[Hanoicomputer]Tư vấn cấu hình/build PC cho mọi nhu cầu Gaming, edit video, livestream, lập trình...
bubichu
3 tháng trướcBình luận: 293Lượt xem: 18.973
Xin tư vấn bộ PC.
1.Nhu cầu
- chủ yếu để làm 3dmax ( dựng hình, render ), lumion, Revit
- đôi khi làm đồ họa ( AE, Pr )
- game dota2, path of exile
2.Số tiền tầm 20tr (có thể thêm 2-3 tr)
3.chỉ case
Minh đang phân vân dùng cpu: ryzen 7 3700x hay i7-8700-Sr3. Xin cho ý kiến với
Cảm ơn bạn đã tư vấn !
@AI3eOs Dạ chào anh, em gửi anh cấu hình dựa trên những linh kiện mà mình mong muốn trong khoảng hơn 22 triệu, hiện tại i7 8700 đã hết hàng nên em có chuyển sang i7 9700 ạ
Em gửi anh cấu hình tham khảo
Mình định buid dàn này, bạn xem giúp mình dàn này ổn không!
@bogu1901 chào anh, cho em hỏi nhu cầu của anh là gì ạ, nếu chơi game hiện tại thì cấu hình đó khá là ổn định ạ, còn nếu anh muốn chơi game Call Of Duty full max setting, anh có thể nâng Main lên B365-F Gaming, Cpu i7 9700 và VGA 2070 super là tuyệt vời ạ.
Giúp mình với ạ
Mục đích:dùng adobe premiere pro cc 2019
Viết code, chơi liên minh, lướt web
Số tiền: 13tr
Cây,màn hình
@Nopro2303 Dạ chào anh, em gửi anh cấu hình dùng được Adobe Pr và những công việc mình cần trong tầm giá 13 triệu. gồm Case và màn
Em gửi anh tham khảo ạ
Mong được tư vấn.
1. Mục đích build PC (ráp máy tính):
- Lập trình: Chủ yếu là code Web. Một chút machine learning
- Game: Không nhiều. Thỉnh thoảng fo4, dota
2. Số tiền định chi cho dàn máy: ~12 . Không kèm màn hình, bàn phím, chuột
@namkyru58 Dạ chào anh, với nhu cầu của anh thì em có lên một cấu hình như sau với tầm giá khoảng 12 triệu ạ
Em gửi anh tham khảo!
Annotation 2020-03-21 141718.png
@namkyru58 tks
Mong được tư vấn :
1. Nhu cầu :
- phục vụ chơi game online ( chạy khoảng 20 cửa sổ giả lập )
- sử dụng 1 số phần mềm 3d về vẽ ( autocad ).
2. Số tiền : ~ 20tr
3. Có thể +- 2tr
4. Báo giá kèm màn + pk càng tốt
@hieumt.vn Dạ chào anh, em xin gửi anh cấu hình tham khảo phù hợp với nhu cầu giả lập, vẽ 3d của mình trong tầm giá khoảng 23 triệu, cấu hình như sau ạ

CPU Intel Xeon E5-2680 v3 x2 (24 nhân 48 luồng)
Vỏ case máy tính Xigmatek VENOM (Màu Đen/No Fan)
Fan Case Vitra Leo Dual Ring RGB
Tản nhiệt CPU Cooler Master T400i Redx2
SSD WD Green 240GB Sata3 2.5"
Mainboard ASUS Z10PA-D8C (DUAL CPU WORKSTATION)
Nguồn máy tính Cooler Master MWE White V2 750 80 Plus Standard
DDRam 4 Micron ECC 16GB/2133Mhz (ECC Registered)
Em đang có nhu cầu ráp dàn máy vẽ 3D tại nhà nhưng ko rành lắm về cầu hình, mong mọi người tư vấn giúp ạ
Mức đầu tư: 30~40tr (bao gồm cả gear và màn hình)
Nhu cầu:
(70%) sử dụng 3Dmax (dựng hình thường tầm khoảng 50tr poly) và render (dựng hình và render ngang nhau ko cần phải chuyên dựng hình hoặc chuyên render)
(15%) AutoCAD, PTS, AI
(15%) chiến các game cấu hình nặng (ko cần cấu hình chơi coop, chỉ chơi offline)

ngoài ra, em thích sử dụng màn hình to 1 tý để có vùng làm việc to khi sử dụng 3Dmax tiện hơn và chơi game cũng phê hơn ^^ và em cũng đặt công năng 100% - thẩm mỹ 0% nên nếu có linh kiện tư vấn vì "có LED" "đẹp" thì ko cần ạ

nếu được thì các bác cho em xin địa chỉ bán và ráp máy đồ họa uy tín luôn ạ

cám ơn mọi người đã xem và tư vấn ạ
@Nhật Đào 95 chào anh, em xin gửi anh cấu hình khoảng 40 triệu, phù hợp với nhu cầu anh đề ra, em xin gửi anh 2 cấu hình AMD và Intel, tuỳ anh lựa chọn ạ.
1. 3DsMax trong lúc dựng hình chỉ sử dụng 1 core, nên chọn CPU xung càng cao càng tốt.
2. VGA RTX 2060 Super chơi được hầu hết các game offline (RTX 2070 thì quá ngân sách).
3. 3DsMax tối thiếu RAM 16GB, nâng cấp RAM 32GB cho thoải mái. (nếu chạy RAM 16GB thì có thể đập lên RTX 2070)
4. SSD WD Black 500GB tốc độ cao để load chương trình mượt.
5, Tản nhiệt duy trì nhiệt độ CPU tốt khi render.
6. Màn 27" Dell vừa phục vụ tốt công việc & vừa có thể giải trí.

Anh có thể đến showroom bên em là Hanoicomputer ạ, bên em trải dài từ Hà Nội, Hải Phòng và HCM, anh có thể đến chi nhánh gần nhất để được hỗ trợ anh nhé.
Em xin gửi đến anh thông tin ạ.
Tư vấn giúp mình với
Mục đích:chơi LOL,lâu lâu chỉnh video,chỉnh ảnh,viết code,lướt web
Giá 12-13tr
Case và màn hình
Thank ad
@Quang Chiến 1969 Chào anh, em xin gửi anh cấu hình khoảng 10 triệu ạ, phù hợp với nhu cầu của anh, số tiền còn lại anh có thể tham khảo mua màn hình dưới 3 triệu anh nhé, có màn hình BJX của mỹ đang được nhiều khách hàng tin dùng, giá khoảng hơn 2 triệu, anh tham khảo nhé, em xin gửi đến anh thông tin ạ.
Bạn xem giúp case này được k? Tôi k chơi game, chỉ thi thoảng render video ở mức 720p dài khoảng 30 phút (tôi quay lại màn hình máy tính)
@ahkaudiovn chào anh, cấu hình anh lựa chọn tương đối ổn anh nhé, phù hợp với nhu cầu sử dụng của anh, anh có thể thay đổi Ram thành 2 cây 8GB để chạy dual sẽ tối ưu hơn ạ
Giúp e với ạ
Mục đích: chơi LOL,một số game offline nhẹ,chỉnh photoshop,ghép ảnh
Em học côg nghệ tt
Giá 11tr cố lên được 12tr
Case và màn hình
@Nopro2303 Dạ chào anh, với nhu cầu của anh thì em đã lên sẵn một cấu hình trong tầm giá 11 triệu ạ.
Với Ryzen 5 3400G có tích hợp GPU Radeon Vega 11 thì anh có thể thoải mái chơi các tựa game online nhẹ đến vừa và một số game off. Cùng với đó 3400G cũng có xung nhịp khá cao, nên việc PTS, chỉnh sửa ảnh hoàn toàn có thể đáp ứng được ạ.
Em gửi anh cấu hình tham khảo!
Nhờ shop build giúp mình 1 bộ có màn 20-22inch (có thể nâng cấp được sau này) giá 8-10m, chủ yếu chơi lol vs csgo ko tụt fps, chạy code ổn. Thank you!
@Madnas chào anh, em xin gửi anh cấu hình khoảng 10 triệu nhé, phù hợp với nhu cầu của anh, kèm theo đó em chọn giúp anh 1 màn mình 24", để nhìn to và thoải mái làm việc lẫn chơi game hơn, em xin thông tin đến anh ạ.
10 củ.png
Bạn cho tôi hỏi chút, case này sao k có GPU ạ? Tôi nhớ là Ryzen cần có GPU mới xuất hình được mà
Annotation 2020-03-26 210620.png
@ahkaudiovn dạ, xin lỗi anh vì trải nghiệm không đáng có, bạn phụ trách ghi thiếu thông tin ở trên đấy ạ, anh có thể kéo xuống dưới thấy rõ hơn, VGA là Card màn hình Asus GT710-SL-2GD5 anh nhé.
Tư vấn giúp mình nhé
1.Nhu cầu
- Livestream game
- Dựng video (Pr, Ae)
2.Số tiền tầm ~ 30tr
3.Bao gồm cả màn hình và bàn phím
Cảm ơn bạn nhé !
Có thể liên lạc với mình qua SĐT 0395791396, mình ở HN
@ducmit1 dạ, em sẽ cho nhân viên liên lạc với anh sớm nhất ạ, em xin gửi anh cấu hình tham khảo khoảng 30 triệu ạ.
30 củ - full option.png
Tư vấn giúp mình case 10-12tr (ko hơn), nhu cầu chơi dota2, lol, pubg mobile, office, sau dễ nâng cấp lên tiếp nhé
@lynkmint chào anh, em xin gửi anh cấu hình 12 triệu phù hợp với nhu cầu của anh, về sau anh vẫn có thể nâng cấp CPU - VGA - RAM hoặc ổ cứng nếu cần thiết ạ.
12 củ.png
Cần tư vấn 1 bộ:
- Dùng các ứng dụng word, excel, teamview
- thỉnh thoảng chơi fm2020
- giá 8-10tr full bộ cả màn hình
@pavel_nedved Chào anh, em xin gửi anh cấu hình 10 triệu cả màn hình ạ, với công việc và các ứng dụng anh đề xuất, cũng như chơi fm2020, vẫn sẽ ổn áp trong tầm giá ạ. Em xin gửi đến anh thông tin.
10 củ.png
Xin chào. Tư vấn giúp mình!
Mục đich: chơi game cs go và làm việc photoshop.
Số tiền chi: 14 triệu
Chỉ cây: ưu tiên core i5 9400
@Ramsey3112 Dạ chào anh, em xin gửi anh cấu hình trong khoảng 14 triệu sử dụng i5 9400 ạ
Xin tư vấn 1 bộ chơi game nhẹ kiểu liên minh huyền thoại , fifa , csgo ..... 6 đến 7 triệu có được ko .
@maulanh322 chào anh, em xin gửi anh cấu hình khoảng 6 triệu ạ, phù hợp với nhu cầu sử dụng của anh, chơi các game nhẹ ổn định anh nhé, khi lắp ráp máy sẽ minh hoạ như hình, em xin gửi đến anh thông tin.
case 6 củ.jpg
6 củ.png
tư vấn cho mình bộ cây kèm màn chơi game online nhé tầm 10~ triệu ạ
@thanh.tuyet Dạ chào anh, em xin gửi anh bộ pc phù hợp với nhu cầu của anh ạ.
Mục đích : bắt đầu HỌC edit video(full hd), chỉnh ảnh với các phần mềm của adobe như pts ,pr,ae,.. và dùng lâu dài tốt
Tầm tiền : nên bắt đầu từ bao nhiêu là đủ với nhu cầu trên thì xin ad tư vấn
Chỉ case
@loc242525 Chào anh, em xin gửi anh cấu hình khoảng 26 triệu ạ, phù hợp sử dụng nhu cầu làm đồ họa của anh, với 8 core của CPU i7 9700 sẽ giúp anh render nhanh hơn, sử dụng những phần mềm adobe hiệu quả hơn, kèm theo card onboard tích hợp mình có thể sử dụng được quick sync kèm đa tác vụ cùng lúc, để tối ưu hơn anh mua thêm HDD để lưu trữ là đẹp ạ.

Em xin phép tư vấn thêm màn hình để làm đồ hoạ, đó là Dell U2415 là màn hình chuẩn màu cực đẹp trong tầm giá khoảng 5 triệu ạ, những người làm đồ họa đều chọn dòng U để tích hợp Ultrasharp, chi tiết cũng như độ màu sắc nét và đẹp hơn, em xin gửi anh thông tin ạ.
Dell U2415.jpg
26 củ đồ hoạ.png
Chào ạ. Tư vấn giúp mình với ạ
Mục Đích: Chơi game (PUBG, LOL) (high thì càng ok ạ) và học tập, làm việc
Yêu cầu: Màn hình >27 inch, màn hình chơi game chất lượng cao, độ phủ rộng, chuột click êm xíu ạ
Tiền: <22tr
Cần: Case, Màn Hình, Chuột, Tai nghe, Bàn phím, case mát và có thẫm mỹ xíu, có tản nhiệt nước, và xài bền cỡ 5-7 năm gì đó ạ
dạ em cảm ơn
@fsq Chào anh, em xin gửi anh cấu hình gần 22 triệu ạ, phù hợp với yêu cầu anh đưa ra, chơi LOL ở chế độ max setting và PUBG là medium ạ, kèm theo đó là đủ option từ màn hình, tai nghe, bàn phím, chuột đã có đủ ạ, chuột G102 chơi game rất mượt và click êm, cùng với bàn phím cơ cảm giác bấm rất sướng, tai nghe âm lượng cao để có thể trải nghiệm tốt hơn khi chơi game. Vỏ case có 2 màu trắng hoặc hồng để anh lựa chọn, phối với tản nhiệt nước aio màu trắng kèm đèn led xanh, sẽ toả sáng cả vùng trong case rất đẹp. Em xin gửi đến anh thông tin và hình ảnh minh hoạ ạ.
22 củ full option.png
@bubichu nếu như kinh tế của em có thể lên 30tr thì build như nào ạ
@fsq chào anh, nếu với mức tiền 30 triệu, anh có thể nâng cấp VGA lên 2060 super và màn hình 144Hz là đẹp nhé.
@bubichu không cần HDD luôn ạ?
@fsq nếu anh cần để chứa dữ liệu, hoặc phim hay game gì đó nặng nặng như COD, có thể thêm HDD để chứa nhé, còn nếu chỉ PUBG với LOL thì 120G vẫn đủ cho anh xài đấy ạ, anh có thể tham khảo lên 240GB hoặc 500GB SSD để sử dụng nếu anh thích.
Xin chào. Tư vấn giúp mình với!
Mục đich: Chạy Song Song Hackintosh Và Win - Dùng để lập trình nhưng thỉnh thoảng vẫn có thể chơi LOL, PUBG bên Win.
Số tiền chi: 13-15 triệu -> có thể chi thêm nâng cấp lên sau này
Chỉ PC:
@Dzungg Chào anh, em xin gửi cấu hình như anh mong muốn theo mức chi phí tầm 13 triệu, mình sẽ có được dàn case tương đối ổn khi trải nghiệm Hackintosh, cấu hình hỗ trợ bản mac OS Catalina 10.15.

-MAIN: 2 khe M2 cho SSD (1 Windows 10, 1 mac OS) & 1 khe M2 để gắn card Wi-Fi (anh có thể mua card broadcom để hỗ trợ driver native)
-VGA: AMD RX 570 (hỗ trợ driver native)
-RAM: 8GB (nếu được thì nên mua luôn 16GB - 2 thanh 8GB chạy dual)

Nếu anh có điều kiện, có thể lên Main B360 - F Gaming và i7 9700 với VGA rx580 để trải nghiệm tuyệt vời hơn. Em xin gửi đến anh thông tin ạ.
case-sama-13 củ.jpg

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019