Hành trình tôi đi tìm nguyên nhân con iPad bị chập chờn mic
Rất hay và hữu ích!/22 người
Lão Trư Studio
9 ngàyBình luận: 257
Mình dùng bao da Basus siêu mỏng cánh, loại chỉ dính nam châm vào lưng không có ốp viền trên iPad Pro 11 2018 thì không bị bao giờ 😆))
cover ipad.jpeg
@Bùi Văn Sao vậy thì sau này mình có thể sẽ mua loại đó hehe tks b
@Bùi Văn Sao nhưng mà mình thắc mắc sao nam châm bao da đó mạnh vậy mà máy ko bị sao, còn loại mình xài thấy yếu xìu mà lại vậy
@Lão Trư Studio e thấy nó dính mạnh theo cảm giác của e, người khác thì có thể có cảm giác khác. Lắc lư treo thoải mái không rơi. Dùng hơn 2 tháng rồi thì với 200k như vậy quá hài lòng luôn
@Bùi Văn Sao sau giãn cách chắc mình cũng cân nhắc
Vậy là do nhiễm từ hoặc do từ trường của nam châm quá mạnh nên khiến cho màng rung ở mic không dao động hoặc không hoạt động đúng. Dùng các thiết bị điện tử nên tránh các phụ kiện có từ tính. 1 số main không có mạch làm giảm nhiễm thì rất dễ lỗi vặt
@Giang Không Xấu Trai mình dùng cũng từ tháng 11 tới giờ, giờ cũng ko dám gắn vào nữa
GiangSCE
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Chắc vị trí nam châm của bao da không hợp phong thuỷ rồi :v
@GiangSCE do mình ăn ở ko tốt, chắc thế :v
Tr ơi bị sự cố mà cách bạn giải quyết bình tĩnh ghê 😆) gặp mình là quạo mất kiên nhẫn rồi
@Rubi Lee Lần đầu qua bên đại lý thì họ ko nhận máy vì Gò Vấp đang giãn cách chỉ thị 16, chờ hết giãn cách thì mình qua bên trung tâm bảo hành của Apple, lần trả máy thứ 2 thì ngay ngày 8/7, 9/7 là bắt đầu giãn cách toàn thành phố. Nói chung dịch nên công việc ngưng lại, iPad cũng ko cần xài quá nhiều, cũng đành bình tĩnh mà sống 😁
Dochanh176
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Tui đã từng bị, gắn bao da vô là, loa nhỏ lại, cảm ứng kg nhạy, bàn phiếm đơ luôn.
@Dochanh176 mình tìm lỗi trên google thì ko nhiều ng chia sẻ, nên mình ban đầu ko nghĩ tới cái bao da
Thật thú vị, may mà tìm ra nguyên nhân chứ cứ đi lại cũng mệt mà không giải quyết được 😆
@John.Wick đang giãn cách, nên mình ở nhà có thời gian tìm kiếm lỗi, nếu ko dịch chắc mình cứ đi qua đi lại trung tâm bảo hành nhiều lần nữa rồi
kid_286
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Bác có biết xài ipad pro mà chơi bao da silicon sẽ bị cong? =]] và con airpod mình mua bị lỗi sx bị hở đem ra họ từ chối bh vì ảnh hưởng thẩm mỹ ko ảnh hưởng tính năng? Apple kì lạ lắm mình k hiểu đc =]] chẳng qua xài mượt nên mình thathu
@kid_286 lúc apple trả máy kêu không lỗi mình cũng cay, bị bóc mất miếng cường lực, nhưng giờ biết lỗi là bao da thì cũng chấp nhận tại mình 😁 cơ mà sao xài silicon lại cong b? Mình còn đang tính đổi qua xài cover silicon cho đơn giản
kid_286
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@Lão Trư Studio Nó co lại hơi mạnh á bác
@kid_286 Khổ chả biết dùng j luôn
Im lặng đi
Mình thì cầm con iPad Pro 11” chơi Pubg Mobile đc 3 năm rồi.

Từ lúc bắt đầu chơi tới bây giờ toàn cắm tai nghe để chơi.

Chơi được khoảng gần 2 năm thì lấy iPad ra ghi âm Guitar, ai ngờ chả ghi vô được âm thanh gì. Xem lại những lỗ Mic trên iPad thì thấy đã bị những chất dơ đã tụ lại che lắp đi. Do cầm chơi game tới nóng máy nên dẫn tới bàn tay chảy mồ hôi nên những tới hiện tượng này.

Rồi sau đó mình đã vệ sinh hết những lỗ Mic và kể cả lỗ Loa.

Giờ mình che lại hết lỗ Mic và Loa, chỉ để lại lỗ cắm sạc. Vì mình lấy iPad chỉ để chơi PUBG Mobile
@Nick SAM tuỳ môi trường nữa, như mình xài iphone rất lâu mà thấy lỗ mic loa hay lightning cũng ko bẩn mấy
Trong mainboad có 1 cái mic đc hàn chết trên đó.khi bạn gấp lại phần nam châm đã làm nhiễu nó và gây lỗi chập chờn.mình là 1 kỹ thuật điện thoại phần mainboad này mình đã từng sữa chữa nên mình biết.có cần giúp đỡ gì liên lạc để mình chỉ thêm nhé
@Vũ Trần Apple Cám ơn b nhé. Nếu ko xài bao da đó nữa thì hiện tại máy mình bình thường, nhưng mình thắc mắc là nếu tiếp tục xài bao da đó (mình ko xài chức năng ghi âm nhiều) thì lâu dài có làm hỏng phần mic đó hay ko?
@Lão Trư Studio Theo mình nghĩ chắc sẽ có ảnh hưởng 1 phần nào đó.bạn có thể xem sét thử dùng 1 bao dao khác xem như thế nào.vì đồ điện tử nó có nhiều nguyên nhân hư hại mà mình ko thể lườn trước đc.
@Vũ Trần Apple Tạm thời ko xài bao da đó nữa b, qua dịch sẽ test kĩ hơn
tongjet
ĐẠI BÀNG
8 ngày
K sài mac nhưng đã thấy nhiều bao da gây lỗi cảm ứng, lỗi s-pen của đt sams
SPL
TÍCH CỰC
7 ngày
Do nam châm trên bao da gây ra, người khác cũng xài bao da này mà không bị thì do nam châm trên nó đặt lệch đi 1 xíu, bao da do bên thứ ba làm nên việc không đạt tiêu chuẩn, lệch lạc là thường
@SPL Chắc vậy rồi b 😔

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019