[HASS] Bắt đầu chơi nhà thông minh với chi phí 1,5 triệu đồng, rất dễ làm, không cần code gì cả

Duy Luân
11/2/2019 0:36Phản hồi: 360
360 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanh1984
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn nào giúp với, mình quên mật khẩu đăng nhập home assistant. giờ ko biết phải từ đâu.thanks
dinhmui1105
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanh1984 bác ơi tìm được cách gì chưa?giờ e cũng bị tình trạng tương tự 😔
AndyCafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Add thêm các thiết bị không được tự động phát hiện bởi Home Assistant
Sử dụng Home Assistant với Google Home và ra lệnh cho thiết bị trong nhà bằng Google Assistant
Cách làm script tự động để các thiết bị có thể giao tiếp, tự kích hoạt nhau
Và hàng loạt bài khác nữa sẽ phát sinh trong quá trình mình setup căn nhà của mình
Tìm cách setup để phát hiện khi nào bạn về tới nhà để tự bật thiết bị lên

Mod ơi khi nào có mấy hướng dẫn này vậy 😁
lamtientrung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em có tập tành, caig Hass theo các bước hướng dẫn, những kg truy cập vào hass từ bên ngoài hệ thống được, bên trong thì bình thường, theo địa chỉ ip và theo doman. Duckdns điều được. Các bác chỉ điểm lỗi giúp e với ah
dovanmanh_92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay quâ. Các bác cho em hỏi là nếu dùng hass này thì có thể chia sẻ quyền điều khiển không và bằng cách nào ạ
tvhiep261089
ĐẠI BÀNG
5 năm
inbox bạn ơi
Aeris
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang xài 2 Tivi box Himedia muốn cài Hass có được không các bác?
Bíng yeelight có kết nối trực tiếp với gghome dc k ạ, mà k cần cục điều khiển trung tâm kia!
@Nguyễn Duy Xuyên Được nhé bạn
20822
ĐẠI BÀNG
5 năm
hi. Mình tìm mãi mà không thấy mục thiết lập ip tĩnh cho hass của modem này ở đâu. Ai biết chỉ giúp mình với. Thanks
hieu_david
TÍCH CỰC
5 năm
@20822 Hình như bấm qua trong phần wireless setup rồi mới setup đc bạn
20822
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieu_david Hi. Vào wifi rồi chọn chỗ nào bạn.
Screenshot_20190521-103833_Samsung Internet.jpg
hieu_david
TÍCH CỰC
5 năm
@20822 chọn âdvnce thử bạn ko thì có teamview, teamview mình làm giúp cho
thanhcobi
ĐẠI BÀNG
5 năm
mính đang xài nguyên bộ của xiaomi nhưng bây giờ muốn chuyển sang HASS thì các thiết bị xiaomi có được nhận diện đầy đủ như trong hệ sinh thái của xiaomi không vậy ad
seabear1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhcobi Ngoài camera, mình chưa thấy thiết bị nào trong bộ đấy ko add được vào hass. Ví dụ hub, cảm biến chuyển động, cảm biến mở cửa, cảm biến nước, các loại ổ cắm wifi.. mình đều đã add vào hass 😃
dùng usb thường có cần usb bắt wifi không bác
rakaido
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết có cách nào dùng cùng lúc google mini home với Alexa không hen? Được tặng 2 cái mà xài có mỗi 1 con thấy hơi uổng 😔
@rakaido Nhà mình vẫn sử dụng cả Google Home Mini và Alexa kết hợp dùng với Hass. Không rõ nhu cầu của bạn là gì ?
Bạn làm hướng dẫn sensor cửa Xiaomi điều khiển công tắc Tuya đi
trong1610
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái hay của HASS là mình khó thể dùng các camera hỗ trợ protocal RSTP để stream video về Pi mà không cần lưu trữ ở cloud của nhà sản xuất camera. Về phương diện cyber security, các cloud provider phải đáng tin cậy vì họ có thể thấy các footage của mình

Nhà mình cũng dùng HASS để tự control các camera và lưu dư liệu local only. Tuy nhiên khi sử dụng HASS thì các bạn cũng nên quan tâm luôn vấn đề bảo mật mạng, Đặc biệt khi expose HASS ra public network, các bạn nên thiết lập tường lửa hay đóng các port không cần thiết để tránh hacker có thể xâm nhập vào smart home của mình.

Best,
Búc mác để đấy, giờ vẫn nợ ngập đầu
Cười ra nước mắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019