He, hnay mới lấy được playbook.nhập hội vs các pác đây.hơi muộn.he

fantasylove
25/5/2011 12:7Phản hồi: 13
vừa mới lấy được playbook.bật lên phát nó bắt update phần mềm.mất gần tiếng liền.ko bít có pác nào bị ko nhỉ....? có cách nào cancel nó đi để dùng lun ko ạ....? e máu lắm rùi 😔(
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm gì mà 1 tiếng bác, em làm có 30p thôi kể cả tạo tk mới, update là bắt buộc rồi k còn cách khác đâu bác
2h lận đó pác.tính từ lúc e tạo thread này đến các đây tầm 15p e mới vào được plb đây.chắc tại mạng e nó cùi.hix.mà e plb này load tinhte chậm dã man.hix.chắc tại nó ko load trang mobile được.lại còn load nguyên trang gốc+flash nữa.nản w... lại phải phi sang ipad vào tinhte đây pác.hixx
đúng là zo tinh tế hơi lâu nhưng chỉ 1 thời gian nữa là update phiên bản mới sẽ lướt web nhanh hơn 1,6 lần bác cứ yên tâm nhé, với lại dùnh 1 tg sẽ wen thôi
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào mừng bác ! bác lên thường xuyên chia sẻ kinh nghiệm pb nhé cũng ko muộn đâu vì số lượng người dùng pb vẫn còn khá ít. Vụ vào tinhte chậm là do server thôi chứ vào các diễn đàn khác nhanh rào rào kể cả flash nặng .
Thêm một thành viên PBer, chào mừng gia nhập.Mình thấy flash cũng ổn đấy chứ, nhưng nếu dùng 2tab trở lên thì có dấu hiệu chậm. Còn update có thể bạn up từ nguyên thủy lên version mới nhất nên lâu, còn anh em cũ thì cứ step by step nên có thể nhanh hơn. Tuy nhiên em pb này có một vấn đề là khi bridge với BB phone thỉnh thoảng có treo máy và khởi động lại, không biết các bác thế nào?!
Mình cũng mới lấy PB về đc 5 ngày,bật lên tốn mất 20 phút cho các công đoạn đăng kí ID rồi update này nọ.
Mình nghĩ là do net nhà bạn chậm quá nên thế thôi,chứ mình load site tinhte.vn hoặc vnexpress.net có 8s.
Chúc bạn vui với chú PB này..như mình vậy đó. ^^
Bạn phải làm công đoạn này để PlayBook của bạn có Hệ Điều Hành hoàn chỉnh để sử dụng. Tốc độ nhanh chậm là do Internet Connection mà bạn đang dùng. 😃

Nó ko load trang mobile vì nó ko phải mobile 😃 Nó gần như PC do đó tại sao bắt nó load trang mobile thiếu nhiều thứ để tối ưu cho thiết bị mobile có giới hạn về phần cứng 😃

BB Bridge cần có time vì nó làm việc qua Bluetooth Connection. Hiện BB Bridge trên OS 5 vẫn có chút lỗi 😃 BB Bridge trên OS 6 khá tốt.

Cheers 😃
cái này e bít pác à.chỉ là chút bực mình nhỏ của việc lúc đầu vừa bóc tem con máy xong mà ko được test ngay thui.chứ bi h thì mọi chiện bình thường rùi ợ.giá như BB cho cancel cái đó tạm đi 1 chút thì hay hơn.máy mới tới tay cũng vã lắm chứ 😃

Nó là thiết bị j e ko cần biết pác à.quan điểm end user như e là nó phải làm việc có hiệu quả.load 1 trang web mà để người dùng cảm thấy khó chịu vậy tức là nó ko thành công rồi(coi nó là mobile thì cũng thất bại, coi nó là PC thì càng thất bại hơn nhìu nữa).Mà pác bảo nó ko phải là mobile thì có lẽ BB cũng chả cần đầu tư vào nó nhìu thế.kiếm đại hãng laptop nào đó của tàu chẳng hạn.gắn cái quả dâu vào có phải đỡ tốn $ R&D hơn 😃 mặc dù thần tượng và cám ơn pác từ ngày đầu tiên dùng BB.cơ mà sang PLB+mấy bài quote của pác e thấy hơi fanboy wa’ pác à 😃
Em nên quan tâm nó là thiết bị gì thì nó mới hiệu quả với khả năng của nó và nhu cầu của em 😃 Em ko thể nói em ko care cái điện thoại em đang dùng là thiết bị gì, em chỉ muốn nó phải xem được phim Full HD. Nó ko làm được là nó thất bại ;)

Việc Browser của PlayBook duyệt web chưa làm cho Keeper và nhiều bạn bè dùng PlayBook cảm thấy khó chịu. Chỉ qua nó chưa thật mượt như iPad mà thôi 😃 Và theo cá nhân Keeper cũng như bạn bè thì về lướt web là đạt yêu cầu 😃

PlayBook ko phải mobile, nó chính xác là Tablet, gọi chung là portable device. Tablet hơn Laptop ở cái tiện và gọn trong khi nhu cầu không cần tới sức mạnh và nhiều functions như Laptop. Cho nên RIM làm PlayBook chứ không kiếm đại hãng laptop nào đó 😃

Nếu nó load 1 trang web giống như PC mà em cảm thấy khó chịu thì em xài PC coi như khó chịu mỗi ngày. Với sức mạnh của nó mà không load full page được thì sẽ có rất nhiều người phàn nàn hơn đấy em à. Việc nó load trang mobile hoàn toàn không do thiết bị, mà thuộc về webmaster. Em dùng mobile lên web và em thấy nó hiện dạng mobile là do trang web đó có detect User Agent của browser. Và trả về nội dung mobile. 😃

Việc thần tương gì đó cho Keeper thì Keeper chân thành cám ơn rất nhiều. 😃 Nhưng nếu phải đi đến cùng để giúp mọi người hiểu rõ hơn vấn đề, biết thêm kiến thức, nhận định đúng đắn về 1 viẹc nào đó, cách nhìn nhận vấn đề 1 cách đúng đắn và khách quan thì dù phải bị ghét, Keeper vẫn sẽ phải làm 😃

Chúc vui vẻ 😃
Giup minh voi playbook minh khong ket noi duoc voi may tinh.
chúc mừng bác gia nhập hội PB,sắp có update 2.1 cho em nó rồi, tương lai trong năm nay sẽ lên được bb10 nữa
Ok hi hi
Lên được BB10 quá sướng 😁

Mình cũng vừa nhận chắc trước bác chủ 1 ngày :D vì lo thi cử nên chưa test gì nhiều,

Mình dung trình duyệt của nó vào vnexpress.net thong qua em 8700, khá mất thời gian nhưng load cũng ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019