Hậu bản của The Legend of Zelda: Breath of the Wild đã có gameplay, phát hành năm 2022

P.W
15/6/2021 18:45Phản hồi: 62
Hậu bản của The Legend of Zelda: Breath of the Wild đã có gameplay, phát hành năm 2022
Khi ra mắt Breath of the Wild vào năm 2017 cùng cỗ máy Switch, Nintendo đã định hình lại hoàn toàn sự tự do của một tác phẩm game nhập vai thế giới mở, khi nó quá đa dạng về những giải pháp để phá đảo trò chơi, cũng như khám phá những vùng đất phong cách đồ họa cel shade đầy độc đáo. Không phải tự nhiên mà nhiều người gọi Breath of the Wild là một trong những kiệt tác xuất sắc nhất làng game từng tạo ra. Và ở sự kiện Nintendo Direct thuộc khuôn khổ E3 2021 vừa diễn ra, những giây phút đầu tiên Nintendo giới thiệu gameplay của hậu bản Breath of the Wild đã được giới thiệu, và có vẻ như game sẽ không được Nintendo đặt tên là Breath of the Wild 2 như nhiều người tưởng tượng:

Dự kiến game này sẽ được Nintendo phát hành vào năm 2022, và đây hoàn toàn không phải phiên bản The Legend of Zelda duy nhất người Nhật đang phát triển. Ngày 16/07 tới The Legend of Zelda: Skyward Sword phiên bản HD sẽ được phát hành trên Switch, Skyward Sword được phát hành trên Wii vào ngày 18/11/2011, đúng 10 năm về trước.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Và chán nhất là ko có máy Switch mới 😔
@satoshi Muốn ngon thật sự thì số tiền bỏ ra cũng nhiều hơn con switch khá nhìu
Cười vô mặt
satoshi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hieu Nguyen. E có sẵn con lap i7 7700HQ card GTX1060 với màn Dell 2k chắc chiến được bác ợ 😁
@satoshi Simulator chắc sẽ ăn CPU khá nhiều, mình i5 GTX1070 thì đang chiến đc ở mức 60fps mà mở ở dạng cửa sổ và độ phân giải HD thôi, ko biết bạn i7 có khá hơn ko
Mr.Fly
TÍCH CỰC
3 năm
@Kakashiki rung bần bật nha bác. BOWT có rung và con quay hồi chuyển để nhắm bắn.
Trông có vẻ diễn biến sẽ tiếp tục sự kiện tại BOTW. Đồ hoạ vẫn thế. Nếu chỉ thêm nội dung và giữ nguyên mọi thứ thì chắc khó đạt đến tầm BOTW lắm. Hy vọng Nintendo sẽ có sự sáng tạo.
@DearGodVN Chỉ vì game nó độc quyền nên nó bán giá cao vẫn phải cắn răng mà mua vì không ở đâu có bán 🤣 mà cơ bản là game hay nữa. K thì cũng chả ai mua
bandbu
TÍCH CỰC
3 năm
@HaoTran20 Thật, như quả BOTW chơi xong cảm thấy con game nào cũng nhạt nhẽo vãi :'(, tôi nghỉ game cả năm nay, toàn chơi tetris99 với đấm nhau qua ngày thôi ấy
@bandbu BOTW vĩ đại cmnr. Tôi cứ khi nào rảnh ra là lại vào đi troll tụi quái, cầm xoong nồi ném chọi, đi bắn vảy rồng, đi đập gà… haha
@Nghêu Nghêu thiệt, có lúc mình troll mấy cái hang quái mất 2 tiếng đồng hồ xà quần ở đó mà ko làm gì khác 😁
TERRAV
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dự đoán là toàn bộ map của Hyrule sẽ bị thay đổi, chia cắt thành từng lục địa riêng biệt, một số thì bay lên trời do ảnh hưởng của Hyrule Castle. Nói chung giống kiểu Final Fantasy VI
E3 năm nay Nintendo như nồi ấy. Hóng Switch Pro mà ko có.
Có Metroid Dread với BOTW 2 cứu rồi còn gì. Chắc sẽ có sự kiện ra máy Switch mới sớm thôi
Tôi chờ video gameplay mới của Arceus còn không thấy đâu đây 😁
_Tofu_
ĐẠI BÀNG
3 năm
Máy chơi game và game của Nintendo luôn có một sức hút kì lạ bất chấp sự đi lên của đồ họa.
Mình đã mua đến cái thứ 2 sau khi cái 1 lăn ra chết - công nhận ông Nintendo này hoàn thiện máy quá lởm, cộng thêm hiến vô số máu để mua các game.
Máy Switch này dùng để giải trí gia đình, lúc tụ tập bạn bè có thứ "mới - lạ" để giải trí cực kỳ thú vị, cộng thêm công năng vừa bế con vừa chơi game thì không hệ máy chơi game nào khác làm được.
Riêng trò Zelda này thì bản đầu là trò chơi đầu tiên đưa mình đến trải nghiệm chơi game thâu đêm - việc rất ít game làm được.
@_Tofu_ công nhận bác nhỉ, game nin tuy không đẹp, lối chơi cũng nhẹ nhàng k quá hardcore nhưng luôn thấy có sự cuốn hút trong nó, giờ già rồi đi làm mệt mỏi quá mà chơi mấy game căng não thì khá mệt
bandbu
TÍCH CỰC
3 năm
@jindowing ăn nhau ở gameplay thôi bác nhỉ, chứ đồ họa khủng mà chán thì cũng không qua nổi 30 phút đầu. Con Zelda em hồi đấy cày ngày cày đêm, sáng mai đi làm mà cũng muốn thêm 1 tí. Lạy luôn, rất lâu rồi mới có con game khiến mình thích lại như vậy
@bandbu vâng bác, hồi mới mua máy chơi thử k thích lắm kiểu khó khó, sau đó bán game card đổi game khác, ngày xưa khoái chặt chém nên mua darksider cơ mà chơi hồi k khoái lắm, lên fb hội nhóm thấy nói nhiều về zelda nên mua lại chơi thử lúc đó chú tâm chơi hơn thấy hay hẳn, có điều giờ bận quá lâu chưa chơi đc hết game^^
ngon lành cho ai có switch 😆
Ai chơi Zelda thấy khó dơ tay....
@Mikeknowsme Đâu khó đâu bạn, mỗi tội mất công xem YouTube để biết cách giải đố các shrine 😀
duy2271995
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mikeknowsme Tui thấy khó ở chỗ phải phản xạ nhanh để reflect đòn đánh từ quái. Không luyện được skill đó thì khó đánh lynel lắm
@duy2271995 Lynel không cần reflect vẫn đánh đc mà. Thuộc move với né đòn xíu là ổn. Có tụi máy điên mới cần reflect nhiều
Hic hic BOTW là cái game nhảm nhất á, quánh boss xong reset quay lại save =))))) coi như boss bất tử CMNR . Đánh DLC cũng chán ko có gì vui
@tin_truc22 Bạn là số ít những người ko thích Zelda rồi
@abbvvhh Mình chơi từ thời Game boy á
bandbu
TÍCH CỰC
3 năm
@tin_truc22 Chứ quánh boss xong nó chồng qua cốt truyện của BOTW2 rồi còn đâu :v. Nên cứ out ra ngoài đã, tính sau
@tin_truc22 Mình thì chơi từ hồi Wii và DS. BOTW quá hay luôn.
vẫn chưa có máy switch mới nên hơi chán nhỉ :d
mấy cái game cho trẻ con này mình chả thèm chơi nhá.
hix hix.
@Nam Air Game này đâu phải cho trẻ con? Hay mod già quá rồi?
@abbvvhh Mình chơi mãi ko về nước được huhu
@Nam Air Hóa ra là vậy 😃 mình cũng mất rất nhiều công sức (gần 200 giờ chơi) mới giải đc hết các shrine, còn thu thập đỗ thì chịu vì nhiều quá.
Chỉ tiếc là tạo hình con công chúa nó éo đẹp 🙄 được em người cá xinh nhưng ẻm éo phải người 😐
Đặt tên là genshin impact 2 đi k mấy nữa bọn nhái nó ra game 2 đó =))))
Mr.Fly
TÍCH CỰC
3 năm
Bán xừ nó máy rồi 😔(
bandbu
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr.Fly Đợi bản pro ra kèm BOTW2 thôi
tribier
TÍCH CỰC
3 năm
Thiệt bỏ tiền ra mua game hay chơi cũng đáng, nhưng mà nintendo không coi trọng thị trường VN.
Bỏ tiền chơi mà không có tiếng Việt hết muốn chơi, nào có tiếng việt hoặc cho bên thứ ba dich tiếng việt hộ thì mắc chút cũng mua.
@tribier vãi, bên PS chắc có tiếng việt ah :v
tiếng việt thật sự chắc chỉ có nhà làm game của VN nó mới có tiếng việt chứ đó giờ rất rất hiếm thấy thằng nào chịu thêm tiếng việt vào cả
@tribier Tiếng Việt nghe thì buồn nhưng như tiếng thổ dân, nếu bạn muốn chơi game Việt hoá thì từ bỏ game trên Nintendo Swith, PS và Xbox đi. Còn việt hoá có mấy game trên PC, cũng ko phải là chính hãng chuyển ngữ mà là cộng đồng tự làm thôi. Từ lúc nào mà có người nghĩ là thị trường game ở VN lớn đến mức các hãng game phải bỏ công dịch chuyển ngữ tiếng Việt vậy?
tribier
TÍCH CỰC
3 năm
Tiếng Thái, indo nhiều khi còn có, ko phải nintendeo hay ps làm, mà nhà phát triển game thêm vào, 2 th kia là nền tảng thôi, nó bán game ăn tiền mà. nếu có thì doanh thu từ nước đó mua chắc sẽ nhiều.
Thật ra do mình chưa làm được 1 bộ chuẩn tiếng việt (do ngữ pháp hay cách sử dụng mình lung tung), nếu có chỉ cần tích hợp vào nó tự dịch, không ai rảnh ngồi dịch ra từng ngôn ngữ cụ thể cho từng nước đâu.
Mà bây giờ th google dịch cũng ok rồi chỉ cần thêm cái framework tự động dịch tiếng anh qua tiếng việt cũng được.
Tương lai rồi nó cũng có thôi, như 1 số game di động cũng có tiếng Việt, về cơ bản người tiêu dùng VN quá khờ, ko hề biết đòi hỏi khi mua hàng.
tribier
TÍCH CỰC
3 năm
Tiếng Thái, indo nhiều khi còn có, ko phải nintendeo hay ps làm, mà nhà phát triển game thêm vào, 2 th kia là nền tảng thôi, nó bán game ăn tiền mà. nếu có thì doanh thu từ nước đó mua chắc sẽ nhiều.
Thật ra do mình chưa làm được 1 bộ chuẩn tiếng việt (do ngữ pháp hay cách sử dụng mình lung tung), nếu có chỉ cần tích hợp vào nó tự dịch, không ai rảnh ngồi dịch ra từng ngôn ngữ cụ thể cho từng nước đâu.
Mà bây giờ th google dịch cũng ok rồi chỉ cần thêm cái framework tự động dịch tiếng anh qua tiếng việt cũng được.
Tương lai rồi nó cũng có thôi, như 1 số game di động cũng có tiếng Việt, về cơ bản người tiêu dùng VN quá khờ, ko hề biết đòi hỏi khi mua hàng.
gunzok
TÍCH CỰC
3 năm
đã từng chơi và đắm chìm trong khung cảnh fantasy này , phải nói đẹp mộng mị đến nỗi giờ mỗi lần nghĩ lại trong người vẫn cảm thấy nao nao
huydinh83
TÍCH CỰC
3 năm
Ông chủ thớt lộn rồi, bản skyward sword Hd là bản remaster của ga,e cùng tên trên hệ wiiU. Ko phải hậu bản của BOTW. Hậu bản BOTW là 1 game nữa.
@huydinh83 bác đọc lại bài đi, có 2 game về Zelda lận, 1 là bản BOTW 2 (tạm gọi thế), 2 là bản Skyward kia
@huydinh83 Ông Mod chắc ít kiến thức về game
karas9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trên fb có group cộng đồng Nintendo Switch Việt Nam bàn luận xôm tụ 😃
https://facebook.com/groups/switchvn
Vẫn ko mê được cách tạo hình nhân vật của game này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019