[Hay] PadKite beta - "trình duyệt" với chuột đa điểm độc đáo

vincentgreen54
25/2/2011 5:10Phản hồi: 55
[Hay] PadKite beta - "trình duyệt" với chuột đa điểm độc đáo
Bạn đã bao giờ tab nhầm vào các link liền nhau trong trình duyệt bạn dùng chưa? Với Padkite bạn sẽ không bao giờ bận tâm về điều đó nữa.

PadKite™ là ứng dụng chuột đa điểm đầu tiên được tạo ra để nâng cao trải nghiệm lướt web trên Android của bạn. Nhờ có cơ chế chọn độc đáo, điểm bạn chọn không phải ở ngay dưới ngón tay bạn mà là tâm của một hình tròn định sẵn. Bạn chỉ việc cho ngón tay vào hình tròn ấy và kéo chuột, ngón tay bạn sẽ ko che khuất các link khiến việc chọn lựa chúng được dễ dàng (xem thêm video). PadKite™ là một con chuột cho phép bạn kéo, điều khiển như bình thường nhưng các nội dung web ko bị che lấp dưới ngón tay bạn.

Bên cạnh đó, PadKite™ giúp chọn nhanh và chính xác text, link, media và nhờ có bộ nhận diện thao tác khá tốt, bạn có thể post text, link, media lên các mạng xã hội chỉ với việc vẽ các chứ cái tương ứng lên màn hình; ví dụ vẽ “F” để post lên Facebook hay ¨>¨ (dấu lớn hơn) để post lên Twitter, @ để gửi qua e-mail, và tương tự với youtube, Wikipedia, Google Search & Translate.

Mẹo hay :
1. Kéo chuột đến link bạn chọn bằng tay trái,dùng tay phải tap vào màn hình để chọn,thế gọi là chuột đa điểm đấy (lúc đầu mình đọc qua bài post tiếng anh,tưởnng là bác này giống chuột trên Macbook)
2. Kéo chuột vào text bằng tay trái vào vị trí bắt đầu đoạn text muốn copy,sau đấy dùng tay phải kéo về hướng muốn copy,xong thì thả ra,vậy là đã được copy nhé.
3. Muốn post đoạn text vừa copy lên facebook,quá đơn giản,vẽ ngay chữ "F" vào nhé,hay muốn gửi qua cho bạn bè xem,vẽ "@" vào nhé.
tap vào tâm của hình tròn để mở ra các chức năng phụ,được sắp xếp trên một bánh xe có thể quay nhé. (xem Video)
Và còn nhiều nữa ...
Nói chung đây là một ứng dụng khá độc đáo và hữu ích,hãy test thử nào.

Vào PadKite | The first multitouch mobile mouse để kiểm tra tiến độ sản phẩm hứa hẹn này nhé.

Padkite đang ở giai đoạn beta và các bạn có thể download nó ở đây nhé : http://padkite.com/download.
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Unicorn9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này rất sáng tạo! hay!
qqq888
TÍCH CỰC
13 năm
Quá hay....! Cảm ơn bác chủ thớt.
chicksox
ĐẠI BÀNG
13 năm
Down về dùng thử thôi 😁
cái này hỗ trợ flash ko ?
Sao ko down dc nhỉ. K.........
Hay đó cơ mà ngại mầy mò trình duyệt mới quá, dù sao vẫn thanks chủ topic ^^
tenchu_712
ĐẠI BÀNG
13 năm
gingerbread bị force close 😔
Mình cũng bị tương tự như bạn @@
Chuẩn. Bọn này không làm luôn cho 2.3 nhỉ. Chẳng nhẽ Down về 2.2 dùng thử ta !

---------- Post added at 03:19 PM ---------- Previous post was at 03:12 PM ----------

Nhưng khổ cái là không thích lướt Web mà dùng 2 tay. Cái này dùng 2 ngón của một tay có vẻ hơi khoai!
Moi support cho 2.1 va 2.2 nhe,2.3 phai doi them
ngp911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thêm 1 cách duyệt web thông minh mới😔 thêm cho IOS thì tốt quá=p~
Càng ngày càng nhìu ứng dụng cho máy cảm ứng.
cơ mà cũng tốt, cố gáng làm thêm 1 em vợ nữa
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
cái này hay! down về ngay!
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng như cái tiêu đề, rất độc đáo, nhưng mình thấy chẳng cần thiết, link khó bấm thì zoom to ra, copy paste thì 2.3 cũng khá ổn, hoặc copy paste các máy Android của Moto khá tiện khi có sẵn tính năng Magnify.
meoden8x
TÍCH CỰC
13 năm
Em dùng Moto XT720, Froyo, bấm nhầm suốt😔.
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
XIn đính chính lại là chỉ có trên Moto cao cấp 😁, Defy với Droid X nhé :D
msbn
TÍCH CỰC
13 năm
hok đc thử rồi, hay quá:mad:
Cái vẽ giống dolphin browser.... Cái quan trọng nhất của một trình duyệt web là sự đơn giản và tốc độ..... 2 điều kiện này thì trình duyện mặc định của android là vô đối.... Skype,.dolphin, opera hay firefox đều vẫn ko thay thế đc....
chuẩn đấy bác ợ, tại vì có xem = wifi hoặc 3g thì cũng chỉ xem 1 trang 1, hoặc nếu = gprs thì load 2 ,3 wed 1 lúc lại càng chậm, thôi thì cứ đơn giản và nhanh là múc
Xài chưa quen nhưng khá thú vị các bác ạ. Di con chuột đuối
dùng màu mè quá, cái mình cần là đơn giản và nhanh thôi
mà bác nào biết chọn tab nhanh trong trình duyệt mặc định ko nhỉ
cảm ứng thì xài 1 ngón thấy tiện lợi hơn, chứ xài 2 ngón thì phải đặt cái máy xuống bàn, thấy ko tiện tí nào hết 😔
2 bạn này chưa hiểu padKite là gì rồi. Nôm na thì nó tăng cường thêm các chức năng cảm ứng, nói cách khác là dùng chức năng cảm ứng ở 1 cách khác để thao tác chính xác, chứ nó đâu phải là trình duyệt hay cái gì khác....................
hung7641
TÍCH CỰC
13 năm
chắc phải nhờ 1 người cầm điện thoại rồi mới thao tác được 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019