Hashtag là gì? Cách sử dụng hashtag trên facebook

moon1368hy
4/10/2018 3:26Phản hồi: 1
Hashtag là gì? Cách sử dụng hashtag trên facebook
Như bạn đã biết gần đây facebook chính thức mới ra mắt tính năng hashtag vào các tin đăng (post) của người dùng. Vậy cụ thể hashtag là gì? và Cách sử dụng nó trên facebook ra sao. Hãy cùng tìm hiểu thông qua bài viết dưới đây.

Khái niệm hashtag là gì?

Hashtag bắt đầu với ký tự "#" và các từ khóa được viết liền nhau. Khi người dùng bấm vào đó hay tìm kiếm sẽ đưa ra những kết quả bao gồm cập nhật trạng thái, các tin đăng, hình ảnh, video, hoặc những đường link.

Nếu như bạn là người thường xuyên sử dụng mạng xã hội Twitter thì hashtag là tính năng đã quá quen thuộc cũng như được coi là nét độc đáo. Ngoài ra những mạng xã hội như Pinterest và Instagram cũng đã có tính năng hashtag. Đến đây chắc hẳn bạn đã hiểu được hashtag là gì rồi đúng không?

Cách sử dụng hashtag trên facebook

Cách thêm hashtag trên facebook cũng rất đơn giản bạn chỉ cần thêm ký tự "#" trước 1 từ hoặc cụm từ viết liền (không có dấu cách) mà mình sẽ đặt làm từ khóa trong ô đăng cập nhật của bạn. Ngay khi bạn đặt dấu # ngay lập tức ô màu xanh sẽ xuất hiện trên những từ hay cụm từ bạn chọn làm hashtag.
Khi phần hashtag được đăng lên facebook chúng sẽ được bôi đậm màu xanh.
Mỗi 1 hashtag sẽ thường là những từ đơn. Tất nhiên bạn cũng có thể đặt hashtag dài.
Khi đăng hashtag bạn có thể tự bấm vào hashtag để xem có ai cũng đang sử dụng hashtag giống mình không.
*Nguồn tham khảo: MarketingAI
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ivy51205
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có một công cụ tạo hashtag mình hay dùng rất tiện và được miễn phí nè các bạn: https://hashtag.voc.vn/ tạo không giới hạn và rất nhanh mà mình hay dùng để tạo hashtag cho facebook, youtube, instagram...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019