HD7 Có phải lỗi do firmware không ....?

hoangdang223
13/5/2011 17:3Phản hồi: 23
HD7 t-mobile 16Gb bị tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi (đến và đi)
và các nút không thể thao tác được, chỉ trở lại bình thường khi đầu bên kia endcall. Máy đã thử để yên, ko đụng chạm, đưa ra những nơi sáng.
không biết lỗi này là do firmware hay là do sensor vì cái này nêu hỏng sensor thì nó phải là không tự tắt màn hình khi gọi chứ nhỉ
các bro giúp em với ạ.thanks
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thể lỗi này của bạn là do lỗi thiết kế của máy, có một phần nào đó che vào cái cảm biến ánh sáng làm nó tắt chứ ko phải do lỗi Fimware đâu bạn à, nếu bạn có xài Case hay bọc nilong kín máy thử tháo ra xem có hết ko....!
mình dùng case thì cũng đã tháo ra rồi, dán miếng dán màn hình trong suốt mà nhỉ
Miếng dán màn hình phải có 1 chỗ khuyết ngay tại vị trí của cảm biến thì cảm biến mới hoạt động bt dc bạn ơi. Bạn xem lại xem
không biết cái cảm biến nó nằm ở vị trí nào nhỉ 😔
CaChuaBi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn lắc nhẹ 1 cái là nó sáng trở lại đấy.
bạn nhìn lên đầu máy chỗ loa, bên phải của mặt máy có 2 cái chấm tròn nhỏ bằng đầu tăm, chính hắn đấy😁 xử lý luôn:D còn nếu ko hết thì lên bh kêu nó sửa hoặc đổi máy mới vì máy bị lỗi rồi
tháo ra cũng không đc luôn các anh em ạ. cái này sửa đc ko nhỉ, ko biết sửa ở đâu và hết bao nhiêu
là máy xách tay mà, nên k có bh ở vn ạ. Ko biết ở hn bh ở đâu, có toít ki nhỉ
ko bro nào giúp mình cái nhỉ 😔
sondichvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn restore lại tình trạng xuất xưởng xem có bị lại không nhé
bạn có dán màn hình ko. bạn nên xem lại miếng dán màn hình. Mình đã từng bị trường hợp tương tự. HD7 thiết kế sensor sát mép màn hình. nên khi dán miếng dán sẽ cắt ngang sensor nên dẫn đến trường hợp như vậy. nên cắt 1 chỗ khuyết sensor
basquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình bị trường hợp tương tự như bạn chủ thớt. Không biết bạn đã khắc phục được tình trạng này chưa?
Ninh Hoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng mới mua con HD7 và phát hiện ra điều này, khi mình đưa máy lên tai nghe màn hình máy lập tức tắt ngay nhưng khi mình đưa máy ra khỏi tai thi máy lại sáng. Mình đã tìm hiểu và phát hiện ra là máy có 1 cảm biến tắt màn hình ngày bên cạnh trái của loa thoại, nó năm đối xứng với đèn sạc pin. Bạn cứ thử gọi 900 rồi đưa ngón tay lên che cái loa (bên trái của cái loa) là màn hình tắt ngay và khi bạn bỏ tay ra màn hình sẽ sáng trở lại.
theo mình nghĩ là bạn để chế độ Lockcreen, bạn thay đổi cđộ là never xem sao. Khi đó thì khi bạn đang nghe gọi, máy sẽ ko chuyển sang cđộ tắt màn hình, bạn chỉ việc bỏ đt ra khỏi tai là màn hình sang trở lại
basquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào các bạn. Sau khi máy của mình được các ktv của trung tâm bảo hành HTC xem xét giờ đã hoạt động bình thường rồi.
bạn chủ threat ơi cho mình hỏi. Mang mang ra store HTC nó sửa thì nó có bung máy ra không vậy ....? . Mình cũng vừa bị như bạn 😔(
bệnh này up lai rom cũng ko hết đc vì mình mới làm xong với con HD7 cua mình. Bạn nào bị buzz YM minh nhé: tamtang5t
Ơ đây là chức năng tiết kiệm phin của winphone mà, có gì là lỗi mà phải sửa hả các bác. Nếu buôn một cuộc khoảng 20 ph mà màn hình sáng thì có mà luộc trứng được ấy chứ😁
Máy mình cũng bị tình trạng tương tự như chủ topic hix, khong biết phí sửa chửa bao nhiêu nữa
Cũng có thể là do lỗi rom nữa bạn ơi, thử hard reset chưa, nhưng làm vậy có thể mấy JB đấy, hy vọng sẽ có giải pháp cho bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019