Hao nguồn iphone 7 plus

Phuclvfast124439
7/1/2019 7:14Phản hồi: 17
Mọi người có ai bị như mình không: 7 plus để chế độ chờ 1h tụt 3% tính tới. Tắt hết ứng dụng, wifi, 3g...
Mình thử tắt nguồn để sau 1h mở lên thì cũng vẫn tụt 3%. Đã restore bằng itunr, cài lại dong 2 mấy lần nhưng tình trạng ko khác trên.
Dung lượng pin còn 98% lận
Máy mua thế giới di động ( máy dã qua sd)
Lẽ nào lỗi phần cứng.
Co ai bị giống mình hay có cách nào khác phục ko.
Thank ALl
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhtnk16
TÍCH CỰC
5 năm
1h tụt 3% là bình thường bạn nha, cứ vô tư mà xài cho sướng đi, đừng lo về pin quá
xuanhanhktcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinhtnk60325 1 h tụt 3% hơi ảo nha. mình 7+ để qua đêm tắt hết 4g,wifi không có thông báo,sms hay đt mà tới sáng vẫn 100%
tính ra bạn để qua đêm tụt mất khoảng 20% pin, lỗi này là lỗi hao pin rồi, bạn thử nâng hạ ios xem có khắc phục đc không, nếu vẫn không đc thì xác định tốn 1 khoản kha khá ra thợ nó chọc vào main nhé, lỗi ăn nguồn liên quan đến main
@RF Hiến Nguyễn Mình nâng cấp hạ cấp các kiểu r mà ko ăn thua, lỗi IC nguồn rồi wá
@Phuclvfast124439 thử thay pin xem sao bạn, nếu không đc nữa thì đi sửa bệnh này khá tốn kém đấy
baophucdoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
7 Plus của mình để qua đêm không tụt % pin nào, còn chế độ chờ thì hình như cũng không thấy tụt hoặc 1% là cùng. Pin máy mình chai còn 83%.
Liên Phong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pạn ra tiệm nhờ họ đo nguồn là chuẩn nhất nhé
Pin còn 98% hao vậy là có vấn đề rồi !
Ensteni
TÍCH CỰC
5 năm
Bác thử update lên phần mềm mới nhất xem sao. Máy mình pin còn 86% để máy qua đêm không rơi % nào.
@Ensteni Mình lên hẳn 12.1.2 lun mà ko ăn thua bạn ơi, tắt nguồn mà nó vẫn tụt pin khả năg phần cứng hay pin r hic
Xem phim, lướt wed... thì pin lại tụt bình 4-5phut mới rớt 1%, đặc biệt pin còn 1-2% máy ko tắt nguồn, sài 1 luk nó mới hết
Máy bác chắc có vd, máy em để cả đêm không tụt tí nào
tuandung85
ĐẠI BÀNG
5 năm
Để 1h b ị tụt 3% giống con XR mình mua và đã bán.
Nếu Restore lại mà vẫn bị thì bạn cố đợi lên bản Ios tiếp theo xem có cải thiện không , bản này bị nữa thì vđ không phải là IOS mà là vđ khác rồi.
Mình đang dùng 8p và 7p thì phải thừa nhận em 8p mặc dù dung lượng pin < 7P nhưng rất trâu.
Con 7P mặc dù để hầu như rất ít tụt %, hay dùng các ứng dụng mặc định của máy thì tiêu hao rất ít, nhưng khi dùng các ứng dụng bên thứ 3 thì sụt rất nhanh, vd như app B612: mở lên 1-2 phút thì đi 5-6%.... Vãi....
Máy dùng còn khoảng 56% mình để qua đêm từ 23h- 7h sáng mất có 2% ( tức 4 tiếng tụt 1%)
Còn sạc xong 100% vào mạng xã hội khoảng 25-30p mới sụt 1%- IOS 12.1.2
tranbmt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên kiểm tra phần cứng iP7 plus tui update IOS mới nhất, cũng như trước đây bình quân 1h chỉ giám <1% pin
Máy mình đã trả lại TGDD vì vẫn còn thời gian đổi trả và đã mua 6s+ 64G LL/A ở ch để một đêm chỉ tụt 1%.
tranbmt
ĐẠI BÀNG
5 năm
khả năng lỗi phần cứng!
Conglyvip
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranbmt sửa lỗi hao nguồn 7plus hết nhiều không bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế