Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HDD Laptop Hitachi hay WD Black

vu anh ha
6/1/2020 17:14Phản hồi: 13
Em đang dùng ổ SSD nhưng muốn lắp thêm ổ HDD cho laptop mục đích là lưu trữ dữ liệu, bền là yếu tố trên hết. Tham khảo thấy có 2 dòng trên khá ổn, các bác tư vấn giúp em với nhé.
P/s: Mà dòng WD Black em thấy đợt này ko có hàng 2 tháng nay rồi không rõ nguyên do tại sao?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

msnori
TÍCH CỰC
4 năm
Dòng Firecuda của Seagate mình thấy dùng tốt mà giá phải chăng đó b.
vu anh ha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@msnori mình thấy bảo seagate hay bad :-ss
msnori
TÍCH CỰC
4 năm
@vu anh ha Mình dùng lại ko thấy bị bad, Hitachi HGST, WD Blue thì lại bị bad phải đi bảo hành. Mà Seagate cache lớn cho tốc độ đọc ghi tốt hơn. WD Black mình chưa dùng nên ko rõ, nhưng mà hình như giá chát.
@msnori Đúng là Seagate hay đột tử lắm bạn ạ, mình cũng nghe khá nhiều người phản ánh khi dùng ổ của Seagate nhưng không rõ là dòng nào của Seagate thôi! Mua ổ Seagate về để lưu tài liệu, được 3,4 năm gì đó, ổ lăn đùng ra chết cũng cay. Cá nhân mình thì chưa dùng ổ Seagate bao giờ nên không đánh giá được.

Ổ Hitachi nghe nói lại khá là bền, mà ở Việt Nam thấy ít nơi bán, dường như hiếm luôn ấy. WD Black là dòng bền nhất trong đám WD!
NaoThiLen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đều ổ cả. Có đk hoặc thừa tiền thì xúc WD black còn ít thì cái kia hoặc ổ khác rẻ hơn
vu anh ha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NaoThiLen Mình cũng tính xúc Black mà không hiểu sao 2 tháng nay hỏi hàng toàn nhận thông báo là bên hãng ko có hàng,
nên mới phân vân xem Hitachi có ok không
NaoThiLen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vu anh ha Thực sự thì ổ bh nó cũng bền mà. Làm ổ data thì k quá quan trọng lắm trừ khi bác muốn mọi thứ của mk cùng xịn thì mua. E thấy các hãng khác dùng cũng rất ổn mà
vu anh ha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NaoThiLen Cũng không hẳn là em muốn cùng xịn, chỉ là dữ liệu nhiều thứ cũng quan trọng, mà laptop mang đi mang lại nhiều, nên tìm hiểu chút để dùng loại nào bền bác ạ 😁
NaoThiLen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vu anh ha Vậy thì cố kiếm cái WD black vậy. Ổ hitachi cũng rất ngon nha,nếu k kiếm đc WD thì mua tạm. E cũng có 1 cái dùng được 7 năm vẫn ngon lành
WD Black ngon và xài ổn định hơn nhưng giá thì cũng hơi cao chút. Nhưng nếu không bạn có thể dùng Kingmax. Giá cả cũng phải chăng mà chất lượng thấy cũng ổn.
vu anh ha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Võ Tá Minh Vương Mình thấy Kingmax chủ yếu là ổ SSD, mà SSD mình đang dùng Samsung rồi, chỉ muốn bổ sung ổ HDD thôi
mình xài thực tế neh, seagate tốc độ nhanh hơn WD hẳn, 1 ổ WD 1TB đã die, mặc dù xài ít, mua cửa hàng uy tín, đừng ham rê 50-100k làm gì trúng hàng renew
vu anh ha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@abc_8989 Mình cũng thấy seagate mọi người nói là khá nhanh, tuy nhiên mình dùng để lưu trữ nên cần nhất là bền, mà lại thấy nhiều ý kiến nói seagate hay bad, ko biết là dòng nào thôi, nên đang tìm hiểu để mua cho đỡ lo hê hê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019