Các bác cho em hỏi tý, Xe em là Wave Alpha 110 2017 mua được 2 năm, không biết xe bị cái vấn đề gì mà sao dạo này hao xăng dữ quá 47km/1lit, tháng trước thì vẫn còn được 53km/1lit, ko bít nguyên nhân dẫn đến hao xăng là do bình xăng con hay là do bugi nữa, các bác có cao kiến gì thì chỉ giúp dùm em với ạ.
0
27
bạn thử mua chai làm sạch buồng đốt đổ dzô bình xăng để vệ sinh xem sao, đổ xăng hơn nửa bình trở lên rồi đổ chai đó dzô
0
Thay lọc gió trước đi
0
Yamahazu
TÍCH CỰC
Xe dính liền với cuộc sống, tốt nhất cho bạn, vào head Honda.
0
dao.tran
CAO CẤP
bạn đem ra trung tâm honda người ta kiểm tra cho
0
Làm thế nào bác đo được hay vậy, e ware cứ đổ 50k đi cả tuần không để ý hao hay không.
0
kinhkinh235
ĐẠI BÀNG
thay bugi làm nồi, vệ sinh buồn đốt.. kiểm tra lọc gió.. hay bác dô tiệm nào tay nghề cứng làm đầu lòng nồng là ngon lại thôi..
0
phanbao
ĐẠI BÀNG
Bán đi em, chuyển qua xe đạp chạy cho có sức khỏe. tiền còn dư dẩn ghệ đi ăn cà ream
0
bạn vệ sinh lọc gió trước, đi không ổn nữa thì vào hãng bảo dưỡng định kỳ.
0
haaa87
ĐẠI BÀNG
Bạn muốn biết do cái gì thì cần đi kiểm tra tổng thể. Chứ bạn nên đây hỏi mọi người kể cả mình cũng chỉ biết đưa ra những lý do khổ thông y như bạn vừa nêu : bạn nói có thể do bugi ? Vây thì ra quán bảo họ tháo bugi ra mà kiểm tra. Nó có màu đen hay gì thì bạn tra ảnh màu bugi sẽ ra tình trạng đốt của bugi tốt hay xấu. 2 năm dùng cũng có thể thay bugi dc rồi 5 70k 1 cái. Rồi lọc gió . xem có bụi bẩn thì thay hoặc vệ sinh nếu là loại cho phép vệ sinh. Bạn nói có thể do bình xăng con thì ra quán bảo họ kiểm tra cho . trên này mọi người kiểm tra sao dc.
0
daohoangson
ĐẠI BÀNG
Nghĩ con xe mình 1 lít đi được có 40km mà tủi 😭
0
tranngan1
ĐẠI BÀNG
Kiểm tra xem có bị kéo air gió hay ko
0
Súc bình xăng, rửa bình xăng con, lọc gió bugi, nhớt nhờn....
0
nguyên nhân là bị Honda nó quảng cáo bịp
0
HN710
ĐẠI BÀNG
B hỏi và xem ông thợ nào cứng tay quanh khu mình sống và đem xe ra kiểm tra.Vào hãng giờ toàn bọn trẻ ,làm hời hợt.cảm giác như chúng cũng non kinh nghiệm.trước đã vào 2,3 lần nhưng sau toàn làm ngoài
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019