiên nhận vào sáng sớm ngày 08/03, vì vậy đặt vé cho chuyến hành trình của mình vào sáng ngày 9/3. Tàu xuất phát lúc 08:00 sáng, phải có mặt trước 45 phút để lên tàu nên mình ra Vũng Tàu từ tối hôm trước.
Tàu Côn Đảo Express 36 sử dụng ống kính góc rộng của S10 để chụp

Chú ý rằng tàu được neo ở cảng Cầu Đá (ngay nhà hàng Gành hào 2), tùy vào con nước hôm đó tàu sẽ cập vào cảng để mọi người lên trực tiếp trên tàu, còn nếu nước không đủ thì sẽ phải đi tàu nhỏ trung chuyển ra bên ngoài. May mắn hôm đó tàu cập bến được.
Cảng Cầu Đá nhé, các bạn đi coi chừng nhầm
Mình đặt vé VIP, ghế số 1 để trải nghiệm khoang VIP. Ghế ngồi thoải mái có thể ngã lưng ra được, và rộng hơn ghế ngồi của khoang thường. Cửa sổ rộng nhìn thẳng ra bên ngoài. Tuy nhiên có 1 điểm khó chịu chỗ mình ngồi có 1 cái giỏ rác. Hơi cấn chân.

Ghế ngồi bênh cạnh có cả ổ điện, dùng để sạc và laptop
Nếu các bạn sợ cảm giác ngột ngạt thì vị trí ngồi ở khoang VIP rất ổn để nhìn thấy biển thấy sông chứ không phải là người. (Xem Video ở phía sau để thấy mấy khoang khác đông thế nào). Tuy nhiên lời khuyên của mình nếu các bạn say sóng thì nên ngồi ở vị trí cuối tàu, khoang thường. Gần máy hơi ồn tuy nhiên ít lắc nhất và dễ chịu nhất trên tàu.

View thế này nên vé VIP sẽ mắc hơn vé thường 1.2 triệu so với 800 ngàn.
Nếu cảm thấy ngột ngạt các bạn có thể ra boong tàu chơi, chuyến đi thuận sóng không có sóng ngang nên mọi người không say sóng lắm ra chơi nhiều. Gió hơi mạnh coi chừng bay nón. Có truyền thuyết rằng có 1 bạn chơi Fly cam lúc tàu chạy (cỡ đâu đó 40,50km/h) và bị bay mất đồ chơi
😆. Mình dùng Gimbal để quay phim cho đỡ bị lắc khi tàu chạy.

Boong tàu gió hơi ồn một chút.
Quay lại 1 chút về khoang hành khách, khoang VIP sẽ có màn hình giải trí như trên máy bay, có 1 vài phim để xem và game để chơi lúc chán. Nếu yêu cầu tiếp viên sẽ cho mượn tai nghe để nghe.

So sánh khoang VIP và khoang thường.

Quảng cáo

Sau hơn 4 giờ đồng hồ di chuyển thì Côn Đảo đã xuất hiện trong ống kính, cùng với nền văn minh 3G. Mình thì cảm thấy không thấy mệt gì hết (trước đó đi tàu Côn Đảo 09, 12 giờ đồng hồ lênh đênh trên biển vẫn không sao mà 😁).

Ảnh chụp hòn đảo từ bên trong khoang hành khách.
Đến cầu cảng thì các bạn phải đi bộ 1 chút ra ngoài đầu cầu để đón xe. Một vài khách sạn và tour du lịch sẽ có xe và hướng dẫn đưa đón. Còn không thì sẽ có các phương tiện như taxi (tính theo KM), xe điện (không có máy lạnh chạy chậm), hoặc xe ôm. Lúc đầu mình định đạp xe đạp 12km đến trung tâm, nhưng may do ở Resort Sài Gòn Côn Đảo có xe đưa đón miễn phí nên ngồi xe cho mát
:D. Do xe to nên đậu hơi xa nhất.

Xe khách sạch sẽ và có người của khách sạn cầm danh sách đón.
Một điều chú ý là quy định check-in của khách sạn sau 14 giờ (check-out lúc 12 giờ). Một vài khách không biết đến 12 giờ nhận phòng và phàn nàn, tuy nhiên quy định là quy định rồi. Các bạn có thể ăn trưa đi dạo 1 vòng là kịp giờ nhận phòng.

Khu lễ tân Sài Gòn - Côn Đảo
Mình có mang xe đạp gấp theo nên lấy ra chạy 1 vòng, tìm đồ ăn.

Quảng cáo

Hành trang gọn nhẹ + thêm 1 balo chứa laptop lúc nào cũng đeo sau lưng.
Chú ý khi vận chuyển xe đạp hoặc thùng hàng hóa theo tàu sẽ tính thêm phụ thu. Sẽ có người mang cất xe và trao xe cho mình ngay tại cảng. Tuy nhiên đợi hơi lâu 😃).

Chưa mua kịp baga nên đành treo túi như vậy lại hay
Mình đi ăn tiệm bún riêu Hai Khiêm ngon nhất đảo (bún tự làm)... Xui 1 cái tới nơi treo bảng hết bún.
Không tìm ra tiệm bún nào ngon hơn tại đảo đâu
😃)
Đành phải chạy xe ra chợ để ăn cơm bụi. Hên xui nha ở đảo thường làm việc theo giờ hành chính và cũng tùy hứng. Có lúc bán lúc không, kể cả quán cà phê có khi cũng nghỉ trưa. Nếu đặt cơm trước mấy bạn sẽ không phải đi tìm quán xá ở đây.

Ăn vội cho qua bữa. Làm gì để đốt cháy 1 giờ đồng hồ? Ra bờ biển phía trước Resort ngồi là đủ
Chụp vội vài tấm

Một góc rất côn đảo, bờ kè đang làm nên không đẹp cho lắm.
Chụp thử Camera trước của S10, mọi người đều không thể tin camera có thể làm được điều đó
😃)

Thử camera trước
Ngồi chơi 1 thoáng đã đến giờ nhận phòng. Phòng khu Villa, tiêu chuẩn 3 sao tuy không nhiều trang bị nhưng được cái rộng rãi và sạch. Chụp bằng ống kính siêu rộng

Một vài hình ảnh chụp vội của ngày đầu tiên. Màu trên ảnh mình so là màu thực tế nhé. Chứ không phải do điện thoại làm đẹp lên đâu mình sẽ so với ảnh Sony vào hôm sau.

Phía bắc của thị trấn

Chụp thử tia sáng mặt trời

Thử ngược sáng 1 xíu

Thử dynamic range của ảnh
Các bạn buổi chiều có thể ra ngồi quán cà phê đẹp nhất đảo. 1 li cà phê pha bằng máy chỉ 35K. Và rất kì diệu là quán cà phê này duới gốc bàng sẽ mát suốt ngày cho dù trời có trưa nắng cỡ nào đi nữa.
Góc cà phê đẹp nhất
Ngồi ngay cà phê là cầu tàu 914. Số 914 là con số ước đoán số lượng tù nhân đã từng hi sinh tại đây.
Cầu tàu rất vắng cạnh bên có bãi tắm, nhưng các bạn chỉ nên tắm phần được ngăn phao bảo vệ.
Buổi chiều các bạn có thể ra hồ An Hải chụp hình.
iPhone XS Max chụp hình đẹp, nhưng tấm này được chụp bởi Galaxy S10
Tháng này sen tàn hết chụp không đẹp lắm.
Hoàng hôn
Gần hồ An Hải là An Sơn Miếu hay còn gọi là Miếu Bà Phi Yến. Do mình mặc quần đùi nên chỉ đứng bên ngoài chụp.

Hồ An Hải nhìn từ Chùa Núi Một - Vân Sơn Tự Núi Một (mình cũng không vào chùa)
Mình có việc nên phải chạy ngược lại ra cảng Bến Đầm, chụp vội hình
Trên đường về lại thị trấn may mắn thấy được sao băng

Ảnh cắt từ camera hành trình của xe
Cuối cùng thì mình cũng được thưởng thức tô bún ngon nhất Côn Đảo

Chụp bằng hiệu ứng Food
Clip vui khi cố đạp xe tới sân bay Cỏ Ống (mình đạp đến đầu dốc có cảm giác không đạp tiếp nổi nữa nên về.

=================================================
Ở các ngày tiếp theo thì mình chủ yếu chụp cảnh và so sánh chức năng máy ảnh. Sẽ có một vài bức ảnh so sánh ảnh giữa các chế độ chụp. Gần xa, cận cảnh. Ngoài ra một số bức ảnh chụp đối chiếu với máy chụp hình Sony RX100M3.
Sáng ngày đầu tiên chụp lúc 7 giờ sáng ngay trước resort Sài Gòn Côn Đảo. Có một vài người đã tắm biển buổi sáng nhưng không nhiều, bởi vì hướng này nắng vào buổi sáng. Đảm bảo với các bạn rằng khi đã tắm biển ở Côn Đảo xong các bạn sẽ không còn muốn tắm biển ở những bãi biển khác ở Vũng Tàu nữa
😃
Ảnh chụp góc rộng, một lỗi thường xuyên của mình là tay che 1 phần ống kính
Một lưu ý là mình có bật chế độ tối ưu khung cảnh lên, để máy sẽ gợi ý vị trí chụp cho khung ảnh đẹp nhất. Màu sắc ánh sáng đều để chế độ tự động.
Tấm ảnh góc bình thường, màu sắc có vẻ khác nhiều so với góc rộng
Ánh sáng vào buổi sáng ở cầu tàu 914 khác hoàn toàn so với buổi chiều, phần lớn góc bị ánh sáng ngược nắng.

S10 góc rộng

S10 Góc bình thường
Và sau đây là tấm hình so sánh đầu tiên của RX100M3, chế độ Intelligent auto. (Auto HDR) Để thêm công bằng thì mình dùng chức năng làm đẹp ảnh của Google Photos chỉnh màu Auto lại 1 xíu. Ảnh untouch ngay phía dưới.
Sony RX100M3 đã được chỉnh màu bởi Google Photos

Sony RX100M3 Untouched
Công bằng mà nói chất lượng độ nét thì Sony RX100M3 nét hơn, tuy nhiên màu sắc không hề phản ánh đúng được ánh sáng vào lúc 8h sáng, có lẽ do ngược sáng chăng? Là trọng tài thì mình

Screenshot from 2019-03-31 21-55-42.png
Zoom lên 1000% S10 trái - RX100 phải
Khi chuyển sang góc chụp dễ hơn. Ánh sáng tốt thì có vẻ 2 hình đã có cân màu gần tương đương nhau. Trước giờ mình vẫn cảm giác máy sony của mình bị ám vàng khi chụp ảnh?
S10 Góc Rộng

DSC04207.JPG Sony RX100M3 đã được chỉnh màu bởi Google Photos

Tới đây các bạn đã có thể tự đưa ra kết luận của riêng mình rồi. Nhưng để đẩy lên khả năng chụp HDR của S10 lên mình đẩy thêm 1 phần đấu khó khăn nữa. Chụp từ quán cà phê Côn Sơn.

RX100M3 no HDR

RX100M3 with HDR

S10 no HDR

S10 with HDR
Thôi không so nữa, dìm hàng máy chụp hình đã gắn bó với mình gần 4 năm trời quá ...
Sức mạnh của S10 góc rộng là các bạn có thể chụp cả 1 cái cây bàng, mặc dù hơi méo hình ở các góc.

S10 góc rộng

S10 góc thường
Dĩ nhiên khi zoom 200% lên thì góc thường sẽ cho ảnh sắc nét hơn đọc được cả chữ.

S10 200% crop góc rộng bên trái - góc bình thường bên phải
Ở ba tấm hình tiếp theo là bãi biển Đầm Trầu, nằm gần sân bay Cỏ Ống. Biển rất đẹp cho chụp hình, và có những góc chụp rất ảo ở đây. 3 tấm hình tiếp theo mình không để tiêu đề chắc mọi người cũng biết chụp bằng gì rồi
:D.

20190310_083124.jpg 20190310_083132.jpg

Các tấm hình tiếp theo đều từ S10
Một bạn nữ tạo dáng
Các bạn chú ý khi leo lên mỏm đá chụp hình dễ trơn trượt, tự chịu rủi ro khi leo lên chụp nhé.
Góc rất thần thánh của bãi Đầm Trầu

Lúc mình chụp hình khoảng 9H sáng ngày chủ nhật 10/3. Bãi biển khá vắng chắc do mọi người tranh thủ tìm vé máy bay về
😃)

Trong ngày thứ 2 ở đảo mình phải thay đổi phương tiện di chuyển bởi vì xe đạp của mình bị ... bể bánh. Để trong phòng khách sạn mà vẫn bị lủng chẳng hiểu tại sao. Sợ quá không dám vá luôn.

Góc rộng S10 chụp đủ chụp phần trước của xe
Ở quán cà phê Côn Sơn mình quên giới thiệu thêm 1 li cà phê Expresso pha bằng máy chỉ giá 35.000 (đồng giá với cà phê sữa). Chú ý 7, 8h sáng chưa có cà phê nhé, mấy bạn phục vụ bảo chờ máy khởi động hơi lâu.

Cho dù 12 giờ trưa, ngồi bên dưới gốc cây bàng vẫn mát, nên mọi người uống cà phê nhiều. Hoặc ngồi đợi tới giờ ra sân bay / bến tàu sau khi trả phòng khách sạn.

Một góc làm việc khá sang chảnh.

Ở một góc chụp hình gần đó. Nhìn bức ảnh đã toát lên 2 chữ Côn Đảo
Buổi trưa thứ 2 mình ghé quá Thu Tâm ăn trưa, do đi 1 mình nên chỉ gọi 1 đĩa mỳ xào hải sản ăn... Một sự thật hơi buồn ở Côn Đảo là thức ăn không đa dạng, và mắc. Vì để đáp ứng nhu cầu của khách du lịch, phần lớn thực phẩm (kể cả hải sản) đều được chở từ bờ ra.
Nếu các bạn không đặt ăn trước, thì quán sẽ phải nấu nướng đợi hơi lâu hơn 30 phút. Vì vậy để ăn uống thoải mái các bạn nên dùng Combo Côn Đảo để được chuẩn bị chu đáo nhất.

Do mình phải vừa làm vừa đi chơi, nên từ trưa tới chiều mình làm việc tại khách sạn không đi đâu.
Nhà hàng Thu Tâm vào buổi tối cũng khá đông khách.

Buổi tối hôm đó mình ăn hủ tiếu mỳ... Quán gì quên tên rồi, khi nhớ tên nhớ đường sẽ ghi lại.

============================================

Phần 3 của mình gom nhiều ngày cuối lại và chuyến hải trình trở về lại 1 bài, vì mình cũng ít có thời gian để đi chơi và chụp hình. Một vài hoạt động lên lịch từ đầu không thực hiện được như đi lặn biển (Ở Côn Đảo không còn ai dạy lặn nữa), leo núi Radar (do mình không xin từ trước lơn tơn tới và không được mấy anh bộ đội cho lên), Leo núi con Voi (tầm 200 mét) thì lại không biết đường ...

Có 1 điều mình chán nhất ở Côn Đảo là vấn đề ăn uống. Trừ khi bạn ở resort Poulo Condor (Tên tiếng Pháp của Côn Đảo đấy). Hoặc Six Senses, nơi có các đầu bếp giori và các món ăn ngon hơn ở ngoài. Thì nhìn chung ăn uống ở Côn Đảo rất chán. Mình ăn buffet ở khách sạn chỉ vài ba món tới ngày tiếp theo phải ra nhà hàng (cũng của SG-CĐ) ăn.

View cũng đẹp bù lại phần đồ ăn

Đĩa cơm ăn cũng tạm được

Nhà hàng này nằm ngay trên dãy của resort luôn, các bạn vào có thể gọi món ăn.
So sánh thử xíu 1 view ăn sáng của KS 5 sao nhé (hình từ chuyến đi 2016)

RX100M3 - 2016 - Six Senses Con Dao
Và đồ ăn thế này ... Các bạn sẽ thấy tiền nào của đó.
1 điểm các bạn nên biêt, resort Six Senses Côn Đảo có giá rất tốt cho người VN, chỉ khoảng $400 -> $500 1 đêm 1 phòng 2 người. Rẻ có thể là nhất trong hệ thống (kể cả so với Ninh Vân Bay), so với Thái Lan, hoặc Trung Quốc và cảnh phòng hướng biển thì VN hơn nhiều. Nếu muốn tận hưởng resort 5 sao giá ổn thì ở đây là tốt nhất ở VN thời điểm hiện tại rồi
😃.

Ăn sáng Buffet Six Senses thế này ... Samsung S6 Active
Quay trở lại thực tại ăn bờ ngủ bụi, do không leo được núi có đài ra đa, và núi con voi, nên mình leo tạm lên Hang Đức Mẹ. Đường vào ở khu vực này đã được đổ xi măng và đang được xây dựng thêm các công trình nhà cho bên điều hành. Các bạn vào tham quan nhớ mua vé để ủng hộ phát triển và bảo vệ môi trường nhé.

Đường vào xi măng không còn như xưa
Khu vực này cũng có bên phía quân đội bảo vệ.
Các bậc tam cấp trải đá và xi măng đi rất an toàn.
Sẽ có nhiều tuyến tham quang khác nhau nếu các bạn có thời gian đi.

Dây leo ở đây có thể ngồi lên được đó. Không tin hả?

Đường đi khi còn hoang sơ

Vâng tôi đấy - 2012
Có những tuyến ít người đi thì không được dọn dẹp, vẫn lá cây khá nhiều.
Ngày cuối cùng từ resort 3 sao mình chuyển xuống ở tại khách sạn tiêu chuẩn - Khách sạn Red - đường Nguyễn An Ninh

Đồ ăn ở 1 quán cơm bình dân trên đường Nguyễn Huệ

Buổi chiều hôm đó mình đón đi chụp hoàng hôn ở bãi Nhát. Một vài bức ảnh về hoàng hôn.

Ở Côn Đảo chụp gì cũng đẹp
😃)
Mình không có duyên với hoàng hôn lắm, nên chắc tấm này là nhìn được nhất.

Rác ngoài Côn Đảo nhiều lắm, các bạn không nên mang ra thêm rác

Xe đạp còn có đôi
Chụp hoài cũng chán mình có quay 1 video ngắn về bãi nhát.

Đây là mọi người tắm biển buổi chiều.

Ở khu vực tắm biển test thử chức năng quay video với zoom khá xa. Quay chế độ nằm ngang thử.

Nếu chịu khó cuốc bộ trong thị trấn cũng có vài món ăn vặt khá hay.

Hoặc chè, nếu đánh giá thì RX100 vẫn còn chụp khá hơn S10 rất nhiều vào buổi tối nhờ sensor khá to và khẩu độ to của nó, ảnh chụp từ S10 buổi tối chỉ mang tính chất lưu niệm.

Sáng hôm sau trên đường về mình có quay thử clip ở chất lượng 4K (các clip trước chỉ Full HD). 375MB cho 1 phút quay phim.Cái này mình cầm tay để quay chứ không dùng gimbal.

Lúc về thì sóng ngang nên hơi lắc 1 xíu (không nhiều như trên clip đâu ha ha)

Ghế khoang VIP

So với ghế khoang thường

Nhờ xem sơ đồ thoát hiểm mình mới biết được khoang bên dưới có nhiều nhà vệ sinh hơn, không phải xếp hàng đợi
😃)

Cảm giác được cứu rỗi khi thấy biển báo.

Về phần màn hình giải trí, game giết thời gian cho vui. Nhưng mà chơi một tí đã ra bug, con chim cánh cụt tự sát, chắc do bệnh nghề nghiệp.

Tàu cập bến lúc 5h30 chiều. Kết thúc hải trình.

30s dành cho quảng cáo, chuyến này mình tự đi tự chụp hình, nhưng do anh của mình làm du lịch ngoài đấy hỗ trợ phần chỗ ở nên quảng cáo giúp xíu. Hiện có các Combo bao gồm vé tàu, khách sạn và đưa đón ra cảng chỉ từ 1.8 triệu. Các bạn có thể tự do tham quan, ăn uống tại đảo. Nếu cần hỗ trợ thêm dịch vụ khác đều có thể được cung cấp thêm với chi phí hợp lý. Vài hôm nữa mình lại làm 1 chuyến chụp ảnh tại Phú Quý.
https://www.facebook.com/biencondao/

Du lịch Côn Đảo | Ho Chi Minh City

Du lịch Côn Đảo, Hóc Môn, Hồ Chí Minh, Vietnam. 2.510 lượt thích. Du lịch Biển Côn Đảo Điều hành: Zalo 0912.153.116 / ĐT 0988747474 ĐÓN NĂM MỚI 2024 tại CÔN ĐẢO ………..
facebook.com

Hotline 0988747474
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up lại ảnh gốc coi cho đã bạn ơi 😁
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Hình ảnh up lên Facebook bị vỡ chịu không nỗi nên lúc tối mình đã sửa từ từ up ảnh gốc đã Resize lại kích thước 1920 rồi ... Mấy tấm nào lưu niệm thì cứ lấy ảnh facebook cho mấy bạn đỡ tốn dung lượng. Từ từ sẽ up lên ảnh chất lượng cao hết.
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duIong Người ta nói tốt khoe xấu che, mình có thử chụp buổi tối mà xem ảnh xong mình xóa hết rồi bạn ơi 😁.
Ít ảnh Côn Đảo mình đi Tết năm 2018. Ở Côn Đảo phù hợp cho các bạn nào thích nguyên sơ, thiên nhiên. ở đây tính ra du lịch chưa quá phát triển. Phú Quốc thì nhiều trò để chơi và tham quan hơn.

Mấy thằng thích biển như mình thì côn đảo là bắt buộc phải đi 😁
@tuanokvt Khó hơn lên trời bạn ơi. Có lần mình ra thấy còn để nguyên chiến trường: áo mưa trải để ngồi, túi nilong, túi đựng đồ ăn, lon bia, đồ ăn thừa dơ quá trời. Chai nước túi nilong chỗ nào cũng có
tetekh
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Tui thấy DORÊMON hun lén XUKA😁
theladu
CAO CẤP
5 năm
S10 chup ảnh đẹp quá..!
Đẹp quá, chắc cũng sắp xếp làm một chuyến Côn Đảo coi 😁
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@xtheskyx coi chừng ói sml nha bác :D :D :D
@hiepmu Em dân miền Tây cũng lên đênh sông nước nhiều rồi nên không ngán đâu haha :D
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@xtheskyx em dân miền biển Vũng Tàu nhưng chưa dám đi vì sợ ói há há há
marilonluu
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ thấy biển xanh trời xanh là khoái goy
Đi du lịch mà nhìn bức này là thấy đang mệt mỏi 😁

biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bud's Mệt mỏi vì phải ngồi đợi 1 tiếng đồng hồ nhận phòng đó bạn ơi, tàu cập bến lúc cỡ 12h30 mà tận 2 giờ resort mới cho nhận phòng.
@biencondao Resort chắc phải cho gửi đồ + phòng chờ khi khách đến sớm chứ, bạn có hỏi ko
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@If you dont mind có chứ bạn, mình mệt do ngồi tàu cả sáng, rồi ngồi đợi thôi, có cái giường nằm là khỏe nhất 😆.
Baoquy9991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@biencondao Đợt mình đi thấy còn ok k biết sao làm mới làm gì ??
Ghé hòn Cau nữa chứ Đẹp và hoang sơ nữa.
Danh.NT
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình nghĩ nên up ảnh gốc sẽ thể hiện rõ hơn chất lượng camera của S10
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Danh.NT Mình đang sửa lại từ từ rồi, ảnh gốc chỉ resize rồi, ảnh up lên Facebook chỉ kiểu lưu niệm
Thèm đi côn đảo quá, đẹp và yên bình
Smp bây giờ có xu hướng no màu đỏ nhỉ.
@Mưa Sài Gòn Ko chỉ có thằng SS nó hay đẩy cho no màu, thành ra lúc nào cũng rực rỡ, không thật.

Tuy nhiên, HDR của nó rất tốt, chụp tối OK.
không có cá bay
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp quá
Ra Côn Đảo thích nhất là vắng người, mình giờ chỉ thích đi chỗ nào ít người đúng chất nghỉ ngơi
2 cái Resort CĐ đã từng ở khá đẹp phục vụ khỏi nói vì giá quá chát 😃
Anh em nào dắt bồ đi chơi chuẩn luôn
nhìn ảnh thấy hấp dẫn mà chưa có điều kiện đi. Anh em quyêngóp người 10k cho mình thực hiện ước mơ với
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhoxxxlove nếu bạn đi tự túc thì không tốn khoảng bao nhiêu tiền đâu bạn, có dịch vụ đặt vé tàu, đặt phòng, với xe đưa đón cảng, giá chỉ từ 1.8 triệu / 1 người thôi
@biencondao đi tầm 2 đêm 1 ngày hả bạn?
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhoxxxlove Nếu bạn đi từ Sóc Trăng - Cảng Trần đề thì giá khoảng nhiêu đó, bạn nên đi trước từ tối hôm trước ra Trần Đề, coi như là 2 đêm 2 ngày.
@biencondao 1,8T là bao gồm vé khứ hồi và tiền khách sạn và xe đưa đón về ks à bạn? mà vé tàu hạng nào bạn nhi?
Mình định đi dịp 30-04 mà ngoài đó báo giá phòng 3T một ngày đêm nên đang năn tăn.
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoainam_002 Giá dịch vụ tùy vào thời gian nữa, 1.8 sẽ là giá trong tuần xuất phát ở Trần Đề, muốn tiết kiệm thì đi như vậy thôi. Còn 30/4 này thì không còn vé tàu để về đâu nên bạn có đặt được khách sạn cũng như không thôi.
Mời đi dzìa FB_IMG_1554439975747.jpg FB_IMG_1554440105193.jpg FB_IMG_1554439962659.jpg FB_IMG_1554440090732.jpg FB_IMG_1554439938822.jpg FB_IMG_1554440080580.jpg FB_IMG_1554439824270.jpg FB_IMG_1554440003644.jpg IMG_20190405_114635.jpg FB_IMG_1554440128890.jpg FB_IMG_1554439983025.jpg FB_IMG_1554440120250.jpg FB_IMG_1554439978832.jpg FB_IMG_1554440113196.jpg FB_IMG_1554440077222.jpg FB_IMG_1554439790887.jpg FB_IMG_1554440047367.jpg IMG_20190405_114724.jpg FB_IMG_1554440042916.jpg IMG_20190405_114711.jpg FB_IMG_1554440034253.jpg IMG_20190405_114656.jpg
@biencondao Đa phần bằng Note 9, bác ơi.
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sarsilove Xưa giờ mình không dùng điện thoại để chụp ảnh, mà giờ thì thấy đã quá đủ để chụp phong cảnh rồi .
@biencondao Giờ đt trong đk đủ sáng là ngon rồi. Góc rộng rất đã.
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng là côn đảo chưa phát triển nhìu như Phú Quốc được còn cái hoang sơ
Mình vừa làm chuyến Tuy Hòa Quý Nhơn khá hài lòng Camera, pin hơi yếu
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hung.nexus Đúng là Pin chán thật, lúc mới đầu lấy về do điện thoại tốt ham xài nhiều, nhưng giờ mình biết rồi ra ngoài đường nhắm xài nhiều thì mình dùng chế độ tiết kiệm pin. Vẫn ổn.
@biencondao Mình chuyển qua Dark Mode dùng 1 sim và lấy xiaomi phát wifi chứ để S10 xài 4G kô ổn...
Bản cập nhật vừa oy pin có tiến triển Vân tay nhạy hơn
Hay quá thớt ơi
terran
TÍCH CỰC
5 năm
Ảnh đẹp đó bạn. Không vào nghĩa trang Hàng Dương thử chụp đêm à o_O
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@terran Mình có viếng nghĩa trang, ngoài mộ cô Võ Thị Sáu, mình còng viếng mộ của Nguyễn An Ninh và Lê Hồng Phong nữa. Nhưng do mình không muốn chụp ảnh ở những nơi như vậy thôi, ngay cả đình chùa mình cũng không vào trong chụp ảnh. Nhưng mà chất lượng chụp đêm thì mình nghĩ không tốt lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019